หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 12

ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำเกมที่เล่นในคอมค่ะ  (อ่าน 97664 ครั้ง)
 กรี๊ดดดดด

เห็นมีกระจู๋เกมเยอะเหลือเกิน
แต่ว่ามันเล่นในเว็บมั่ง
เล่นกะ ps มั่ง
แต่ไม่มีเกมที่เล่นกะ pc เลย เศร้า (หรือว่ามี)
ขอถือวิสาสะตั้งขึ้นมาละกันนะคะ อยากแนะนำ หมีโหดดดด

อยากแนะนำเกมมานานละแหละ
แต่ว่าเดือนเล่นเกมไม่เยอะนะ
แล้วก็ไม่ค่อยชอบเล่นเกมผาดโผนอะไรมากมายด้วย

บางคนอาจจะไม่ชอบ
แต่ถ้าใครชอบก็ลองเล่นดูเน้อ
ฝึกสมอง
แล้วก็ได้คะแนนเท่าไหร่เอามาอวดกันด้วยนะคะ  กรี๊ดดดดด

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
1. เกมจับคู่ kawaii

คิดว่าบางคนเคยเล่นนะคะ กรี๊ดดดดด
เป็นเกมของประเทศ ญี่ปุ่น (มั้ง ก็คาวาอิแปลว่าน่ารักของญี่ปุ่นนี่นา ใช่มะ)
พัฒนาโดยบริษัท chen program study
ถ้าใครไม่เคยเล่นก็ลองโหลดจากข้างล่างนี้ไปเล่นดูค่ะ

Download

ไอคอนมันจะเป็นแบบนี้

พอคลิกเข้าไปก็ไปกดปิดเสียงเกมก่อนนะคะ ไม่งั้นเล่นไปซักพัีก มันจะ error

เอาเครื่องหมายถูกหน้า M นั่นแหละ ออก

แล้วก็กดเริ่มเกมค่ะ N เลย

หน้าเกมและส่วนประกอบต่างๆ จะประมาณนี้ค่ะ

วิธีจับคู่ดูในวิธีเล่นได้ค่ะ
คือจับคู่ภาพที่เหมือนกัน
ให้เส้นมันหักศอกหลบรูปอื่นได้ไม่เกิน 3 หักศอก ไม่งั้นจะจับคู่ไม่ได้

อันนี้ทำวิธีจับคู่ให้ดูคร่าวๆ ค่ะ
สังเกตว่าบางตัวที่จับคู่ได้เนี่ย (เช่นสีชมพู) เราจะจับคู่มันได้ก็ต่อเมื่อเราเอาตัวขัดขวางออกไปซะก่อน

มันมีประมาณ 8 เลเว่ลค่ะ ลองเล่นดูนะคะ กรี๊ดดดดด
ตอนแรกเดือนเล่นไม่เป็นค่ะ แล้วก็เกลียดมากด้วยเกมนี้
แต่ไม่รู้ทำไมพอมาเล่นอีกทีก็สนุกที เล่นผ่านแล้วด้วย
แต่ได้คะแนนประมาณหมื่นสองเอง ง่ะ
ลองเล่นกันดูนะคะ กรี๊ดดดดด
เดี๋ยวจะมาแนะนำเกมต่อไป

ปล. ถ้าเดือนแนะนำแบบไม่เข้าใจเท่าไหร่ก็ถามได้นะคะ เศร้า
แต่ลองเล่นกันดู นะๆ กรี๊ดดดดด
(เชิญชวนสุดฤทธิ์)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 พ.ค. 2007, 22:53 น. โดย เดือน รุ่งทิพย์ » บันทึกการเข้า

เกมที่เล่นในคอมมีเพียบเลย เอาแบบพวก POp Cap ไหมล่ะ เดี๋ยวไปคุ้ยใน ตู้ให้
 หรือไม่ก็จะหาลิงค์มาให้โหลด
มีเหมือนกันค่ะ

แต่นี่อยากแนะนำไง เผื่อมีคนไม่สนใจจะเล่น จะได้มาลอง ไรเงี้ย เศร้า

เกมนี้ที่บ้านพี่ ติดกันงอมแงม (ที่บ้านเรียก จับคู่ โปเกมอน)
ส่วนเกมทีพี่่เล่นในคอม ส่วนใหญ่จะเป็นเกมค่าย popcap อะ
สนุก เล่นเพลินดี
 เศร้า วันๆนั่งทำแต่งานแบบพี่ไหมล่ะ

เกมชีวิตมั่กๆ ได้คะแนนเป็นเงินด้วยนะ  เศร้า
 กรี๊ดดดดด ชอบ diner dash  2

แต่บางด่านเล่นยังไงก็ไม่ expert

แถมด่านสุดท้าย จบไม่ลง  ฮือๆ~

there are no regrets in life, just lessons . .
ได้ข่าวว่าพี่กัมติดหนี้ งง

เดือนชอบเล่นแหละพี่สัก
เอา score มาให้ดูมั่งจิ้
จะได้สนุกๆ กรี๊ดดดดด

(พอดีไปเห็นว่าเจ๊นัทเล่น hexic ด้วยแหละ เลยอยากแนะนำ กรี๊ดดดดด)

แต่พูดถึงการเล่นเกม ตอนนี้ เล่นแต่ NDS แฮะ (คุ๊กกิ้ง มาม่า)
ในคอมไม่ค่อยจะได้ลงเกม อะไรไว้แล้ว
ก็คนมันไม่มีพวกแบบนั้นนี่ ฮือๆ~ ชิ

ใครจะแนะนำเกมก็ลงต่อเลยนะค้า กรี๊ดดดดด
(จะมีคนเล่นกะตูมั้ย)

ขำพี่กัม เกมส์ชีวิต

แนะนำเกมส์ zookeeper
สนุกมากๆ เคยมีในคอม http://emuse.ebaumsworld.com/games/play/941
ลิงค์นั้นไม่รุ้ลงคอมได้เปล่านะ

บล็อกในมุมมืด
because we always.....expecting
2. SAME

ลืมเกมนี้กันยังหว่า
จริงๆ วิธีเล่นตรงตามตัวเลย ไม่ต้องบอกก็ได้เนอะ

ไอคอนเป็นแบบนี้

เล่นแบบใหญ่ไปเล้ย แบบเล็กไม่สนุก

แล้วก็ดู information ว่าสีไหนเยอะสุด (เดือนใช้วิธีนี้นะ ใครจะเลือกเล่นสีอื่นก็ไม่ว่ากัน)

ยิ่งทำให้มันเหมือนกันได้เยอะเท่าไหร่ คะแนนก็เยอะเท่านั้น

จบค่ะ ซื่อบื้อ
เคยได้สูงสุดประมาณ 7 พัน
แต่เพื่อนเล่นได้หมื่นนึง เล่นไงวะ ง่ะ
เอาเกมง่ายๆ ก่อน เดี๋ยวค่อยเอาเกมป๊อปแขปมาลงละ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 พ.ค. 2007, 23:23 น. โดย เดือน รุ่งทิพย์ » บันทึกการเข้า

ที่พูดๆ มานั่น ตูเคยเล่นหมดเลย
มีตัวลงในเครื่องด้วย ไม่รู้ใส่ไว้ทำไม นานๆ จะได้มีลูกมีหลานมาขอเล่นที กร๊าก

แต่เกมคอมที่ชอบที่สุดคือ Puzzle Fighter ล่ะ กรี๊ดดดดด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
มันเป็นเกมดาษมากเลยแหละ
แต่ก็เล่นกันแป๊บๆ แล้วเลิกไง
ถือว่าเป็นการปัดฝุ่นละกันเนอะ (จะมีคนนึกครึ้มมาเล่นมั้ย)

ที่พูดๆ มานั่น ตูเคยเล่นหมดเลย
มีตัวลงในเครื่องด้วย ไม่รู้ใส่ไว้ทำไม นานๆ จะได้มีลูกมีหลานมาขอเล่นที กร๊าก

แต่เกมคอมที่ชอบที่สุดคือ Puzzle Fighter ล่ะ กรี๊ดดดดด

ใช่ๆ เกมนี้สุดยอด จำได้ว่ามีแผ่น เดี๋ยวลงเล่นซะเลย  กรี๊ดดดดด
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 12