หน้า: [1] 2 3 4 5 6

ผู้เขียน หัวข้อ: มโนห์รา  (อ่าน 133900 ครั้ง)

ผมไปเจอแบบอักษรเนี่ย บนซองข้าวเกรียบกุ้ง "มโนห์รา"
แบบว่าคนที่ออกแบบ เขาออกแบบมาสวยมากๆ ไม่อยากให้มันมีแค่ตัวอักษร แค่ 5-6 ตัว
เลยกะจะเอามาทำซะให้ครบแล้วจะเอามาปล่อย
แต่พอทำไปได้สักพัก ก็มาเอะใจ แบบว่า ไอ้ตัวอักษรนี้มันเป็น Tradmark เค้ารึเปล่า ทำออกมาแล้วเดี๋ยวคนเอาไปใช้จะซวย
เลยมาถามผู้รู้แถวๆนี้เสียก่อน  ถ้าเส้นทางมันปลอดโปร่งจะได้ลุยต่อ ฮิ้ววว
อย่าให้เหมือนเปี๊ยบ! ก็คงไม่น่ากะไร
แต่ถ้าถอดเดี๊ยะๆ ไม่แน่ใจ

งามครับ
มากด้วย

ประมาณ คล้ายมโนห์รา เหรอคะ  ยิ้มน่ารัก
ประมาณ คล้ายมโนห์รา เหรอคะ  ยิ้มน่ารัก

(ฮา)
นั่นคือทางออกประการหนึ่ง

เพราะเฉพาะคำว่า
มโนห์รา ของ ข้าวเกรียบเขา
เป็นโลโก มีลิขสิทธิ์ ชัดเจนแหงๆ

รูปครับ
เหมือนไปอ่ะค่ะ  หมีโหดดดด

คือ ถ้าเขาจะฟ้อง นี่ เขาชนะแน่ ๆ  ยิ้มน่ารัก
ดูแล้วน่าจะไม่มีปัญหาอะไรนะครับ (ลองศึกษาเรื่องลิขสิทธิ์ของสิ่งที่เรียกว่าฟอนต์ประกอบ)
เพียงแต่พยายามดัดแปลงให้ออกมาให้แตกต่างมากๆ หน่อยก็จะดี
อีกอย่างต้นแบบเขาเอียงสวยดีนะครับ
ลองทำให้เอียงได้ระดับนั้นจะน่าสนใจมากเล้ย

อ้อ รู้สึกว่าที่ถูกจะเป็น มโนราห์ นะครับ

ป.ล.ในที่สุดก็มีคนทำฟอนต์ไทยที่สวยป้าดขนาดนี้แล้วเหรอ กรี๊ดดดดด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ดูแล้วน่าจะไม่มีปัญหาอะไรนะครับ (ลองศึกษาเรื่องลิขสิทธิ์ของสิ่งที่เรียกว่าฟอนต์ประกอบ)
เพียงแต่พยายามดัดแปลงให้ออกมาให้แตกต่างมากๆ หน่อยก็จะดี
อีกอย่างต้นแบบเขาเอียงสวยดีนะครับ
ลองทำให้เอียงได้ระดับนั้นจะน่าสนใจมากเล้ย

อ้อ รู้สึกว่าที่ถูกจะเป็น มโนราห์ นะครับ

ป.ล.ในที่สุดก็มีคนทำฟอนต์ไทยที่สวยป้าดขนาดนี้แล้วเหรอ กรี๊ดดดดด

สรุปทั้งหมดคือ

คล้าย  กร๊าก

ห หีบ เค้าสวยจริงๆนะ เพิ่งสังเกต  กรี๊ดดดดด

there are no regrets in life, just lessons . .
ขอบคุณทุกคนครับ

งั้นผมคงต้องแก้ 7 ตัว  " ม -โ- น- ห-  ์-  ร - า " ไม่ให้เหมือน โลโก้ เค้า
กับ ทำตัวเอียงๆอีกนิด

แต่ ตัว หอ หีบเค้าออกแบบมาได้สวยลงตัวจริง ๆ นะ

แก้เสร็จแล้วจะเอามาให้ติชมกัน นะครับ  ฮิ้ววว

ยิ้มน่ารัก แล้วเค้าจะรอนะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
สวยมากครับ......แล้วจะรอนะครับ

designer...superjeew
ตัวแก้ไขครับ

ผ่านไหม? งง
ก ไก่ กะ ข ไข่นี่งามหยดย้อยจริง ๆ:25:
ส่วน ห หีบ สวยกว่าตัวต้นแบบเยอะเลยครับ กรี๊ดดดดด

กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด กรี๊ดดดดด

(น หนู น่าเอาอย่างสัดส่วนของ ห หีบนะครับ)

ทำในโปรแกรมไรฟระ  ทำไมมันดูโค้งเนียนอย่างนี้  โวย  สวย

โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ
หน้า: [1] 2 3 4 5 6