หน้า: [1] 2 3 4 5 6

ผู้เขียน หัวข้อ: กับแกล้ม  (อ่าน 22381 ครั้ง)
เออ คือ เวลาพวกเราดื่มเครื่องดื่มแอลกอฮอลกันเนี่ยครับ
ก็รู้ๆกันอยู่แล้วว่ามันไม่ดีต่อสุขภาพสักเท่าไหร่

แต่ก็นะ บางทีมันก็อยากนี่นา ยิ่งบรรยากาศในวงสุรา มันครึกครื้น
คือแบบว่าอยากรู้นะครับว่า

มันมีกลับแกล้มอะไรไหมที่ กินแล้วบำรุงร่างกาย เกี่ยวกับตับไต
กินแล้วอาจจะไป detox พิษแอลกอฮอลได้อะไรแบบนั้นน่ะครับ
แบบว่าโลภน่ะครับ ห่ะห่ะ  ง่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ก.ย. 2007, 21:30 น. โดย .อารี๊อารี » บันทึกการเข้า

A R R 3 E . G R A P H I C S . L A S T . D E S I G N . O N . E A R T H
ยำตะไคร้ไง
สมุนไพรล้วนๆ น่าจะช่วยได้

ปล. กับแกล้มหรือเปล่า งง
ไม่มีครับ  เอือม

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
น้ำตาลปึกครับ
แบ่งกันแทะรอบวง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ชอบสั่งเฟรนช์ฟรายด์ แพงดี
(แพงที่สุดเท่าที่ในร้านจะมีแล้ว มีให้เลือกสองอย่าง เฟรนช์ฟรายด์กับป๊อบคอร์น)
ในเมื่อกินเหล้ากะไม่กินเหล้าแล้วหารเท่ากัน

เราต้องเอาให้คุ้ม  ยิ้มน่ารัก
มะขามเปียก  ยิ้มเหี้ยมเกรียม

อย่าลืมทุเรียนนะครับ ผ่ากินกันตรงนั้นเลย
แดกกันให้ตาย5 ทั้งวง เจ๋ง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เคยได้ยินมาว่า ให้กินพวกโปรตีนแล้วจะดี พวกถั่วไรเงี๊ยะ
ก่อนกินเหล้าห้ามท้องว่าง ควรกินให้อิ่มก่อนอย่างน้อยครึ่งชั่วโมง แล้วก็ ถ้าไม่อยากเมามากให้ดื่มนมเคลือบกระเพาะก่อน สักครึ่งชั่วโมงไรเงี๊ยะ ไม่รู้จริงป่าว

ปล. ถ้าไหนๆจะกินทุเรียนแล้วก็อย่าลืมพวกทองหยิบ ทองหยอด ฝอยทองด้วยล่ะกัน   กร๊าก

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
พวกข้อไก่ก็อร่อยดีนะคะ

นานๆ จะเข้ามาที
เอ็นไก่ทอด  สุดยอด  เจ๋ง
เนื้อย่าง  ปลื้ม

"กับแกล้ม" ครับ

ส่วนใหญ่จะเป็นของกินง่าย ๆ อุดมอนุมูลอิสระจำพวกข้อไก่ทอด (อร่อยสุดยอด) ไส้กรอกทอด หรือไม่ก็ขนมขบเคี้ยวถุง ๆ ปลาเส้นทาโรคั่วกรอบ (อุ๊ย น้ำยายไหย)

ถ้าจะหากับแกล้ม detox เอาไว้กินปลอบใจตัวเองได้ก็ ถั่วลิสงถั่วลันเตาผสมใบมะกรูดตะไคร้ฝอยทอด

ที่จริงถ้ากลัวเสียสุขภาพก็อย่าไปกินมัน (เยอะ) สิครับ (อิอิ)

งบน้อย
กินกับอ้วนนะโว้ย 

แต่ข้อไก่ทอดกับเนื้อทอดนี่ สุดยอดเลยนะ   เกย์ออก

เลวยั้นเงา
ปลาเส้นอุ่นไมโครเวฟครับ มันจะกรอบอร่อยดี กินธรรมดาๆก็อร่อย แม้ไม่มีเหล้า

ชอบกินจังโก้ครับ
เป็นเมล็ดทานตะวัน
ถุงละ 5 บาท
เกาะเข้าปากเพลินจนลืมเมาเลยครับ

อีกอย่างก็ต้มยำไก่บ้าน
อันนี้ซดเบียร์ตามเข้ากินได้ดีจัง

ส่วนเหล้าผมไม่ค่อยได้กินแกล้ม

อ้าว  แล้วมันดีต่อสุขภาพรึป่าวหว่า  (อิอิ)

ขอขอบคุณมา ณ โอกาสนี้
หน้า: [1] 2 3 4 5 6