หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 ... 33

ผู้เขียน หัวข้อ: ~เจ๊ฟ้า..มาแล้ว..มาแล้ว~  (อ่าน 186851 ครั้ง)

ทานข้าวจ้า...
มาดูว่าน้องๆ ทานอะไรกันบ้าง
มีข้าว  กับข้าวสองอย่าง  แล้วก็ผลไม้จ้ะ
คุณครูเป็นคนทำอาหารใหน้องๆ ทาน
ส่วนน้องๆ เตรียมช้อนกับแก้วน้ำดื่มมาเท่านั้นจ้า
อ้อ..น้ำดื่มที่นี่ผสมไอโอดีนเรียบร้อยจ้ะ
โดยมีเด็กโตๆ เป็นเวรหยดไอโอดีนลงในถังน้ำดื่มทุกวัน

ก่อนทุกคนทานข้าวในทุกๆ มื้อ
ขอให้นึกถึงภาพนี้เอาไว้นะจ๊ะ

ฝนที่ตกทางโน้น...ตูก็ร้อนอยู่ทางนี้ : เฟสเค้า

ส่วนนี่...กับข้าวของพวกเรา
คุณครูทำให้ทานเป็นพิเศษเลยค่ะ
ดูดีๆ..มีปลาแดกด้วยเด้อ   ลันล้า

ก็รู้ว่า..ควรถ่ายภาพก่อนหม่ำๆ
แต่ตอนนั้นเที่ยงกว่าแล้ว
หิวหน้ามืดตาลาย....
ทานเสร็จเพื่อนก็บอกว่า "แกน่าจะถ่ายรูปไว้นะ"
ก็เลยได้สามภาพนี้มาค่ะ

คริคริ

ฝนที่ตกทางโน้น...ตูก็ร้อนอยู่ทางนี้ : เฟสเค้า

เก็บตก..มาแล้วเด้อ..
ฮี่...

ในมือคือของรางวัลที่พี่ๆ มอบให้น้องๆ
ไม่ได้หรูหรา  ไม่ได้มากมาย
แต่สุขใจทั้งคนให้ทั้งคนรับ

จะถ่ายภาพหมาแต่ติดภาพเด็ก  กร๊าก

ุมุมนี้พิมพ์นิยม

เ็ป็นภาพที่เห็นที่ไหน..ต้องเก็บภาพไว้เสมอ

โรงเรียนค่ะ  ร่มรื่นมากๆ

ภาพสุดท้ายแล้วนะคะ
เป็นภาพพี่ๆ ตชด. ค่ะ (เหมือนชุดคุ้มครองครูที่ภาคใต้เลย  ยิ้มน่ารัก)
พอดีรู้จักกับผู้กองแถวๆ นั้น เป็นน้องๆ น่ะค่ะ
พอน้องเค้ารู้ว่าเราจะไปถิ่นเค้า  น้องเค้าก็เลยจัดลูกน้องมาคุ้มครอง
จริงๆ แล้วไม่ได้น่ากลัวเลยค่ะ  พี่ ตชด.น่ากลัวกว่าอีก  (อิอิ)
แต่เค้าดีมากๆ พอรู้ว่าเราจะไปเล่นน้ำกัน ก็เตรียมชูชีพให้ครบทุกคนเลย
ช่วงนี้น้ำเยอะค่ะ น้องเค้าคงกลัว
ขอบคุณน้องและพี่ๆ ตชด. ด้วยนะจ๊ะ

ขอบคุณที่แวะเยี่ยมชมนะจ๊ะ
มีโอกาสก็ไปทำบ้างนะจ๊ะ

สวัสดีจ้า

ลันล้า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ก.ย. 2007, 11:00 น. โดย นางฟ้า » บันทึกการเข้า

ลองทายสิ...ถายถูกมีรางวัลให้นะจ๊ะ  ยิ้มน่ารัก

สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาศรีสะเกษ เขต 1   งง

Today you , Tomorrow me.

๕๕๕๕
ตูเป็นแม่บ้านทำความสะอาดที่นั่นน่ะ   ฮี่ๆ
ฮ่วย !!

ถูกรึเปล่า

จะเอารางวัล  ฮี่ๆ

ยังย่ัะ   ชิ

ชอบภาพ ถ่ายรูปหมาแต่ดิดเด็กจัง  กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

ชอบรูปนี้อ้ะ  กรี๊ดดดดด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ชอบด้วย  กรี๊ดดดดด

50 levels avaliable, 22 secrets levels avaliable :P
 กรี๊ดดดดด ชอบทุกรูปครับบบบ  จังหวะกับอารมณ์ได้เลยอ่ะ

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
ชอบภาพนี้ค่ะ  กรี๊ดดดดด

ถ้ามัวแต่เดินตามรอยเท้าคนอื่น เมื่อไหร่จะมีรอยเท้าเป็นของตัวเอง (ห๊า...)
วันนี้ไปขุดภาพเก่าๆ สมัยถ่ายฟิล์ม..(ใครจะเล่นมุขเชิญเลย  ฮี่...)
กล้องยืมเค้ามาถ่าย...
อาจารย์ตั้งโจทย์ให้แล้วเราก็ไปถ่ายๆๆๆๆๆ (ภาพ)
ถ่ายเอง ล้างเอง อัดเอง
ฟิล์มสีแต่ล้างอัดเป็นขาวดำ
ลำบ๊าก...ลำบาก..

ภาพเหล่านี้สแกนมาจากภาพถ่าย ไม่ได้ปรับอะไรนอกจากย่อ ใส่ขอบ ใส่ฟอนต์เท่านั้นจ้ะ  เหลือบ

เชิญทัศนา...

คุณบุสบา  สมัยเล่นละครกับพี่แท่่ง เรื่องอะไรจำไม่ได้แล้ว
อัธยาศัยดีมาก น่ารักดี พี่แท่่งด้วย   เจ๋ง

ตึกไหนก็จำไม่ได้อีกนั่นแหละ...
มันนานมาแว้วว  เจ๊ไปเป็นบ้านนอกเต็มตัวเลยจ้ะ

ภาพนี้ชอบมากที่สุด
ชอบถ่ายภาพจังหวะซ้ำๆ  สนุกดี  คริคริ

กักขัง....
เอ่อ...จำไม่ได้อีกนั่นแหละว่าถ่ายที่ไหน  โห

เพื่อน..ตูคิดถึงมึงว่ะ

ภาพใหญ่อยู่นี่เด้อ  ยิ้มน่ารัก
http://dayinlee.multiply.com/photos/album/16
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ก.ย. 2007, 15:26 น. โดย นางฟ้า » บันทึกการเข้า

โหย... ภาพระบุอายุได้เลยนะครับ  กรี๊ดดดดด

เหลือบ  ไม่ต่างกันม๊างงงงงง.....

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 ... 33