หน้า: 1 2 3 [4] 5 6

ผู้เขียน หัวข้อ: เกมสารไทย  (อ่าน 94790 ครั้ง)
สมัครสมาชิกแล้วเดี๋ยว pm ไปให้ครับ สองภาคเลย

-*- จริงๆพิมพ์ สารไทย google ก็เจอแล้วนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ต.ค. 2008, 18:41 น. โดย EaRthCh!E* » บันทึกการเข้า

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
เบิล ใครเล่นสารไทย2 Granfarmer มั่งครับ

ผมส่งเควสครูสมศรีไม่ได้ ห้องเก็บสัมภาระก็ใส่ของได้ไม่เกิด 38 ชิ้น ใส่เกินนั้นจอจะมืด หลุดไปเลย

ตอนนี้เลเวล 31 มีเมียแล้ว แต่ส่งเควสไม่ดั๊ย  หยี

ไปดูในเว็บเค้าบางคนก็ไม่เป็น

ใครเป็นมั่งครับ

ถาม

สกิลขั้น สี่ ขั้นห้า เมื่อไหร่จะได้ครับ ขึ้นอยู่กับอะไร

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
ไม่รู้เหมือนกัน ได้แค่สกิลขั้น 3 เลเวล 26
เก็บของเข้าคลังไม่ได้เลย
พอกด ฝาก ปุ๊บ
เด้ง หน้าจอมืดตลอด

อันนี้ทีเอิร์ธส่งให้
มันเก็บของกับพื้นไม่ได้อ่ะ
พวกเห็ด ไม้ ก้อนหินอะไรงี้อ่ะ

เลยใช้ตัวเก่าเล่นต่อไป เบต้า1.0

เก็บของ กด m  ไม่งั๊นก็กด spacebar ตรงของครับ

ภาคที่อยู่ในฟ.ด. ยังไม่เต็ม มีสกิลได้ถึงแค่ขั้นสามครับ ถ้าจะเอาครบต้อง Grandfarmer

แบ่งกรณีบัคที่ผมเจอก่อน

ที่อยู่ในฟ.ด.
1. เก็บกิ่งไม้มันจะบอกว่าหิน
2. ทำเควสครบ npc จะรวน
3. สกิลเต็มที่ขั้นสาม

Grandfarmer
1. เก็บของในห้องเก็บสัมภาระได้ 38 ชิ้น เกินนั้น เจ๊ง
2. เควสทำข้าวผัดครูสมศรีส่งไม่ได้
3. เก็บขาว(ที่เกี่ยวมา)ไว้กับตัว ถ้าปิดแล้วเปิดใหม่ ข้าวจะหาย - -"
4. ต่อให้มีข้าว แต่ก็ใช้ประกอบอาหารไม่ได้
5. ทำเควสครบ npc ก็ยังรวนอยู่ยังไม่ได้แก้

ส่วนตัวผมว่า สารไทย2 เฉยๆ น่าเล่นกว่าตรงที่บัคน้อยกว่า มอนอ่อนแอกว่า แต่ GrandFarmer เนี่ย ด่านมันกว้างกว่า ลูกเล่นจุกจิกน่าเล่นกว่า มอนเยอะกว่า บัคก็เยอกว่าด้วย  กร๊าก จะดี ก็เลเวลขึ้นง่าย แต่มอนอึดกว่า สารไทย2 จมเลยครับ

เมื่อวานลองโหลดมาเล่น ก็สนุกดี เล่นแล้วก็เซฟไว้ พอโหลดมาอีกที่ เงินจากประมาณ 200 - 300 บาทคราวก่อน กลายเป็น nan บาท แถมซื้อของมากเท่าไหร่ก็ได้ เผอิญตอนเล่นมันง่วงจะหลับ ไม่รู้ไม่กดอะไรตรงไหนบ้างถึงได้มา  กร๊าก

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
เงิน NaN เป็นบัคครับ

ดีทุกอย่าง ยกเว้น....

ส่งเควสจีบสาวอันสุดท้ายไม่ได้  โวย ไม่มีสิทธิ์มีเมียแล้วครับ  ง่ะ

วิธีการทำบัคเงินNaN
ให้เราเข้าเกมหรือโหลดเซฟไปตรงงานพิเศษจะเห็นUnfindedให้กดOKแล้วรับรางวัลจะได้เงินNaNแล้ว ซื้ออะไรก็ได้ไม่เสียตังเมื่อไม่ขึ้นคำว่าUnfinded ให้เราออกเข้าเกมใหม่จนกว่าจะขึ้นนะครับ พอเงินNAN แล้วซิ้ออะไรก็ได้ไม่เสียตัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ต.ค. 2008, 22:14 น. โดย EaRthCh!E* » บันทึกการเข้า

ไม่เป็นไรครับ ตอนนี้ได้ลูกซอง m3 มา เข้าป่ายิงเล่นอย่างเดียว  กร๊าก

เลเวล 26 ล่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ต.ค. 2008, 20:21 น. โดย โทนี่ จ่า » บันทึกการเข้า

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
ไปหาอิววี่ แล้วซื้อปืน awp มาเล่นนะครับ(ของที่อิววี่มันจะแรนดอม โชคดีจะเจอ ถ้าไม่เจอกดคุยทหารข้างๆ แล้วซื้อใหม่ ของจะเปลี่ยนไปครับ)

แรง 500 เท่ากัน แต่เวลายิงจริงๆแรงกว่ากันจม  ปลื้ม

ราคา 15000

โอ้ว มีแต่แฟนพันธุ์แท้เกมสารไทย  ฮิ้ววว

ส่วนเรื่องบั๊ก เห็นว่าไปแจ้งที่บอร์ดของเว็บคนทำได้เลยนี่ครับ

www.hardworkerstudio.com
(อะ ช่วยโฆษณาซะเลย  กร๊าก)

ชอบไปตีตุ่มที่วัดน่ะครับ มีของดีบ่อยมาก

เคยได้ขวานสุดยอดมาครั้งนึง นึกว่าที่สุดแล้วนะ ดันได้ดาบตีแรงสุดในเกม (รึเปล่า) มาอีก หยี

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~
ไปแจ้งมาละพี่ก่อ

ดาบแรงสุดชื่อ heavy sword ครับ ตีแรง 800 แต่ง้างช้ามาก
ขวานแรงสุดชื่อไรไม่รู้ ตีแรง 400 แต่ตีไว ชอบใช้อันนี้มากกว่า

+ speed up ของนายพรานนี้อย่างกะแอสซาซีน ฉึ่บๆๆ

// ไปเช็คที่แจ้งบัคไปเมื่อวาน เจอแบบนี้เข้าให้ครับ  กร๊าก  http://www.hardworkerstudio.com/board/index.php?topic=1926.0

อ่านๆดูแล้วบอร์ดนี้เกรียนเยอะมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ต.ค. 2008, 02:32 น. โดย EaRthCh!E* » บันทึกการเข้า

คนทำเกมส์รึเปล่านั่น ที่มาตอบ  โวย

เก็บของ กด m  ไม่งั๊นก็กด spacebar ตรงของครับ

ภาคที่อยู่ในฟ.ด. ยังไม่เต็ม มีสกิลได้ถึงแค่ขั้นสามครับ ถ้าจะเอาครบต้อง Grandfarmer

แบ่งกรณีบัคที่ผมเจอก่อน

ที่อยู่ในฟ.ด.
1. เก็บกิ่งไม้มันจะบอกว่าหิน
2. ทำเควสครบ npc จะรวน
3. สกิลเต็มที่ขั้นสาม

Grandfarmer
1. เก็บของในห้องเก็บสัมภาระได้ 38 ชิ้น เกินนั้น เจ๊ง
2. เควสทำข้าวผัดครูสมศรีส่งไม่ได้
3. เก็บขาว(ที่เกี่ยวมา)ไว้กับตัว ถ้าปิดแล้วเปิดใหม่ ข้าวจะหาย - -"
4. ต่อให้มีข้าว แต่ก็ใช้ประกอบอาหารไม่ได้
5. ทำเควสครบ npc ก็ยังรวนอยู่ยังไม่ได้แก้

ส่วนตัวผมว่า สารไทย2 เฉยๆ น่าเล่นกว่าตรงที่บัคน้อยกว่า มอนอ่อนแอกว่า แต่ GrandFarmer เนี่ย ด่านมันกว้างกว่า ลูกเล่นจุกจิกน่าเล่นกว่า มอนเยอะกว่า บัคก็เยอกว่าด้วย  กร๊าก จะดี ก็เลเวลขึ้นง่าย แต่มอนอึดกว่า สารไทย2 จมเลยครับ

ผมก็เล่น GrandFarmer นะ  ยิ้มน่ารัก
บัคกระจาย
แต่ตอนนี้ืถือหอกับถือโล่ ถึกดี  ปลื้ม

คนทำเกมส์รึเปล่านั่น ที่มาตอบ  โวย

ไม่ใช่ๆครับ คนทำเกมเป็นแอดมินกันทั้งนั้น

ในบอร์ดเห้นมีสองคน ที่ตอบบ่อยๆ ก็เจ๊อิ๋๊ว(ที่กลายเป็นนางเอกในเกม) กับผู้ชายอีกคน(เข้าใจว่าเพื่อนพี่ก่อ)น่ะครับ

แล้วเกรียนนั่นเป็นใคร ตอบกระทู้ใหนก็เกรี้ยนเกรียน  กร๊าก

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6