หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 66

ผู้เขียน หัวข้อ: เดือนช่วงดวงเด่นฟ้า ดาดาว  (อ่าน 415139 ครั้ง)
ชื่อจู๋เดือนไม่ได้คิดเองนะคะ กร๊าก (แต่ชอบง่ะ)

ขอหาญกล้าชาญชัยมาโชว์งานง่อยๆ ของตัวเองมั่งค่ะ
ไม่ได้ถ่อมตงถ่อมตัวอะไรเลย ง่อยจริงๆ ง่อยมาก หมีโหด~
ยังต้องฝึกอีกเยอะเลย ง่ะ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
สวยจัง กรี๊ดดดดด

ยัง โวย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
งานพวกนี้เคยโชว์ไว้ในจู๋รูปวาด ชอบโชว์ อะไรเทือกๆ นี้น่ะค่ะ
เก่ามากแล้ว สมัยม.ต้นแน่ะ กร๊าก

เคยเอาไปรวมไว้ในบล็อกทีนึงตอนมีห้องแสดงงานใหม่ๆ ไม่กล้าเอามาลงในนี้ กร๊าก

วาดตอนม.2 ค่ะ
ลอกการ์ตูนตาหวานมา
แต่พวกเสื้อนี่คิดเอง
(งานเดือนจะเป็นงานขี้ลอกซะส่วนใหญ่ค่ะ น่าอายมากเลย ฮือๆ~)
จริงๆ กะวาดให้เพื่อน แต่ก็หวงง่ะ กร๊าก

รูปนี้ก็รูปลอกมาค่ะ
อันนี้วาดตอนนึกครึ้มๆ อ้ะ

ตอนนั้นโชว์ในรูปวาด หลังจากนั้นก็ได้มาสองรูปค่ะ กร๊าก
http://img.f0nt.com/image/1469.jpeg (พี่แอน)
http://img.f0nt.com/image/1470.jpeg (พี่กัม)

รูปนี้เป็นรูปที่ชอบที่สุดค่ะ (ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน)
ก็กะวาดให้เพื่อนแล้วหวงไว้เองอีกนั่นแหละ กร๊าก

รูปวาดพวกนี้ใช้ดินสอกดวาดค่ะ
ไม่เคยร่างรูปนะคะ ทำไม่เป็น ง่ะ

ตอนเอาไปโชว์เพื่อน ทุกคนถามว่า นี่เดือนวาดเองจริงเหรอ ไม่น่าเชื่อ
ทำไมฟะ เดือนดูใจร้อนขนาดทำงานแบบนี้ไม่ได้เราะ โวย

เดี๋ยวต่อค่ะ

ตาหว้านหวาน  กรี๊ดดดดด

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
กร๊าก เลิกๆๆๆ โวย

นี่ตูลืมไปแล้วนะเนี่ยว่าเดือนวาดรูปแบบนี้โคตรสวย โวย

พอๆๆ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

ช่วงนั้นอ่านโคนันก็เลยวาดค่ะ
ส่วนเพื่อนเป็นคนระบายสีให้
เดือนระบายสีแบบใช้แสงเงาไม่เป็นค่ะ ง่ะ

ง่อยมากเลยยังกล้ามาโพสต์อีก โอ๊ยอาย กร๊าก

แต่ก็จะหน้าด้านต่อไปค่ะ กร๊าก

งานโพสต์แรกนี่คืองานช่วงม.ต้นนะคะ
โคนันนี่วาดตอนม.ปลาย

ต่อมาเป็นงานคาบเกี่ยวช่วงม.6 - ปี1 ค่ะ

ตอนนั้นไปงุงิอยู่ในเว็บทำของแต่งได กร๊าก (ณ บัดนาวเจ๊งไปแล้วง่ะ)

งานก็จะเกี่ยวกับ ฟตช และอิมเมจเรดี้ (อ่านงี้ป่าวหว่า)
ถึงกับเคยหาญกล้ามาสอนกันเลยเชียว (นึกกลับไปแล้วโคตรอาย สอนสังฆราชแท้ๆ กร๊าก ฮือๆ~)

งานนี้ 100 กว่าเฟรมค่ะ ถึกมาก หมีโหด~

ตอนนั้นพี่แอนทำท่ากรี๊ดกร๊าดเลยทำไอ้นี่มาให้ กร๊าก

ฟ๐นต์พี่โตค่ะ

ตอนนั้นโชว์ในโชว์ของละมั้ง พี่น้องในนี้กรี๊ดกร๊าดกันก็เลยทำให้แต่ละคน (ไม่รู้เอาไปใช้กันบ้างมั้ยง่ะ กร๊าก)

หลังๆ นี่ใช้ฟอนต์รูปสัตว์ค่ะ แล้วเอามาระบายสีเอง (ซึ่งก็ทำได้ไม่ดีเช่นเดิม กร๊าก)

จริงๆ พวกตัวงุงินี่มีเยอะและมีหลายแบบค่ะ (อยู่ในคอมที่บ้าน ถ้ามันยังไม่เสียซะก่อนเดือนจะลองหามาโชว์อีกค่ะ หมีโหด~)

อันนี้งานตอนปี 1 ค่ะ

อันนี้เป็นการ์ตูนที่วาดในงานบายเนียร์พี่ปี 4 ค่ะ
ใช้เวลาชั่วโมงนึง
ไม่มีร่างไม่มีอะไรเลย ร่างสดด้นสด สัดส่วนเป็นอุบ๊าทว์อุบาทว์ กร๊าก

ตอนนั้นทำวิดีโอความยาว 11 นาที 300 กว่าเม็ก
ก็เป็นทำเป็นการ์ตูน แล้วก็มีใส่ภาพความประทับใจ แล้วก็ข้อความซึ้งๆ ค่ะ
ณ เวลานั้นทำงานคนเดียวหมดเกือบทั้งหมด ฮิ้ววว
มีอยู่สองสามคนที่คอยช่วยนิดหน่อย
ซึ่งเดือนก็ขอบคุณมากๆ

ที่เหลือ เอาเวลาไปซื้อชุดราตรีกัน หมีโหด~
เป็นความทรงจำที่แค้นและแสนหวานในเวลาเดียวกัน
เพราะว่าหลังจากวิดีโอนี้ถูกฉาย เดือนก็ได้รับคำชม กร๊าก
คือแค่รุ่นพี่เค้าซึ้งกะสิ่งที่เราทำให้ก็น่าจะดีใจแล้วแหละ

หมีโหด~

อยากเอาวีดีโอลงยูตู๊ปเหมือนกันค่ะ แต่เช่นเคย ถ้าคอมที่บ้านยังไม่เสียก่อนเดือนจะไปเอามา กร๊าก

ปล. เดือนชอบรูปนี้มากเลยง่ะไม่รู้ทำไม

จริงๆ งานมีอีกแต่กั๊กไว้ก่อนละกันนะคะ ค่อยโพสต์ละกัน จะนอนแระ กร๊าก

คั่นๆๆ ชิ

งาน น่ารักจังครับเสียดาย ที่คืนนี้เงียบ ผิดปกติ (ประโยคหลังนี่บ่นให้ฟังเฉยๆนะครับ ไม่เกี่ยว  กร๊าก)

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
งานน่ารักดีครับ
พี่จักรีเหงาละซี้ เกย์รู้ทัน

ไม่รู้จะไว้ไหนดี ไม่อยากเอาไปไว้ในโชว์อุบาทว์ ฮือๆ~
ขอโชว์ที่นี่ละกันนะคะ เศร้า

วาดเล่นตอนเรียนเบื่อๆ ง่ะ

สองรูปแรกมีแรงบันดาลใจจาก หนุ่มหล่อเฟี้ยวฯ
ส่วนรูปสามคิดถึงซากุรางิในแสลมดังค์
ไม่เหมือนเล้ย ง่ะ

โชว์งานพวกรูปอุบาทว์มีเยอะค่ะ กร๊าก ฮือๆ~
จริงๆ ตอนเรียนเบื่อๆ เดือนวาดรูปเยอะมากเลยนะ
แต่ขี้เกียจถ่ายมาง่ะ ง่ะ (อีกอย่างมันไม่ได้สวยอะไรเลยด้วย)

อันนี้วาดให้เพื่อน
พอดีมันเห็นว่าเล็กเชอร์มีรูปการ์ตูนขยุกๆ ก็เลยบอกให้วาดมันมั่ง

ก็เป็นพวกวิถีชีวิตมัน เพื่อนฝูง อะไรแนวๆ นี้น่ะค่ะ
มันเป็นคนที่เรียนเก่งที่สุดในชั้นปี แต่อยู่ระเบียบๆ หน่อย
ปากจัดด้วย กร๊าก

โชว์เห่ยก็หมดเพียงแค่นี้ค่ะ สแกนมาแค่นี้ ไหว้

อุ๊ย โดนปาด ไอ้มืดหมี

ปล. เผื่อใครมาอ่านแล้วรู้สึกว่า ทำไมอีนี่มันกดขี่ตัวเองจัง
คืองานทั้งหลายเนี่ยเดือนก็รู้สึกภูมิใจนะคะ
...เหมือนสอบผ่านมีนแล้วเดือนก็พอใจแล้ว กร๊าก

แต่มันมีงานที่ดีกว่านี้มากๆๆๆ อีกเยอะง่ะค่ะ
พยายามจะทำให้มันดีแต่มันก็ไม่ได้ง่ะ
ไม่รู้ทำไมเดือนรู้สึกว่าตัวเองเป็นคนที่ทำอะไรก็ได้ แต่มันไม่ได้ดีมากมาตลอด ง่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ม.ค. 2008, 03:42 น. โดย สหายเดือน » บันทึกการเข้า

งาน น่ารักจังครับเสียดาย ที่คืนนี้เงียบ ผิดปกติ (ประโยคหลังนี่บ่นให้ฟังเฉยๆนะครับ ไม่เกี่ยว  กร๊าก)

เหงาใช่ไหมจ๊ะ ลันล้า

เดือน น่ารักจังครับเสียดาย ที่คืนนี้เงียบ ผิดปกติ (ประโยคหลังนี่บ่นให้ฟังเฉยๆนะครับ ไม่เกี่ยว  กร๊าก)

พี่จักรีเหงาละซี้ เกย์รู้ทัน

เกย์แอบ อะแฮ่ม  ยิ้มน่ารัก
ไมไม่อ้างของพี่แอนมาอ้ะ โวย ฮือๆ~

หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 66