หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 ... 36

ผู้เขียน หัวข้อ: หนุ่มจีบสาว สาวจีบหนุ่ม  (อ่าน 180963 ครั้ง)
ผู้ชายอีกหลายเปอร์เซนต์เค้าคงไม่คิดแบบนี้มั้งคะ ง่ะ

ฮือๆ~ เดือนก็ไม่ได้อยากเจียมตัวนะ แต่เห็นแล้วมันก็นะ

ถ้าถามตู ผู้หญิงพวกนั้นมันก็ "น่าล่อ" เท่านั้นแหละเดือน ไม่มีประโยชน์อะไร

ปล. เรื่องของกิ้วที่บอกว่าเข้าใจว่ามันเป็นคนแบบนั้น บอกตรงๆ ว่าตูไม่เข้าใจว่าไปเข้าใจมันได้ไง ตูไม่เข้าใจ

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
สู้ๆครับ  คุณผู้ชาย คุณผู้หญิง 

กระเทยอย่างผม ขอตามอ่านนะฮะ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ใช้สูตรนี้เลยครับ รายไหนรายนั้น

ดิ้นชกท้อง ร้องทุบขา  หมีโหด~

เพื่อนเอใช้ ดิ้นต่อยท้อง ร้องต่อยปาก

ส่วนเพื่อนเออีกคนสมมุติว่าชื่อจักรีนะครับ เค้าใช้ว่า อยู่ห่างๆ อย่างห่วงๆ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
เอจะสมมติทำไม   ตูเป็นกระเทย

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
นี่แหละฮาวทูที่ต้องการเลย ผมว่าคำตอบนี้จะสุดยอดเมื่อ เพราะคนหลายคนมีแฟนเป็นตัวเป็นตน จริงๆจังๆมาตอบ
เช่น ป๋าเลย์  พี่แอน+พี่โบว์  พี่กัมส์  พี่เอ  และใครอีกหลายคน ในบอร์ดนี้แต่ละคนล้วนเป็นกุนซือสุดยอดทั้งนั้น
เอ้าเข้าเรื่องเลยนะครับ

- ผู้ชายเวลาพึงใจแม่นางใดสักคน จะมีวิธีจีบกันยังไงบ้าง
เสาะหาเบอร์มาแล้วโทรไปจีบ ส่งของให้ แบล็บๆๆๆ

ตอบ
แบ่งเป็นขั้นๆนะจากประสบการตัวเองที่สั่งสมมานานเลย

(ขั้นเริ่มทำความรู้จัก)

สำหรับผมนะการจะจีบใครสักคน เราต้องมีสถานการณ์ร่วมกันก่อน เพื่อที่จะได้จูนได้ง่ายขึ้น
ไม่ว่าจะเป็นเรียนเซคชั่นเดียวกัน ยืมหนังสือในห้องสมุด ไปออกค่ายด้วยกัน แบล็บๆๆๆๆ   
ถ้าเดินสวนกันกลางตลาดแล้วเดินเข้าไปขอเบอร์ อันนี้ไม่ทำครับ ( ไม่นับตอนเมาในผับนะ อันนั้นเข้าไปคุย+ขอเบอร์
แหลก เพราะในผับมันเป็นสถานที่ที่เอื้อต่อการให้หม้อกันอยู่แล้ว )
ถ้าเกิดเดินสวนกันแล้ว เฮ้ย!!ใช่ว่ะ ก็จะใช้ลูกสมุนไปสืบว่าเรียนคณะอะไร ปีไหน เบอร์โทรไม่ต้อง แค่รู้ตัวตนก็พอ
ให้เราได้เจอกันเป็นครั้งที่สอง สาม สี่ มีเพื่อนเค้าที่เรารู้จักไหม บางที่ก็สร้างสถานการณ์จำลองขึ้นมา
ซึ่งมีอยู่คนนึง สืบไปสืบมาได้ความว่า พี่รหัสผมกะพี่รหัสเค้า รู้จักกัน ก็เลยเข้าทางพี่รหัส ทำเป็นฝากของไปให้พี่รหัสอะไรแบบนี้
แต่สุดท้ายก็แห้ว กร๊าก ดั้นนเข้าไปแบบพี่ชาย(บังเอิญผมหน้าแก่แต่อยู่ปีเดียวกัน) เอาวะมีน้องสาวเพิ่มมาอีกคนก็ดี

(ขั้นคุยโทรศัพท์)

เรื่องการโทรศัพท์ (ถ้าได้เบอร์มาแล้ว) ผมก็จะโทรไปคุยทุกวัน วันสองถึงห้านาที เพราะคุยนานไม่เป็น ต้องรีบวางไม่งั้นจะมาคุกันได้
เพราะไม่รู้จะคุยอะไร แล้ววันดีคืนดี จะไม่โทรซักหนึ่งวัน เว้นระยะให้คิดถึงกันมั่ง
แล้วก็โทรหม่ำเหมอ แล้วก็ถึงขั้นตอนเช็ค ว่าสาวผู้นั้น มีใจกะเราไหม คุ้มที่จะจีบต่อไปไหม หรือเขาแค่ขำๆกะเรา
โดยการ เมื่อโทรไปหม่ำเหมอแล้ว เนี่ย หยุดโทรไปแบบดื้อๆเลย แล้วรอ ว่าเขาจะโทรมาหาเราไหม
วันแรก เงียบ วันที่สอง เงียบ สาม สี่ ....เงียบ อันนี้ก็ทำใจไว้เลยครับ ถ้าเรามีค่าไม่ถึง เงินสามบาทที่เขาจะโทรมา ก็ ทำใจยอมรับมันซะเถอะ  ฮือๆ~ แต่ถ้า อะฮ้าาา  เธอเป็นฝ่ายโทรมามั่งล่ะ ก็พอมีหวัง (ผมเรียกขั้นตอนนี้ว่า  "ความเคยชิน" การที่เราโทรไปบ่อยๆแล้วอยู่ๆหายไป เค้าจะรู้สึกว่าบางอย่างหายไปในชีวิต แต่ถ้าเธอไม่รู้สึกว่า มีอะไรหายไป ไม่โทรมา ก็คืนนนนนเค้าไป(ทำเสียงแบบสี่ต่อสี่แฟมิลี่เกม)
แต่ก่อนที่จะึงขั้นตอน เช็คใจ(ที่หยุดโทรศัพท์) ผมจะมีขั้นตอนนี้ร่วมด้วย
v
v

(ขั้นมีกิจกรรมร่วมกัน)
ก็จะเริ่มจากชวนไปกินข้าวโรงอาหารใกล้ ชวนไปหอสมุด เช่าการ์ตูน ไปทำอะไรที่มันดูเบาๆก่อน
และเมื่อเห็นว่าเป็นเวลาสมควร ก็จะชวนไปดูหนัง แม้ว่าดูหนังมันจะเป็นมุกสิ้นคิด แต่มันก็เป็นมุกคลาสสิคตลอดกาลเลยนะ
ก่อนที่จะเข้าขั้นสู่การเช็คใจ(หยุดโทร) ต่อไป

(ขั้นตกลงเป็นแฟน ขั้นขอเป็นแฟน ขั้นเมื่อเป็นแฟนกันแล้ว)
ตรงนี้แหละครับผมคิดว่าสำคัญและยากทีุ่สุด
เมื่อเราคุยกันมาซักพัก บางที่เราไม่ต้องใช้คำพูดว่า เฮ้ยมึงมาเป็นแฟนกะกูนะ บางทีมันจะรู้ได้เอง
บางคน(ทั้งหญิงชาย) ก็ต้องการความมั่นใจ ว่าคนนี้จริงจังหรือเปล่า
เกิดผลีผลามบอกไป ดีไม่ดี คุยกันไม่ติดเลยก็มี อย่างผมเนี่ยตอนสมัยยังละอ่อนอยู่  คุยกันมาซักพัก แล้วก็ขอเป็นแฟนแบบดื้อๆเลย
ผู้หญิงเค้าก็ตกลง ว่าเราเป็นแฟนกัน ก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไร  แต่พอวันรุ่งขึ้นเจอหน้ากัน มันรู้สึกเขิลๆผมก็เขิล เค้าก็เขิล เลยไม่รู้จะพูดอะไรกัน
ผมโทรไป ก็รู้สึกอัดอัดไม่รู้จะพูดอะไร อืมๆๆๆๆ แล้วก็ห่างๆกันไป แบบนี้ผมว่ามันเร็วไป
ซึ่งกรณีนี้มันแล้วแต่คนครับ มันยากที่จะอธิบายเป็นเรื่องราวออกมา

ผมก็เลยขอรบกวนเพิ่มคำถามเรื่องนี้ต่อเลยละกัน
ตอนขอเป็นแฟนเนี่ยทำไงกันบ้างเหรอครับ

กินรอบวง
ถามตรงๆ เลยครับ ว่าอยากจะรู้จักกันมากกว่านี้มั้ย อยากคบกันมั้ย

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
ไม่เคยถามว่าเป็นแฟนกันไหม
เคยแต่บอกรัก แล้่วรอลุ้นว่าเค้าจะตอบว่าไง
ถ้าตอบว่ารัก ก็เป็นแฟนกันเลย ออโต้
ไม่ต้องไปถามอีกว่าเป็นแฟนกันไหม

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ไม่เคยถามว่าเป็นแฟนกันไหม
เคยแต่บอกรัก แล้่วรอลุ้นว่าเค้าจะตอบว่าไง
ถ้าตอบว่ารัก ก็เป็นแฟนกันเลย ออโต้
ไม่ต้องไปถามอีกว่าเป็นแฟนกันไหม

ตะเองรักเค้ามั้ย  กรี๊ดดดดด

กินรอบวง
ขอนั่งอ่านอย่างเดียวละกันครับ
ไอ้ผมมันไม่มีความรู้ด้านนี้  ฮิ้ววว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ม.ค. 2008, 14:00 น. โดย " แ ท น " » บันทึกการเข้า

เหมือนน้องแทน หมีโหด~/ (<< อีโมจริงจัง)

ตูไม่มีความรู้ด้านนี้

งบน้อย
พี่ตั้งเจ๋งว่ะ มีคอนส่งคอนเสปด้วย กร๊าก

สมมติถ้าเป็นเดือนนะ
ขั้นรอให้เดือนโทรกลับ
เดือนก็ไม่โทรนะ หมีโหด~
มันเขินน่ะ
มาเก็บข้อมูลงัฟ  ฮี่ๆ

นักเขียนการ์ตูนรายปี
พี่ตั้งเจ๋งว่ะ มีคอนส่งคอนเสปด้วย กร๊าก

สมมติถ้าเป็นเดือนนะ
ขั้นรอให้เดือนโทรกลับ
เดือนก็ไม่โทรนะ หมีโหด~
มันเขินน่ะ

นี่โทรไป สองสามเดือนแล้วสาวเจ้าใจคอจะไม่โทรเป็นฝ่ายโทรหาบ้างเลยเหรอ  ฮือๆ~ ฮือๆ~

กินรอบวง
ถ้าเรื่องทำความรู้จักกันแรกๆ ก็ชวนคุยแหละครับ เป็นคนตลกเข้าว่า หาเรื่องคุยที่เค้าไม่เบื่อ ระหว่างคุยขอให้เป็นคนช่างสังเกตนิดนึงครับ ว่าอะไรหรือเรื่องไหนที่มันโดนทำท่าคุยต่อได้ก็คุยต่อไป เรื่องไหนไม่ก็ควรไม่ ศึกษาดูให้ดีครับ

คุยกันสนิท ถูกคอ เรื่องต่อๆมามันก็จะตามมาเองโดยธรรมชาติทั้งการไปไหนมาไหน กินข้าว ดูหนัง ไปเที่ยว

แล้วจะขอเป็นแฟนเมื่อไหร่ ยังไงดี ตอนผมก็ทำตัวปรกติครับ ก็ถามไปตรงๆ แต่ผมจะเลือกถามในวันที่มีโอกาสดีๆ เช่น วันครบรอบที่รู้จักกันอะไรพวกนี้ (พวกรายละเอียดเล็กๆน้อยๆแบบนี้ จำไว้ให้ดีนะครับ เค้าว่ามันมีสเน่ห์อยู่ทีเดียวถ้าจำได้) พอเป็นแฟนกันแล้วก ทำทุกอย่างให้เหมือนเดิม อย่าดีใจหรือละเลยจนเกินเหตุ ของแบบนี้เค้าจะเช็คความรู้สึกอยู๋เรื่อยๆนะครับ

ามว่าระหว่างคำพูดกับการกระทำ อันไหนดีกว่ากัน

มันเหมือนเป็นรูปธรรมกับนามธรรมอะครับ ถามว่ารู้สึกได้มั๊ย มันก็ได้ทั้งคู่ คำพูดสำคัญตรงที่มันเห็นภาพได้เลย แต่ถึงพูดดีแค่ไหน การกระทำมันไม่ เค้าก็คงรู้สึกได้ด้วยตัวอง ปากบอกว่ารัก แต่ทำตัวไม่สนใจ ยังไงก็ไปไม่รอดหรอกครับ 

ที่สำคัญ ความเอาใจใส่ สำคัญที่สุดครับ ถึงจะไม่ต้องไปเฝ้าอยู่ 24 ชม. แค่ถ้าจำทุกอย่างได้ เอาใจใส่ทุกเรื่อง
อะไรเล็กๆน้อยๆก็ทำให้ไม่ขาด ผมว่ามันก็เกินพอแล้ว

สุดท้ายก็อย่างที่พี่อ๋าห์ว่าไว้ การคบกันตอนแรก เป็นเหมือนแค่จุดเริ่มต้นจริงๆ ความยากมันอยู๋ที่จะฝ่าฟันกันไปยังไงให้ตลอดรอดฝั่งมากกว่าครับ ต้องประคับประคอง ทะเลาะ และจูนกันนานพอสมควร

ขอให้มีความสุขกับชีวิตคู่กันทุกคนนะครับ  ปลื้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ม.ค. 2008, 13:22 น. โดย O-DuM » บันทึกการเข้า

- R u Happy with ur Rock&Roll ? -
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 ... 36