หน้า: 1 [2] 3 4

ผู้เขียน หัวข้อ: บนรถไฟฟ้า BTS และ MRT  (อ่าน 22590 ครั้ง)

รอบตัวเต็มไปด้วยคนอินเดียนะ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ดีแล้ว จะได้เกาะเสา โผล่ข้างซ้ายทีขวาที
แล้วก็ร้องเพลง เห่ฮา~ เฮฮ้า~ วิ่งไปรอบๆ รถ อืมมมมห์

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ตอนนั้น มีลุงคนหนึ่งแกมีน้ำใจจะลุกให้คนท้องนั่ง คนกรี๊ดกันทั้งขบวน

แกเป็นคนขับ...

(เอ๊ะ~! รถไฟฟ้านี่มีคนขับหรือเปล่านะ, เดี๋ยวเล่นมุกนี้ไม่เนียน 55+).

ขึ้นทุกทีเจอฝรั่งตัวเท่าควายทุกทีค่ะ.

ตัวเท่าควายไม่พอ รักแร้คุณฝรั่งเหม็นกลิ่นโคลนสาบควายอีก, เจอมาจริง ๆ.

แถมไอ้รถไฟฟ้าเนี่ย เวลาลงก็แย่งกันนัก เค้าเคยโดนเหยียบเท้าแบบเรียงคิวเลย,

พอขึ้นอีกที ก็กะจะแก้แค้นบ้าง เอาละ ให้ตูเหยียบคืนบ้างเหอะ, แต่ก็พลาดทุกที โดนเขาเหยียบซ้ำทุกที.  ฮือๆ~

เคยขึ้นรถไฟฟ้า EVT กันหรือยังคะ ยิ้มน่ารัก
เคยแล้ว  คริคริ

Today you , Tomorrow me.
ดีแล้ว จะได้เกาะเสา โผล่ข้างซ้ายทีขวาที
แล้วก็ร้องเพลง เห่ฮา~ เฮฮ้า~ วิ่งไปรอบๆ รถ อืมมมมห์

กร๊าก

น้ำตาเล็ด... เห็นภาพ~!

ต้องขึ้นตอนมีคนลาวเยอะๆ จะได้มีที่เกาะ ทรงตัวดี เด้อ~*
 (อิอิ)

GREAT PEOPLE WERE INSPIRED TO DO GREAT THING.
อรเห็นเสาไม่ได้เลยค่ะ
ต้องขึ้นไปโหน

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
เสาหรือคาน เอาให้แน่ กร๊าก
เอร๊ยยยย ทำมาแซวเเค้า  กรี๊ดดดดด

พูดถึง คาน   

บ้านใครเตี้ยๆ  นี่ระวังเจ็บหัวเข่านะครับ

เพราะ    คานต่ำ     หมีโหด~

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
 หมีโหด~ <<อีโมจริงจัง

จะรีบแก้ไปไหน รอคนอื่นเค้าเล่นก่อนสิ โวย

ดีนะเนี้ย ที่ยังไม่ได้คลานเข่า

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
อ้าว   พี่เช่   เอาใหม่นะ เอาใหม่   ถือว่ายังไม่ได้ตบนะ  

พูดถึง คาน  

บ้านใครเตี้ยๆ  นี่ระวังเจ็บหัวเข่านะครับ      กรี๊ดดดดด

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
หน้า: 1 [2] 3 4