หน้า: 1 2 [3] 4

ผู้เขียน หัวข้อ: บนรถไฟฟ้า BTS และ MRT  (อ่าน 22575 ครั้ง)
เป็นเก๊าท์หรือครับ  กรี๊ดดดดด
เพราะคานต่ำ  หมีโหด~

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก

ทำไมครับ  กรี๊ดดดดด

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
เป็นเก๊าท์หรือครับ  กรี๊ดดดดด

เก๊าท์กิ๊ดตึ๋งตะเอง  ลันล้า

กินรอบวง
อยากทราบว่า ทำไมไม่ทำเก้าอี้เยอะๆ จะได้มีคนนั่ง เยอะกว่าคนยืน

อรว่ามันเปลืองเนื้อที่น่ะค่ะ

แล้วก็คิดว่า คนที่นั่งBTS หรือใต้ดินส่วนใหญ่เป้นวัย เรียน - วัยทำงาน
ซึ้งสามารถยืนได้ เลยไม่ทำเก้าอี้มาเยอะ

โปรดเอื้ื้อเฟื้อแก่เด็ก สตรีและคนชราและหมีนะคะ  หมีโหด~

ทำไมไม่ทำรถไฟฟ้าใหญ่ๆ จะได้ใส่เก้าอี้ได้เยอะๆ

รถไฟฟ้าใหญ่ รางก็ใหญ่ตาม
สถานี่ก็ต้องใหญ่

เปลืองงบ  คริคริ

พ่อกูก็ใหญ่นะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ผมไม่ได้เหยียบเท้าพี่นะครับ   (เหงื่อแตกพลั่ก)

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
เพื่อนผมเค้ามีมาตรการปราบคนพิงเสาครับ

"ไม่ต้องไปจับเสาหรอก เค้าไม่ให้เราจับ"
พูดดังๆ หน่อยนะครับ ลันล้า

แต่ถ้าเจอฝรั่งหรือแขกก็ทานสเลดกันเองนะ (อิอิ)
กิ้วก็พิงนะเสาหน่ะแต่เฉพาะเวลาที่คนน้อยมากๆ เท่านั้นเอง
เคยขึ้นหนนึงเจออิป้าคนนึงเอาตูดเกาะเสาไว้ คนก็แน่นจนไม่มีที่จะขยับนิ้วอยู่แล้วยังพิงได้หน้าตาเฉย อืมมมมห์

ปัญหาก็คือ กิ้วจะเป็นลมคนไม่เข้าใจ ทำไมเป็นสาวเป็นนางถึงได้จะเป็นลม  ฮือๆ~

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
สำหรับตู   ถ้าไม่มีที่จับหรือมันยืนพิงอยู่ก็ไม่สนหรอก...ตูล้มไปใครจะรับผิดชอบล่ะ   เอือม

เลวยั้นเงา
จริงๆกิ้วสงสัยนะ (เพราะท้องนี่แหละถึงได้คิดได้) ว่าจริงๆแล้วอัตราการเสี่ยงที่จะแท้งก็คือช่วงสามเดือนแรก 
แล้วใครมันจะไปตรัสรู้ได้ว่าเราท้องอ่ะ   กร๊าก กร๊าก
มิน่าถึงได้เป็นช่วงอตราการแท้งสูง  อืมมมมห์

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
เจอบ่อยค่ะ อาการหลังติดเสาเนี่ย ส่วนใหญ่เจอคนไทยมากกว่าคนต่างชาติ
เป็นพฤติกรรมที่น่ารังเกียจมากเวลาคนแน่นขบวน โวย

กลับมาแล้วเฟร้ย แย้ก!

หน้า: 1 2 [3] 4