หน้า: [1] 2 3 4

ผู้เขียน หัวข้อ: บนรถไฟฟ้า BTS และ MRT  (อ่าน 22564 ครั้ง)
เซ็งครับ

คนก็เยอะ เบียดกันจะตายอยู่แล้ว
ยืนไปยืนมาหัวก็จะทิ่ม
จะจับเสา ก็มีคนยืนพิงเสา

จะยืนพิงเสาทำไมค๊าบ ถ้าไม่เกรงใจนะ จะเอามือไปจับเสาให้ตรงกับตูดมัน รถเลี้ยวทีก็เอานิ้วจิ้มตูดมันเลย

คนแขกตัวดีเลย
วันก่อนเจอกันมาเยอะแยะมากมาย หวงเสากันอยู่นั่นแหละ ไว้รวยจะซื้อเสาแจกคนละต้นเลย

ผมเข้ามุมตรงประตูตลอดเลย รู้สึกเป็นส่วนตัวดี

Everyone have their own misery. So do I
Please don't give me another!!!
ผมไม่ค่อยได้ใช้บริการช่วงที่คนเยอะๆ แฮะ รู้สึกว่าค่อนข้างจะโชคดีนาทีทอง

ต๊กต๋าเปิ้นเป๋นดีไค่หัว ต๊กต๋าตัวเป๋นดีไค่ไห้
ผมคนนึงที่ชอบยืนจับเสา และหงุดหงิดมากเวลามีคนยืนพิงเสา
เข้าใจว่า บางคนถ้าถือของเยอะๆ หรือไม่มีมือจับ ก็ยืนพิงเสาได้ ไม่ว่ากัน เพราะเห็นใจ
แต่บางคนยืนพิงเล่นๆ เพื่อความสบายใจหรืออะไรสักอย่าง มันก็น่าหงุดหงิดมาก
โดยเฉพาะเมื่อคนขึ้นมาเยอะๆแล้วหลายคนไม่มีที่จะจับ (โดยเฉพาะน้องๆผู้หญิง กรี๊ดดดดด)

เหมือนไม่นึกถึงบ้างว่า แค่เค้าคนเดียว ยืนดีๆ ก็จะมีที่จับให้คนอีกนับ 5-6 คนที่จะยืนได้ง่ายขึ้น

ของอย่างนี้คงต้องสามัญสำนึกอย่างเดียวหล่ะครับ  หน้ามึน

- R u Happy with ur Rock&Roll ? -
เบรกที-เลี้ยวที หัวจะทิ่มเอา  หมีโหด~
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ก.พ. 2008, 13:17 น. โดย โต » บันทึกการเข้า
ผลักแ-่งเลย push 'em up

i'll walk until i find u.
ผมชอบยืนอยู่ริมๆประตู เผื่อมีอะไร จะได้กระโดดลงได้ง่ายๆ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย

BTS เวลาขึ้นตอนเวลาคนใช้เยอะ หายใจไม่ออก จะเป็นลม   ง่ะ
แบบว่าต้องออกมาพักก่อน แล้วค่อยขึ้นไปจนกว่าจะถึงปลายทางที่หมาย

ยิ่งสถานีสยามนะ หูย  อี๋~

Las Noches Rubicundior
ผมชอบลุกให้เด็กและสตรีนั่งครับ รู้สึกหล่อขึ้นมาทันที 55+

GREAT PEOPLE WERE INSPIRED TO DO GREAT THING.
ทุเรศสุดคือไม่รู้จักต่อคิว กับเบียดขึ้นก่อนคนลองหมดน่ะครับ
สยามเนี่ยสุดๆ

ปล. ไม่ต่างกับขึ้นรถเมล์เขียวเลย

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
ผมชอบตอนคนแน่นๆครับ เลือกขึ้นคันที่นิสิตหญิงเยอะๆ  อืมมมมห์

กาก
ผมชอบแกล้งผู้โดยสาร โดยการดึงปลั๊กออกครับ อืมมมมห์

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย

เอือม

Las Noches Rubicundior
เหมือนว่า MRT จะไม่มีเสาหรือไม่มีคานให้จับตรงบริเวณแถวๆ ประตูใช่มั้ยครับ ทรงตัวยากมากเลย ชิ
ชอบขึ้นตอนคนแน่นๆ เหมือนกันครับ หื่น

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หน้า: [1] 2 3 4