หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10

ผู้เขียน หัวข้อ: ๐ขอโชว์ห่วยด้วยคน๐  (อ่าน 80819 ครั้ง)
คนมีกล้องเปลี่ยนเลนส์ได้นี่ดีจังเนอะ บางรูปผมว่ายังจัดองค์ประกอบดูตรงๆไปนิดครับ
แล้วทำให้ตัวแบบหลักก็เด่นน้อยไปหรือแบบไม่เด่นอยู่ก่อนแล้ว ลองเล่นจุดตัดเก้าช่อง
หรือฉากหน้าฉากหลังดูซิครับ

ผมก็แนะนำไปอย่างนั้นแหละ แค่นี้ก็ถ่ายรูปเก่งกว่าผมอีก  อืมมมมห์

ขอบคุณสำหรับ คำแนะนำครับผม ผมจะลองนำมาปรับใช้ครับ  ไหว้

บ้านตูมีอะไรสวยๆแบบนี้ด้วยหรอ

ทำไมตูเห็นนนนนนนนนนนน    ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~

ไม่ตื่นเอง นิ

ชอบรูปหน้าแรกที่ถ่ายที่ทะเล

แล้วมันมีเขียวๆอ่า

เดี๋ยวนี้เขียวๆหาดูยาก  กรี๊ดดดดด

ผมก็ชอบสีเขียวครับ จับใจดี

โอ้วมายก๊อด สวยโคตร กรี๊ดดดดด

ขอบคุณมากครับ
ชอบเขียวๆ

กรี๊ดดดดด

เย็นตามากก

^ ^

ีเขียวมากๆๆๆๆๆๆ  กรี๊ดดดดด

ขอขอบคุณทุก ๆ Comment ที่เป็นกำลังใจให้เสมอมานะครับ   ไหว้

๐ความรักไม่ใช่สิ่งที่มีค่าที่สุดในชีวิต๐แต่ความรักทำให้ชีวิตมีค่ามากที่สุด๐
ขอต่อด้วยชุด เรื่อยเปื่อย เป็นชุดสุดท้ายแล้วครับ กับการไปเที่ยวจันทบุรี ^ ^

ชุดแรก เรื่อยเปื่อย ๑ ทะเล

ผม process ไม่ค่อยเก่ง ชุดนี้เลย ลงแบบ ดิบ ๆ อีกเช่นเคย ^ ^

๐ความรักไม่ใช่สิ่งที่มีค่าที่สุดในชีวิต๐แต่ความรักทำให้ชีวิตมีค่ามากที่สุด๐
ชุด ต่อไป เรื่อยเปื่อย ๑ ลุงทำเก้าอี้ ครับ

ผมชอบชุดนี้ตรงความ Classic ของ ลุงคนนี้จริง ๆ

ชุดต่อไป เรื่อยเปื่อย ๑ หมาบ้านชาร์ปครับ ^ ^ (  หน้ารักเหมือนเจ้าของเลย อิอิ )

เจ้าตัวนี้ ชื่อ ข้าวฟ่าง หรือ ฟางข้าว นิ จำไม่ได้ ชาร์ป ตอบที

นี่ก็อีกตัว จำชื่อไม่ได้เช่นเคย มึน - -  ปลื้ม

ชุดสุดท้าย  เรื่อยเปื่อย ๑ บรรยากาศบ้านชาร์ป

คว้า 10 - 20 mm ชาร์ปไปกระหน่ำครับ ชุดนี้  อยากได้เลนส์ตัวนี้บ้าง T_T

โต๊ะทานข้าวกลางบ้านครับ

มุมเพดานกลางบ้านเรื่อนใหญ่

ห้องน้ำรวม กลางบ้านเรือนใหญ่

ต่อครับ

ทางเดินสวนหย่อมหลังบ้าน

ประตูห้องน้ำหลังบ้าน

และสุดท้ายหลังบ้านครับ ติดกับป่าชายเลนเก่าเลยนะนี่ บรรยากาศดีมาก ๆ ไว้คราวหน้าไปจาไปใหม่ เด้อ

ขอกราบขอบพระคุณ เจ้าของสถานที่ถ่ายทำ เจ้าของเลนส์ และ เจ้าของอาหาร อีก 3 มื้อ เจ้าชาร์ป น้องรัก ไว้ ณ. ที่นี้ครับ  ไหว้

กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด สวยจัง รูปน้องหมา ก็น่ารัก ไม่ได้เจอกันนาน เอาภาพมาฝาก ขอบคุณค่ะ ถ่ายสวย เจ๋ง เจ๋ง

ชุดนี้สวยๆทั้งนั้นเลยครับ ชอบเซ็ทน้องหมามากเลยครับ น่ารัก  ลันล้า

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด สวยจัง รูปน้องหมา ก็น่ารัก ไม่ได้เจอกันนาน เอาภาพมาฝาก ขอบคุณค่ะ ถ่ายสวย เจ๋ง เจ๋ง

ขอบคุณครับ   ไหว้

ชุดนี้สวยๆทั้งนั้นเลยครับ ชอบเซ็ทน้องหมามากเลยครับ น่ารัก  ลันล้า

น่ารักกว่าชาร์ปอีกครับ  อิอิ   ฮี่...

วันหลังไปเที่ยวบ้านชาร์ปดีกว่า  ใช่ซี้~

ความหลงใหลในภาพลวงตา ที่ได้มาใช่ความสุข
บ้านผมอย่างรกเลย   ใช่ซี้~

เฮ้ยตาเข้ม มุมตรงสวนที่ถ่ายทางเดินมาน่ะ มุมนั้นถ่ายมาสวยนะ
องค์ประกอบดีเลยอ่ะ นึกไม่ถึงแฮะ เก่งๆ  เจ๋ง

ติดโอเวอร์ไปนิดเนอะ สงสัยเำพราะเป็นช่วงแสงต่างจากในอาคารกับนอกอาคาร
แบบนี้จะถ่ายแบบพอดีก็ได้นะ

ติเรื่องเดียว
ทำสีคอนเทรสรุนแรงมากเลยอ่ะ  อู้ย..
เก็บกดอะไรมาอ่ะ

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
หลังจากห่างหายวงการบ้าน นี้ไปนานนมจนงมงาย วุ่ยวาย งานการบานเบิก เลิกไม่ได้ หักหกก้นขวิดหวิดกระจาย คิดเสียดายเลยรีบกลับมา UP ภาพใหม่ให้ดู

๐ ภาพแรกเลย จับน้องสาวเรามาลองยิ้มแบบธรรมชาติ ดูแล้ว มันยัง ไม่สวยเลย จัด สีซีเปียทั้ง อัลบั้ม เอ้า สะใจ

๐ เนื่องจากแสงหมด จึงเอาภาพสี สด มาให้ดูไม่ไหว นะ แต่ถ้ามี คนขอจะอับให้แล้วกันนิ

๐ ให้ยิ้มนะนั่น ไหงทำหน้าแบบนี้นะ สงสัย หิวมั้ง 5 5 5 5+

๐ ภาพนี้ เหมือนภาพโปสเตอร์การ หาเสียง ของใครไหมนะ อิอิ

๐ ขออณุญาติ เบิ้ลต่อ เพราะจะไปนอนก่อนนะครับ

ให้น้องกอดต้นไม้ แต่ตอนก่อนถ่ายบอกให้นึกถึงคนที่รักเอาไว้ หน้าเลย 5 5 5 5 +

๐ มีอ่ะไร อยู่บนนั้นนะ

ภาพสุดท้ายแล้วครับผม

๐ ไปก็ดีครับ ไปถล่มบ้านชาร์ปกัน 5 5 5 +

๐ ขอบคุนครับ สำหรับคำ ติ ชม

ที่ผมกดสีสดเพราะบ้านชาร์ปมันน่า  เจ๋ง  กร๊าก ฮี่... หมีโหด~ เฮ้ย!? อู้ย..

บ้านผมอย่างรกเลย   ใช่ซี้~

เฮ้ยตาเข้ม มุมตรงสวนที่ถ่ายทางเดินมาน่ะ มุมนั้นถ่ายมาสวยนะ
องค์ประกอบดีเลยอ่ะ นึกไม่ถึงแฮะ เก่งๆ  เจ๋ง

ติดโอเวอร์ไปนิดเนอะ สงสัยเำพราะเป็นช่วงแสงต่างจากในอาคารกับนอกอาคาร
แบบนี้จะถ่ายแบบพอดีก็ได้นะ

ติเรื่องเดียว
ทำสีคอนเทรสรุนแรงมากเลยอ่ะ  อู้ย..
เก็บกดอะไรมาอ่ะ

วันหลังไปเที่ยวบ้านชาร์ปดีกว่า  ใช่ซี้~

หมีโหด~ ถ้าไปเที่ยวไม่บอกกูนะ

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
สวยมากครับ  กรี๊ดดดดด
ภาพสื่ออารมณ์ออกมาได้เต็มที่ดีจริงๆ  เจ๋ง+

หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10