หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10

ผู้เขียน หัวข้อ: ๐ขอโชว์ห่วยด้วยคน๐  (อ่าน 80812 ครั้ง)
ภาพสีเจ็บดี

เพิ่งหัดแต่งสีเจ็บ ๆ แบบนี้ครั้งแรกครับ น้องสอนมา อิอิ จะนำมาพัฒนาต่อไปครับผม

๐ความรักไม่ใช่สิ่งที่มีค่าที่สุดในชีวิต๐แต่ความรักทำให้ชีวิตมีค่ามากที่สุด๐

ชอบรูปนี้
ลองอ่านกระทู้ให้ทั่วๆดูครับ มีหลายกระทู้ที่น่าอ่านเลยนะ
ทั้งเรื่องถ่ายภาพ เรื่องอื่นๆ

อยู่กันไปนานๆครับ

บล็อกในมุมมืด
because we always.....expecting
ชอบรูปนี้
ลองอ่านกระทู้ให้ทั่วๆดูครับ มีหลายกระทู้ที่น่าอ่านเลยนะ
ทั้งเรื่องถ่ายภาพ เรื่องอื่นๆ

อยู่กันไปนานๆครับ

ขอบคุนครับผม  จะพยายามหาอ่านดูครับ ถ้าไม่มึนตึบซะก่อน อิอิ

ก็ตั้งใจจะอยู่ไปเรื่อยๆ นะครับ น้องบอกที่ f0nt นี่คนดี ๆเยอะครับ

๐ความรักไม่ใช่สิ่งที่มีค่าที่สุดในชีวิต๐แต่ความรักทำให้ชีวิตมีค่ามากที่สุด๐

ชอบรูปนี้แหละ

สวยหลายภาพเลยค่ะ โชว์อีกๆๆ
ชอบรูปนี้แหละ

สวยหลายภาพเลยค่ะ โชว์อีกๆๆ

ขอบคุนครับ สำหรับ comment ไว้พรุ่งนี้จามาเพิ่มให้อีกครับผม  อืมมมมห์

รูปทะเลเป็นทะเลดีครับ เจ๋ง
ขยันโพสต์บ่อยๆ นะ

(อย่าลืมปรับปรุงเรื่องการใช้ภาษาไทยด้วยนะครับ)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
รูปทะเลเป็นทะเลดีครับ เจ๋ง
ขยันโพสต์บ่อยๆ นะ

(อย่าลืมปรับปรุงเรื่องการใช้ภาษาไทยด้วยนะครับ)

ครับผม ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ อืมมมมห์

สีสันแสบสันมากเลยครับ
สำหรับผมแล้ว รู้ลึกพอดูไปนานๆมันล้าอ่ะ

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
สีสันแสบสันมากเลยครับ
สำหรับผมแล้ว รู้ลึกพอดูไปนานๆมันล้าอ่ะ

อืม... จริงด้วย นะนี่ สงสัยต้องลดความแสบสันต์ลงซะหน่อย

ขอบใจ น้องชาร์ป

เซทนี้เป็นเซท ชมสวนครับ ได้ไป เชียงใหม่ ไปนั่งสมาธิที่สวนพณาวัฒน์ มาครับ เป็นบางส่วน ครับ รูปต้องไปรื้อ  ๆ หาก่อนช่วงนี้งานเยอะมาก ๆเลย

ตอนไปถ่ายนี่ เที่ยงวัน กว่า ๆ ทำเอาหน้ามึดไปหมดเลย

มีดอกกุหลาบมากมายหลายหลายพันธ์มากครับ ที่สวนมีการเพาะพันธ์ขายด้วย แต่ถ่ายมาได้ไม่สวยดั่งใจเท่าไหร่ครับ

bg ดำๆ นี่ทำยังไงครับ
รูปแรกว่าสวยแล้วนะ รูปสามติสต์มากๆ กรี๊ดดดดด

because we always.....expecting
 ง่ะ เรื่องแต่งรูปนี่ได้ความรู้มาจาก ชาร์ปเยอะเลยครับ  เจอกันกี่ที ก็มีความรู้ใหม่ ๆ มาแนะนำกันเสมอ ๆ น่ะครับ ผมชอบถ่ายรูปส่วนเจ้าเทคนิค และ แสวงหาเทคนิค นี่ยกให้ ชาร์ป น้องรักเลยครับ อืมมมมห์

สรุปว่าทำไงครับ งง

ขั้นแรกก็ดึง Level ให้ BG เข้ม ๆ

ตั้งค่าประมานี้ครับ

จากนั้นก็ปรับ สว่างขึ้น

เสร็จแล้วก็ใส้ Filter ขาว - ดำ แล้วใช้ยางลบ ๆ บางส่วนออกตามสไตล์เราน่ะครับ

ของผมประมานนี้น่ะ

หวังว่าจะเข้าใจกันนะครับ

บวกๆ มีรูปประกอบเสียด้วย
หน้าจอใหญ่ดี อิจฉา หมีโหด~

ป.ล.ให้จอมพลังย้ายกระทู้ไปที่แสดงงานดีกว่ามั้ง

หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10