หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10

ผู้เขียน หัวข้อ: ๐ขอโชว์ห่วยด้วยคน๐  (อ่าน 80814 ครั้ง)
สองภาพนี้หัดวัดแสงเล่นครับ ฝึกตามคำสอนน้องชาร์ป

พระอาจารย์ท่านกำลัง ครองผ้าเลยได้จังหวะ งัดกล้องที่ยืมชาวบ้านมาถ่ายพอดี  ฮี่...

๐ความรักไม่ใช่สิ่งที่มีค่าที่สุดในชีวิต๐แต่ความรักทำให้ชีวิตมีค่ามากที่สุด๐
ดีนะไม่เขียนชื่อลงไปบนธง เจ๋ง

ไหว้ ขอบคุณครับพี่แอนแวะมาคนแรกเลยนะนี่

ไว้ภาพที่เหลือผมไปลดขนาดลงมาก่อน จะนำมาโพสวันหน้าครับ ^ ^

คืนนี้ตาลายแล้วครับ งานเยอะมากมายช่วงนี้ สู้ โว้ย ย ย ย

๐ความรักไม่ใช่สิ่งที่มีค่าที่สุดในชีวิต๐แต่ความรักทำให้ชีวิตมีค่ามากที่สุด๐
วันนี้ขอเริ่มด้วยภาพชุด ธรรมทายาทไปกราบพระอุปัชฌาย์ที่วัดราชโอรสารามครับ  ไหว้

มากันแล้วครับ

พระธรรมกิตติวงศ์ ครับ ท่านเป็นพระอุปัชฌาย์ให้กับเหล่าพระธรรมทายาทครับ

ในห้องท่าน แสงค่อนข้างน้อยครับ ผมฝึกถ่ายในที่แสงน้อย ๆ อยู่ ภาพเลยไม่ชัดนัก  กร๊าก

ต่อ ๆ ๆ  เลยนะครับ

ผมชอบภาพตอนก้มลงกราบพร้อมกันจริง ๆ ดูแล้วอลังการมากมาย  ลันล้า

เมื่อท่านให้โอวาทเสรจ ท่านก็ได้ถวายหนังสือให้เหล่าพระธรรมทายาทและทุก ๆ คนครับ  ไหว้

หนังสือชื่อ กิรดังได้สดับมา เป็นนิทานธรรมมะน่าหามาอ่านครับ พระเดชพระคุณพระธรรมกิตติวงศ์ท่านชอบแต่งหนังสือ ผลงานท่านเยอะมากครับ
ไปกราบท่านพร้อมกับเหล่าพระธรรมทายาทคราวใดได้หนังสือใหม่ ๆ มาทุกครั้งเลยครับ

บรรยากาศวันนั้นค่อนข้างดีครับ ^ ^

แต่ฝีมือคนถ่ายนังไม่ถึงขั้นต้องฝึกกันต่อไป  ฮี่...

บางส่วนภายในวัดครับ  วันที่ไปทางวัดกำลังปรับปรุงพระอุโบสถเลยไม่ได้เข้าไปเก็บรายละเอียดมาให้ชม เสียดายมากมาย ฮือๆ~

สุดท้ายครับ แมววัด = =

เซทหน้าเป็นภาพที่ไปล่องเรือที่เหลือครับ   ไหว้

ทำไมสั่นเยอะ?
ลองปรับ iso ดูหรือยังคะ?  ปลื้ม

ความหลงใหลในภาพลวงตา ที่ได้มาใช่ความสุข
ไปเมื่อไรฟ่ะ ทำไมไม่ชวนนนนน  โวย โวย โวย

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
เข้ามายิ้ม  ยิ้มน่ารัก

ไปลอง Macro 100mm มาครับ นี่ภาพ Original ไม่ได้แต่งเติม *0*  ต้องขอขอบคุณ ไอ้คุณน้องชาร์ป และ ไอ้ คุณน้อง เจท มากมาย สำหรับสถานที่และ เลนส์ ครับผม   อืมมมมห์  เจ๋ง

ภาพต่อไป

ต่อ ๆ ครับ

ขอต่อเลยนะครับผม

อีก นิดนะ

ชุดสุดท้ายแล้วครับผม

ขอกราบขอบพระคุณทุกท่านที่มาแวะเวียน ยิ้มมมมมมมมม    ไหว้

อ๊ากกกก หื่นนนนน

เชี้ยยย ถ่ายสวยยโว้ยยย

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
ชุดดอกไม้ชุดหลังนี่ผมชอบมากที่สุด

บางครั้งธรรมชาติก็ให้ทุกอย่างมาพร้อมแล้วนะครับ

การแต่งภาพเป็นแค่วิธีหนึ่งที่จะช่วยให้ภาพสวยขึ้น แต่บางรูปที่โพสต์มาเนี่ยมันก็ดูมากเกินไปนะครับ

แค่คำแนะนำจากคนชอบถ่ายรูปเหมือนกัน น้องดำ

นี่ น้องๆ รู้จักร็อคแอนด์โรลอ๊ะป่าว
อ๊ากกกก หื่นนนนน

เชี้ยยย ถ่ายสวยยโว้ยยย

ได้บ้านเจ้านี่แหล่ะเป็นแหล่งฝึกฝีมือ ภูมิใจไว้ น้องชาย อิอิ  ไหว้

หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10