หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10

ผู้เขียน หัวข้อ: ทุนเรียนฟรี มีทั่วโลก  (อ่าน 62850 ครั้ง)
น่าสนใจ แต่ไม่มีปัญญา  หน้ามึน
มีใครจบ Chemical Engineering แล้วสนใจอยากเรียนต่อ โืท หรือ เอก
ืที่ University of Regina , Canada ติดต่อมานะครับ

พอดีเมื่อวานไปเจออาจาร์ยมา แล้วเค้าอยากรับเด็กเพิ่มครับ มีืทุนให้
ไม่ต้องใช้ เรียนกันฟรีๆ ใจรักอย่างเดียว

ทิ้งขอความไว้หรือว่า ส่ง จดหมายลับ มาครับ

ด่วนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน  ของดีมีน้อย

สนใจๆ พี่นุชเอง
จบวิศวะเคมีศิลปากร ตอนนี้แฟนเค้าทำโทอยู่ที่บางมดจ่ะ
เดี๋ยวจมลไป  เกย์ออก

คนบางคนเกิดมาเพื่อเป็นแค่ความทรงจำ
สนใจๆ พี่นุชเอง
จบวิศวะเคมีศิลปากร ตอนนี้แฟนเค้าทำโทอยู่ที่บางมดจ่ะ
เดี๋ยวจมลไป  เกย์ออก

ว่าแต่ชื่้อไรเหรอครับ เผื่อรู้จัก
เอาเมล์มาครับ เดี๋ยวส่งข้อมูลไปให้
  ฮิ้ววว เผลออ่านกระทู้นี่ว่า ทุเรียนฟรี มีทั่วโลก  หมีโหด~

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ขุดฮ่ะขุด
ทุนเรียนดีรับ ป.โทแล้วนะคะ
เอ้า เด็กวิดยาเร่เข้ามาๆ หมีโหด~

เรียนป.โทไปปีนึงแล้วก็ขอทุนได้นะ

เกรด ป.ตรี 3.00
แต่ไม่แน่ใจว่าต้องเรียนต่อที่เดิมด้วยมั้ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ส.ค. 2008, 06:29 น. โดย MoonShine » บันทึกการเข้า

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
อ่านดูแล้วงงๆ ไม่ต้องสมัครที่เดิมก็ได้มั้ง
เป็นเด็กเฟส 1 จะพิจารณาเป็นพิเศษเหรอเนี่ย โอ้เย(จะเยทำไมไม่รู้)
ลุ้นๆ
ถ้าไม่ต้องต่อที่เดิมก็เฮเลย
ว่าแต่ ยังไม่ทำโปรเจกต์เลยอ้ะ แล้วจะยื่นได้มั้ยวะเนี่ย ง่ะ

ผมเคยทำหนังสือพวกทุนเรียนฟรีหลายเล่มเลย
ถ้าหาเจอเดี๋ยวเอามาแปะ มีของ เยอรมัน กับฟินแลนด์ มั่ง ที่พอจำได้
คนเขียน ชื่อ ดร. รอน แกเพิ่งเสียชีวิตไปไม่นานนี่เอง

โอว

RIP นะคะ ไหว้

ของ
ของตูจากร้านอาหารไทย และอินเดีย  กร๊าก

เอาลิงก์มาฝาก

ทุนบริติชชีฟนิ่ง
เป็นทุนสำหรับเรียนปริญญาโทในอังกฤษ
มีเงื่อนไขน้อยมาก ไม่มีข้อผูกพันใดๆ

1 มีสัญชาติไทย จบการศึกษาปริญญาตรีจากสถาบันการศึกษาในไทย
2 เกรดตอนจบการศึกษาปริญญาตรีไม่น้อยกว่า 3.00
3 ต้องทำงานมาแล้วอย่างน้อยสองปี
4 ภาษาอังกฤษดี (ได้ IELTS อย่างน้อย 6.5)
5 อายุประมาณ 25-35 ปี

รายละเอียดตามลิงก์ข้างล่างนี้เด้อ  ฮิ้ววว
http://www.chevening.com/cgi-bin/item.cgi?id=1003

ขอบอกเลยตอนแรก เห็นกระทู้นี้แล้วตาลุกวาว!
พอข้ามาเจอทุนชีฟนิ่ง ก็ยิ่งตื่นเต้น

แต่พอดูเกรดแล้วยิ่งเจ็บใจ เพราะอีกนิดเดียวผมจะแตะ 3.0
อยากร้องไห้และอยากเรียนต่อ ฮือๆ~ แหยะ แป่ว เศร้า

DiggityDaw aka วัวโหดด
ทุนเรียนดี เอา IELTS 5 เอง (แต่ก็ใช่ว่าจะทำได้)
TOEFL 500 (เหงื่อแตกพลั่ก)
เอาคะแนน CU-TEP เทียบได้
แล้วต้องได้คะแนนเท่าไหร่เนี่ย

สอบ CU-TEP อาทิตย์นี้ อ่านสือไม่ทันแล้ว ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~
ตอนแรกกะว่าจะสอบขำๆ ไม่นึกว่าต้องเอาคะแนนไปยื่นต่อโทด้วย แง้

กระจู๋นี้ เหมือนแหล่งแนะแนวเลยค่ะ

บวกให้กับเจ้าของกระจู๋ค่ะ  เจ๋ง

โอกาสทางการศึกษา มันเยอะขนานี้เลยนะคะ

เสียดายจัง เลยวัยเรียนมาก็มากโขอยู่  ฮือๆ~ ฮือๆ~

ขอบคุณข้อมูลดีๆค่ะ  ไหว้

More than in exile...............Dead
More than dead..................Forgotten!!!!!!
ไม่มีใครแก่เกินเรียนหรอกค่ะพี่ดารา  ยิ้มน่ารัก

ลุงแก่ๆ  50 กว่าๆ ยังเห็นไปนั่งเรียนอยู่เลย

อ๊าง~
มาเพิ่มเติม

แนะนำทุนญี่ปุ่น

ตามลิงค์
http://www.th.emb-japan.go.jp/th/jis/study1.htm

เคยมีเพื่อสอบชื่อทุน Mabusho (มันได้มาสองปี (ปีแรกตกสัมภาษณ์ ปีนี้กำลังตัดสินใจว่าเอาไหม)) (ไม่ไน่ใจว่าสะกดถูกหรือเปล่า)

มันบอกว่าง่ายสอบเหมือน เด็กม.ปลายสอบ (เหมือนใช้ความรู้พื้นฐานป.ตรี ปี 1-2 น่าจะสอบ ฟิสิกส์ เคมี เลข ชีวะ (มั้ง))

ส่วนทุนอื่นๆ

ทุนเรียนดี -- แนะนำอย่างยิ่งเพราะเป็นทุนไม่ผูกมัด (ได้ทุกอย่างคล้ายๆทุนพสวท. แต่ไม่ผูกมัด เจ๋ง) (สำหรับป.ตรีคงต้องรอเฟส สอง แต่เหมือนกับว่าคงต้องรออีกนาน)

ทุนพสวท. -- ดีเหมือนกัน (เสียตรงผูกมันโดยทำงานชดใช้เป็นสองเท่าของจำนวนปีที่รับทุน (ซึ่งส่วนใหญ่เอาทุนนี้แล้วจะเรียนกันถึงปริญญาเอกกันเลยที่เดียว)) แต่ทุนก็มีให้สอบไปเรียนต่อนอกตอนจบป.ตรี แต่ให้น้องเพื่องสาขาละ 1 ทุนทั่วประเทศ

มีตั้งแต่ระดับมัธยมปลาย ปริญญาตรี (สามารถมาสมัครที่หลังได้ ถ้าเกรดถึง) ปริญญาโท-เอก (ไม่รู้ว่าสมัครได้เปล่า)

สุดท้ายน่าจะไปสอบ ทุนกพ.(น่าจะมีทั้งสายวิทย์-สายสังคม) (ทุนข้าราชการพลเรือน) -- เปิดรับสมัครประมาณเดือนกุมภาพันธ์-มีนาคม สอบประมาณเดือนเมษายน-พฤษภาคม
ข้อสอบกพ. มีสองชุดคือ ภาษาอังกฤษ กับความรู้ทั่วไป (ซึ่งส่วนใหญ่วัดกันตรงภาษาอังกฤษกับสอบสัมภาษณ์)

ปล.ถ้าหาได้อีกจะมาเพิ่มเติม

คำเดียวที่ไม่อยากได้ยิน "อ้วน"

มีทุนที่ไม่ดูเกรด ป ตรีมั้ยครับ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10