หน้า: [1] 2 3 4

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำฟอนต์ออนไลน์กันเถอะ  (อ่าน 94018 ครั้ง)
โอย ตั้งชื่อกระจู๋ได้เชยมาก ง่ะ

พอดีเจอเว็บโคตรเจ๋งมาอันนึงครับ เลยเอามาแชร์กัน

http://fontstruct.fontshop.com กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

ในเว็บนี้ เราสามารถสร้างฟอนต์ (ภาษาอังกฤษ) ได้อย่างง่ายๆ
ด้วยเครื่องมือที่เขามีมาให้ กดจิ้มๆ วางๆ เป็นบล็อกๆ ได้เลย
เสร็จแล้วก็เซฟและแชร์ให้คนอื่นโหลดไปใช้เป็นไฟล์ฟอนต์ได้ด้วย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
โหย กรี๊ดดดดด

เช้ยเชย กรี๊ดดดดด

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
 กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

นักเขียนการ์ตูนรายปี
จะได้ทำเป็นกะเค้าแล้ว กรี๊ดดดดด

แฟลชวิดีโอตรงหน้าหลัก โคตรเท่เลยครับ กรี๊ดดดดด

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~
ว้าวๆ

ขอบคุณครับ เจ๋งดี เจ๋ง

ก้าวแรกที่พลาดพลั้ง คือก้าวหลังที่มั่นใจ ก้าวแรกที่เสียไป คือก้าวใหม่ที่ได้มา...

พอเข้าเว็บไปก็จะเป็นแบบนี้
ให้เราสมัครสมาชิกก่อนนะครับ
(ถ้าใครขี้เกียจสมัครก็ใช้ชื่อและรหัสเดียวกะ "ไอ้นั่น" แหละ)

พอกดหน้า Gallery ก็จะเจอฟอนต์ที่ชาวบ้านทำไว้แล้วแจกให้โหลดฟรี
รูปร่างหน้าตาแปลกๆ เท่ๆ เยอะแยะเลยครับ
ส่วนหนึ่งนั่นคงเพราะเครื่องมือการสร้างสรรค์ต่างจาก fontlab ที่เราคุ้นเคยกัน

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
แล้วก็ลองทำฟอนต์เองกัน
กดเข้าไปในหน้า Fontstructor แล้วก็เริ่มละเลงได้เลย

กดปุ่ม Preview เพืิ่อดูตัวอย่างฟอนต์ที่ประดิษฐ์ขึ้นมา

ทีนี้จะเซฟ จะแก้ไข จะแชร์ หรือกำหนดสัญญาอนุญาต ก็เอาเลยครับ เจ๋ง

กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด  ขอบคุณค่ะพี่แอน +

นี่ ออฟไลน์ยังจะเอากันไม่รอด โวย
แล้วยังจะให้ไปทำออนไลน์เหรอ

ฮี่ๆ ฮี่ๆ ฮี่ๆ แซวเล่น

รักนะ  เกย์ออก เกย์ออก

psk design un.,ltd.

โอ๊วว เจ๋งคร่ะ  กรี๊ดดดดด

perfectionist
 กรี๊ดดดดด น่าลอง

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
ว้าววว แจ่ม  กรี๊ดดดดด

โห  กรี๊ดดดดด

ขอบคุณค่ะ  ยิ้มน่ารัก
ที่นี่เว็บฟ๐นต์นะครับ  โวย  เค้าโพสต์แต่เรื่องของกิน

ฮี่ๆ

--------

น่าสนใจสุดๆครับ ไว้ทำเสร็จจะเอามาอวดครับ

กินรอบวง
เอาไปเผยแพร่ต่อที่บล็อกนะคะพี่แอน กรี๊ดดดดด
เอ้อ มันทำภาษาไทยได้ด้วยนี่คะ  งง

// ภาษาไทยทำสระได้ไม่กี่ตัวแฮะ  ง่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 เม.ย. 2008, 18:41 น. โดย สหายนานา » บันทึกการเข้า

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
หน้า: [1] 2 3 4