หน้า: [1] 2 3 4

ผู้เขียน หัวข้อ: วีรกรรม ทำเพื่อ... ใคร?  (อ่าน 28582 ครั้ง)
ภาพในอดีต จริงๆ แล้วไม่เคยจากเราไปไหน
มันอาจจะซุกอยู่ที่ซอกใดซอกหนึ่ง
ในลิ้นชักความทรงจำ
ถ้าเราไม่คุ้ยมันออกมา
ก็จะไม่รู้ว่ามันอยู่อย่างนั้นมาตลอด...

จาก : แฟนฉัน แด่ความทรงจำในลิ้นชัก

ยิ้มน่ารัก

เรื่องมันมีอยู่ว่า เมื่อหลายวันก่อน ผมจัดระเบียบไฟล์ในฮาร์ดดิสก์
ผมพบเจอไฟล์เก่าๆ งานเก่าๆ ที่ผมเองก็ลืมมันไปแล้ว

วันนี้ผมจัดระเบียบหนังสือบนหัวเตียง
ผมพบกับสมุดเก่าๆ เล่มหนึ่ง ข้างในจดบันทึกอะไรไว้ตั้งมากมาย
ข้อความ ที่ผมเองก็ลืมมันไปแล้ว

เห็นเขาแสดงงานกัน ก็ได้แต่เข้าไปอ่านของเขาเงียบๆ
รู้สึกตื่นตาตื่นใจ ที่ได้เห็นผลงานของน้องๆ อายุน้อยๆ หลายๆ คน
มันเป็นผลงานที่ผมเองก็บอกกับตัวเองว่า ผมคงจะทำแบบนั้นไม่ได้

แต่วันนี้ผมอยากจะนำเสนอบ้าง แม้ว่างานของผมจะไม่สวยงาม ไม่โดดเด่น
ดูธรรมดาในสายตาของใครๆ
แต่อย่างน้อย ในงานของผมหลายๆ ชิ้น ผมก็เททั้งหัวใจทำมัน
ผมจ้องมองผลงานธรรมดา ยิ้มกับมันได้นานๆ โดยไม่เบื่อ

ผมอยากถ่ายทอดความรู้สึกเหล่านี้ผ่านออกมาสู่สายตาของใครหลายๆ คน
เพียงเพื่อหวังว่า จะมีใครสักคนสัมผัสได้กับอารมณ์และความรู้สึกของผมในขณะนั้น
กับงานที่ผมทำเพื่อตัวเอง และ ใคร.. สักคน

วันนี้ผมตั้งโพสต์นี้ขึ้นมาเพื่อเป็นการกระตุ้น
กระตุ้นว่า ผมมีอีกหนึ่งภาระที่จะต้องรับผิดชอบแล้ว
ชีวิตเรื่อยเปื่อยของผมต้องขยับตัวแล้วนะ
แล้ววันหนึ่งผมจะเอาผลงานมาแสดงครับ
เร็วๆ นี้  ...

ยิ้มน่ารัก

Today you , Tomorrow me.
ว้าย คิดว่ามีให้ดูเลยซะอีก
วัยรุ่นใจร้อนนะ โวย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
โฉบ หมีโหด~

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
วันนี้ผมตั้งโพสต์นี้ขึ้นมาเพื่อเป็นการกระตุ้น
กระตุ้นว่า ผมมีอีกหนึ่งภาระที่จะต้องรับผิดชอบแล้ว
ชีวิตเรื่อยเปื่อยของผมต้องขยับตัวแล้วนะ
แล้ววันหนึ่งผมจะเอาผลงานมาแสดงครับ
เร็วๆ นี้  ...
 ยิ้มน่ารัก
แต่งงานตั้งแต่เมื่อไหร่ โวย

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
รอดูค่า  กรี๊ดดดดด

กินทุกอย่างยกเว้นต้นหอมค่ะ

ยิ้มน่ารัก

ชอบคำนี้จังค่ะ  ปลื้ม

เวลาที่เราตั้งใจทำอะไรเพื่อใครซักคน  หรือว่ามีแรงบันดาลใจแล้วคิดจะทำ

บุ๋มว่ามันเป็นความรู้สึกที่วิเศษดีนะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 เม.ย. 2008, 13:48 น. โดย เดอะบุ๋ม » บันทึกการเข้า
แปะ รอ  กรี๊ดดดดด  กรี๊ดดดดด  กรี๊ดดดดด
รอด้วย 1 แปะ  ฮิ้ววว

- R u Happy with ur Rock&Roll ? -
 กรี๊ดดดดด รอด้วย

ความหลงใหลในภาพลวงตา ที่ได้มาใช่ความสุข
..รอคอยเธอมาแสนนาน  ทรมานวิญญาณหนักหนา  ระทมอยู่ในอุรา ..แก้วกานดา ฉันรอเธอผู้เดียว  อืมมมมห์
 กรี๊ดดดดด ว้าว เข้ามาเกาะติด

กรี๊ดดดดด สวยจังเลยพี่  ผมว่าภาพนั้น ขยับซ้ายหน่อยก็น่าจะดีนะครับ 
รูปวัดที่เป็น bg น่าจะ อมขียวซักหน่อย  เรือละๆ หายไปไหน หามาใส่ซะนะพี่

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย

รูปไหนล่ะจักรี งง

งบน้อย
มารอดู กรี๊ดดดดด

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~

รูปไหนล่ะจักรี งง

เขาเล่นมุขค่ะพี่อุ้ย  ไหว้
หน้า: [1] 2 3 4