หน้า: 1 ... 21 22 23 24 25 26 27 [28]

ผู้เขียน กระจู๋: Excel  (อ่าน 121217 ครั้ง)
0 สาวก และ 2 ขาจร กำลังดูกระจู๋นี้
ขอบคุณครับ เดี๋ยวลอง กรี๊ดดดดด

ของจริงวุ่นวายกว่านั้นอีกเยอะมากๆ ครับ มีดูดข้อมูลข้ามชีต มีตัดสต็อกเหลือ ฯลฯ อีกเพียบเลย ฮ่าๆ ฮือๆ

อาชีพปัจจุบันคือเปิดร้านสกรีนเสื้อครับ ช่วยอุดหนุนด้วยเด้อ
โอ้ว สูตรพี่หนุ่มกระชับดีมากเลยค่ะ แต่ผลลัพธ์ของพี่หนุ่มจะเป็นการสรุปยอดซื้อเฉยๆ ถ้าเรียกว่าตารางสต๊อกจะงงมั้ยพี่แอน ถ้าตารางสต๊อกน่าจะต้องเพิ่มกลุ่ม column ว่าในสต๊อกมีไซส์ s อยู่กี่ตัว ไซส์ L กี่ตัว แล้วก็เพิ่มอีกกลุ่มของ column เป็นสต๊อกคงเหลือซึ่งจะ = สต๊อกที่มี - ซื้อไป

ใช่ๆ อันนี้เดี๋ยวพี่มาต่อยอดเอง
ทีแรกมีหมดเลยแต่กลัวว่าคนตอบจะงง
คือเอาแค่ฟังก์ชันนี้ที่ทำให้ตายก็ไปไม่ถูกก่อน ฮ่าๆ ฮือๆ

อาชีพปัจจุบันคือเปิดร้านสกรีนเสื้อครับ ช่วยอุดหนุนด้วยเด้อ
แอร๊ย เพิ่งเข้ามาเห็น ต้องไปหัดใช้แบบจานหนุ่มบ้าง
ถ้าให้เราทำจะผูกสูตรยาวเยอะ ตั้งคอลัมน์แอบๆ ข้างๆ อีกสองสามอัน คงได้ผลเหมือนกันแต่เวิ่นสุด  กร๊าก

หน้า: 1 ... 21 22 23 24 25 26 27 [28]