หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12 13 14 15 ... 58

ผู้เขียน หัวข้อ: คุณถาม กำนันแม้น };oO= ตอบ  (อ่าน 234884 ครั้ง)
กำนันนอนยังค่ะ
เห็นมาตอบตั้งแต่เช้าแล้ว
เพราะดรีมเพิ่งนอนเมื่อเช้า
ฝันเพิ่งนอนเรอะ  เหลือบ
แบบนี้ ...
หนุ่มๆ หลายคนเมื่อคืนคงหลับ..ไร้ฝัน
คราวหน้าต้องหลับให้เป็นเวลานะครับ
ความฝันยิ่งขาดแคลน  ลันล้า
..
ผมฝันได้ทุกเวลา ฝันตื่นหรือหลับไม่ต่างกัน
บอกแล้วว่า หนังตาของผมถูกออกแบบมาให้ระบายความง่วงได้อย่างรวดเร็ว
เราควรสร้างและต่อเติมหนังตาของเรา เป็นทรงเพิงหมาแหงน แหงนในมุมสูงขึ้นอีกนิด
หนังตาทรงนี้เอนกประสงค์ ใช้งานทนทานมาก โดยเฉพาะเวลาแหงนมองเครื่องบิน ไม่เมื่อยดี

เรื่องทุกข์ที่สนุกที่สุดของกำนันคืออะไรครับ  กรี๊ดดดดด
โฮ่ย มีหลายเรื่อง นึกก่อนนะ ..
อ๊ะ ไม่ได้ๆ มาหอมทีนึงก่อน ค่อยคิดก็ไม่สาย  เกย์ออก
..
ไม่นับ การจีบคุณครู สมัยอยู่อนุบาลสอง
ไม่นับ การมีแฟนมอศอสาม ตอนอยู่ปอเจ็ด  (เหงื่อแตกพลั่ก)
ไม่นับ การต้องออกจากโรงเรียนมัธยมก่อนกำหนด
ไม่นับ การถูกซ่อมตอนปีหนึ่ง และการชำรุดอย่างถาวรตอนปีแปด ..
ไม่นับ การปฏิสัมพันธ์กับ น้องกุ๊ก น้องตุ๊ก น้องนุ๊ก น้องมุก น้องทุกข์ << คนหลังนี่มาได้ยังไง
ไม่นับ การพาฝรั่งไปตั้งแคมป์บนหาดร้าง อาหารเช้าคือปลากระเบนต้มมาม่า
ไม่นับ การต้องต่อปากต่อคำกับอาซื่มร้านเครื่องเพชร เพื่อทวงค่าแบบให้เพื่อน
ไม่นับ การได้หมามาหนึ่งตัว เพื่อเป็นค่าออกแบบงวดที่สาม
ไม่นับ การเต้นระบำบนขอบกาละมัง ในยุคเศรษฐกิจฟองสบู่
ไม่นับ การกินสบู่ เพื่อกำจัดสิวในกระเพาะอาหาร หลังการดื่มไวท์เทนนิ่ง
ไม่นับ การพาลูกพุ่มพวงไปเยี่ยมแม่ผึ้งในวัดร้าง กลางเที่ยงคืน เมื่อสองเดือนก่อน
แล้วเราจะนับอะไรเป็นที่สุดดี
ที่สุดนั้น อาจเป็นเรื่องลับ?
เรื่องลับ ต้องกระซิบข้างหูเบาๆ
อย่า.. ไม่ต้องยื่นหูมา ยังไม่เล่า
ดึงหูคืนกลับไปเสียโดยดี เดี๋ยวปั๊ดงับ

อยู่บ้านไร่ ไร้เน็ต พี่จะกางมอสกิโต้เน็ต เลี้ยงเป็ดไล่ทุ่ง เดินตามสายรุ้ง ทิ้งเมืองกรุงไว้กับเธอ ..

เรื่องที่เคยเสียใจที่สุดที่ได้ทำลงไปละครับ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
เรื่องที่เคยเสียใจที่สุดที่ได้ทำลงไปละครับ
การเดินขึ้นอำเภอ
เพื่อจดทะเบียน
ห ย่ า
 ฮือๆ~

อยู่บ้านไร่ ไร้เน็ต พี่จะกางมอสกิโต้เน็ต เลี้ยงเป็ดไล่ทุ่ง เดินตามสายรุ้ง ทิ้งเมืองกรุงไว้กับเธอ ..

เสียใจด้วยนะครับ  ไหว้

แล้วตอนนี้เสียใจเรื่องอะไรที่สุดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 พ.ค. 2008, 16:01 น. โดย หมอเม » บันทึกการเข้า

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
แล้วตอนนี้เสียใจเรื่องอะไรที่สุดครับ
เสียใจที่ไม่ได้พาหมาไปด้วย ในทริปหน้า

มีคำถามอะไรที่ถามกำนันแล้วจะไม่ตอบมั้ยครับ

กินรอบวง
กำนันครับ สมมติว่า ต้องเดินทางไปดวงจันทร์  แต่ให้กำนันพกของไปได้แค่อย่างเดียว โดยมีให้เลือกอยู่ 3 อย่างดังนี้

ไฟแช๊ค
ยาจุดกันยุง
มีดถางป่า

กำนันจะเลือกเอาอะไรไปด้วยครับ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
พอถามควบปุ๊บ ผมจะเริ่มสับสน ว่าต้องการทำงานหรือทำเงิน
ประเด็นนี้ น่าถามน่าซักน่าไซ้ ต่อ ..
วันดีคืนดี จะมีแตกประเด็นเรื่อง "งานของพื้นพิภพและเงินของใคร?"

ชอบมากครับ  เจ๋ง

กำนันครับ สมมติว่า ต้องเดินทางไปดวงจันทร์  แต่ให้กำนันพกของไปได้แค่อย่างเดียว โดยมีให้เลือกอยู่ 3 อย่างดังนี้
ไฟแช๊ค
ยาจุดกันยุง
มีดถางป่า
กำนันจะเลือกเอาอะไรไปด้วยครับ
..
มีดถางป่า
สองข้อบนและคนรัก
มักจะหาได้ ..ด้วยข้อสาม
มีดถางป่าเท่านั้น ที่ผมต้องการ
เสื้อผ้า กางเกงลิงไม่ต้องเลย
ข้อนี้ตอบง่ายมาก
ผมจะพกไปด้วย ทุกที่
ไปเอมโพเรี่ยมก็พก
มีแอร์เอเชียเท่านั้นแหละ
ที่มันจะเอาของผมทิ้งถังขยะ
รู้จักไหมล่ะ "มีดกุรข่า"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 พ.ค. 2008, 17:28 น. โดย สัปเหร่อแม้น };oO= » บันทึกการเข้า

มีคำถามอะไรที่ถามกำนันแล้วจะไม่ตอบมั้ยครับ
ไม่มีจ้ะ เฉพาะกระทู้นี้กระทู้เดียว
แม้ผมจะไม่ใช่บอท ผมก็จะพยายามตอบ
อย่างมาก ก็ตอบว่า มาใกล้ๆ นี่สิ มีคำตอบลับ
อาทิ เช่น ถามว่า : แอบชอบน้องเค้า ทำยังไงดี?
ตอบ : ...
>>> (อย่าเอ็ดไป รอได้ไหมล่ะ รอผัวมันแก่ตาย)

บ้านที่อยากจะมีจะเป็นอย่างไรครับ

บ้านเล็ก มีนอกชาน ..
คำถามนี้เปิดเป็นเวบได้อีกเวบหนึ่ง
..
บ้านเพื่อมวลมนุษยชาติ
“ออกแบบด้วยใจ”
บ้านเล็ก ไม่ใช่บ้านน้อย
มีหลายรูปทรง ไม่เกี่ยง
ทั้งโมเดิร์น ทั้งฮิป ทั้งยุ้ง
จริงๆ ผมชอบนอนในยุ้งข้าวมาก
การอาศัยอยู่บนกองอาหารอันอุดมสมบูรณ์
วิญญาณยิ่งใหญ่ ที่อาศัยอยู่ในสเกลเล็กๆ
ฟังดู .....
เหมือนศาลพระภูมิ ไหม  (เหงื่อแตกพลั่ก)
..

เหมือนครับ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R

บ้านล่าง เหมือนตู้คอนเทนเนอร์เลย ครับ

อยากได้บ้านสไตล์นี้เหมือนกัน แต่ขอเป็นกล่องสี่เหลี่ยมจัตุรัส

คิดว่าผีมีจริงมั้ยครับ

กินรอบวง
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12 13 14 15 ... 58