หน้า: 1 ... 6 7 8 9 10 11 12 [13] 14 15 16 17 18 19 20 ... 58

ผู้เขียน หัวข้อ: คุณถาม กำนันแม้น };oO= ตอบ  (อ่าน 234941 ครั้ง)
 กร๊าก
สำนวนแบบกำนัน กับเรื่องเล่าสนุกๆ อ่านแล้วชวนจินตนการแบบงงๆ บางทีมีรูปสวยๆ แนวๆ ด้วย
คิดจะรวมเล่มบ้างไหมคะเนี่ย 

สำนวนแบบกำนัน กับเรื่องเล่าสนุกๆ อ่านแล้วชวนจินตนการแบบงงๆ บางทีมีรูปสวยๆ แนวๆ ด้วย
คิดจะรวมเล่มบ้างไหมคะเนี่ย 
มึคนมาขอรวม
แต่ผมเข้าใจว่า ..
หมวดรวมเล่มเป็นเรื่องของดารา
กับนักธุรกิจแบบฮาวทู
ผมไม่มีหมวดลง
เอาไว้พวกมันเผลอก่อนสิ

อยู่บ้านไร่ ไร้เน็ต พี่จะกางมอสกิโต้เน็ต เลี้ยงเป็ดไล่ทุ่ง เดินตามสายรุ้ง ทิ้งเมืองกรุงไว้กับเธอ ..
หมวดทั่วไปไงครับ  ปลื้ม

มีผู้กองเลยไม่มีหมวด
เป็นตำรวจไม่ีค่อยมีคนชม

อะไรเป็นที่กำนม.ชื่มที่สุดในสตรีเพศจ๊ะ?

อันบัน ♥
น้องอรไม่มีหมวด น้องอรมีหนวดไหม
อย่างน้องอรนี่ อยู่ในหมวดน่าชื่นชมด้วยไหมเล่า  เหลือบ
..
สตรีถูกออกแบบมา เพื่อความทนทาน
เป็นความทนทานที่นุ่มนวลที่สุดในจักรวาล
โมงยามทั้งหมดของเธอนั้น เป็นประดุจปีกกระพือ
ที่หอบเอาความรักและชีวิต ไปส่งยังขอบฟ้าเบื้องโน้น
เธอไม่มีอิสรภาพก็จริง แต่เธอคือเสียงเพลงแห่งอิสรภาพ ที่กังวานในหัวใจแคบๆ ดวงนี้
..
ตอบผมสิ ว่าผมชื่นชมอะไร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 พ.ค. 2008, 01:02 น. โดย สัปเหร่อแม้น };oO= » บันทึกการเข้า

อยู่บ้านไร่ ไร้เน็ต พี่จะกางมอสกิโต้เน็ต เลี้ยงเป็ดไล่ทุ่ง เดินตามสายรุ้ง ทิ้งเมืองกรุงไว้กับเธอ ..
ถ้าถามมายาวและกว้างแบบนี้
คำตอบกว้างๆยาวๆคงคิดว่า..
ชื่นชมธรรมชาติความเป็นสตรี
หรือบอกเป็นนัยว่าชื่นชมอร....
สตรีที่มีหนวดรำไรแต่พองาม

กร๊าก

อันบัน ♥
สาวในฝันกำนันเป็นแบบไหนคะ  ยิ้มน่ารัก

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
..อร....สตรีที่มีหนวดรำไรแต่พองาม กร๊าก
แม่หนวดรำไรยาใจนิติเวช
นึกแล้วขนลุกเกรียว
อย่ายื่นหน้ามาใกล้สิ
เดี๋ยวหนวดพันกัน

เปลี่ยนรูปมาให้ดูหนวดชัดๆแล้ว

พอจะเห็นบ้างไหมคะ

หรือเห็นแต่รูจมูก?

อันบัน ♥
สาวในฝันกำนันเป็นแบบไหนคะ  ยิ้มน่ารัก
แบบท้องแก่ๆ อันนี้นี่ ตรงกะในฝันเลยจ้ะ :)
แต่พอตื่นแล้ว ชอบแบบน้องอ้อม พิยดา ละมั้ง  กึ๋ยๆ
ไม่ ยังไม่ผูกมัด ปูนนี้ไม่เลือกแล้วมั้ง แบบป้าๆ ก็มาเหอะ
ป้าๆ ทนดี ใช้ทำอพาร์ทเมนท์ได้หลายหลัง
แต่ป้าๆ เดี๋ยวนี้ชอบกินเด็ก แกชอบรับประทานเด็กเป็นภักษาหาร
เหลือแต่เด็กๆ ผมได้แต่มอง ตาปริบๆ  เศร้า

เปลี่ยนรูปมาให้ดูหนวดชัดๆแล้ว
พอจะเห็นบ้างไหมคะ
หรือเห็นแต่รูจมูก?
นี่แมวเลี้ยงไว้เรอะ น่ารักจัง
มีหนวดสามเส้น .. ที่ไฝตรงปลายคางด้วย

สมัยเด็กๆประมาณ ป.6 ได้ เรียนวิชาวิทยาศาสตร์เรื่องเชื้อราเป็นสาเหตุทำให้อาหารเน่าเสีย ถ้าเราไม่เอาขนมปังเก็บในตู้เย็นแต่วางไว้ในตู้ธรรมดา ไม่กี่วันขนมปังก็จะบูดและมีราขึ้น

"กำนันครับ... แล้วเชื้อรามันรู้ได้ไงว่า...ขนมปังอยู่ในตู้"

กินรอบวง
สมัยเด็กๆประมาณ ป.6 ได้ เรียนวิชาวิทยาศาสตร์เรื่องเชื้อราเป็นสาเหตุทำให้อาหารเน่าเสีย ถ้าเราไม่เอาขนมปังเก็บในตู้เย็นแต่วางไว้ในตู้ธรรมดา ไม่กี่วันขนมปังก็จะบูดและมีราขึ้น
"กำนันครับ... แล้วเชื้อรามันรู้ได้ไงว่า...ขนมปังอยู่ในตู้"
คำถามนี้ไม่ยาก
ดังภาษิตไทยบ้าน กล่าวไว้ว่า
"ขนมถ้วยฟู อยู่ในตู้กับข้าว
ยกมากินแกล้มเหล้า ดอกนะเจ้า..ชีวาวาย"

..
ไม่เฉพาะแต่ตู้กับข้าวหรอกจ้ะ
หู .. หูก็เป็นที่เชื้อราชอบ
โดยเฉพาะในยามจันทร์อับแสง หูจะขึ้นรา ราหู
บางคนงมงายมาก ให้แก้เคล็ดด้วยการอมหูที่ขึ้นรา ก็พอจะเอาอยู่
แต่ในตู้ ณ ที่นั้น เขื้อราไม่รู้ ถ้าเจ้าอะมีบ้าน้อยสองตัวนั่นไม่กระซิบบอก
พวกอะมีบ้าชอบชักชวนเชื้อรา เข้าไปชิมของอร่อยในร่มผ้าด้วย
มันจึงมีชื่อทางวิทยาศาสตร์ ว่า อะมีบร้าาา

กร๊าก อ่านเพลินดีอ่ะ

กำนันค่ะ ป้า(หนูแป้ง คริคริ) ถือวิสาสะแอด msn กำนันไปแล้วนะคะ  หื่น

ไม่ ยังไม่ผูกมัด ปูนนี้ไม่เลือกแล้วมั้ง แบบป้าๆ ก็มาเหอะ
ป้าๆ ทนดี ใช้ทำอพาร์ทเมนท์ได้หลายหลัง
แต่ป้าๆ เดี๋ยวนี้ชอบกินเด็ก แกชอบรับประทานเด็กเป็นภักษาหาร
เหลือแต่เด็กๆ ผมได้แต่มอง ตาปริบๆ  เศร้า
อย่างงี้ป้า(หนูแป้ง คริคริ) ก็สิทธ์ลุ้นน่ะสิเค๊อะ  เกย์ออก

กำนันคะ กำนันน่าจะเป็นรุ่นพี่เดค ระหว่างรุ่น3 - รุ่น5 รึเปล่าคะ  งง

ปล. ไม่รู้เหมือนกันว่าทำไมตัวเองถึงเป็นรุ่นกึ่งสำเร็จรูป อยู่ๆ มันอยากให้มีใครมาลองเติมน้ำดูน่ะค่ะ  คริคริ

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
หน้า: 1 ... 6 7 8 9 10 11 12 [13] 14 15 16 17 18 19 20 ... 58