หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13 ... 58

ผู้เขียน หัวข้อ: คุณถาม กำนันแม้น };oO= ตอบ  (อ่าน 234882 ครั้ง)
ตอนเป็นกำนันนะ ได้สิ
แต่ตอนเป็นนางสาวไทย ตบสู้สุดฤทธิ์ย่ะ

ตกลงว่าได้เป็นนางสาวไทยแล้วหรอครับ  กร๊าก

ลงกำนม.ครับ ผมอยากไปกับขบวนบิ๊กbike บ้างอ่ะครับ แต่รถผมเป็นรถกระป๋องกลัวว่าเวลาเขาเร่งผมจะตามไม่ทัน เมื่อวันศูกรก็เจอประมาณ 20กว่าคัน แถวรังสิตขับผ่านๆ นี่ตัวรีบเลยครับ 
เพื่อนลุงเขาไปกันวันไหนบอกด้วยนะครับ บอกให้เขาช้าๆ ด้วยนะ  กรี๊ดดดดด
ฤดูกาลนี้ ไม่ใช้เวลาของพวกมัน ต้องหน้าหนาว
ขีสามล้อก็ไปได้ บิ๊กไบค์ที่ผมชอบที่สุด คงเป็นแค่ SR500 เท่านั้น
เวสป้าซื้อมาป้ายแดง ขายไปนานแล้ว แค่ฮอนด้าดรีม ผมยังเอาขึ้นถึงยอดอินททนนท์ซ้อนสองของพะรุง
สองล้อมีแรง อยู่ที่ซี่ใจ ไม่ใช่ซี่โครง หรือซี่ลวดล้อ เช่นเดียวกับพวกบิ๊กน่ะ..สมอลมั่ก มันยืนฉี่ข้างๆ ผมรู้

อยู่บ้านไร่ ไร้เน็ต พี่จะกางมอสกิโต้เน็ต เลี้ยงเป็ดไล่ทุ่ง เดินตามสายรุ้ง ทิ้งเมืองกรุงไว้กับเธอ ..
ตกลงว่าได้เป็นนางสาวไทยแล้วหรอครับ  กร๊าก
ยัง ปีนี้ไม่สมัคร แม่บอกยังเด็กเกิน นมยังไม่แน่น

อยู่บ้านไร่ ไร้เน็ต พี่จะกางมอสกิโต้เน็ต เลี้ยงเป็ดไล่ทุ่ง เดินตามสายรุ้ง ทิ้งเมืองกรุงไว้กับเธอ ..
ใจเหรอ มีอยู่แล้ว โวย ไปๆ  

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
อ้าว ลุงกำนันกลับมาใช้รูปเดิมแล้วเหรอ!!!

แป้นแล้นน้อย!~
คุณกำนันแม้น น่ารักดีนะคะ น่าจัดมีทติ้งกัน
แต่อยู่่ไกลนี่สิ ยังไงก้อไม่ได้เจอ น่าเสียดาย

ขอทายอายุ สี่สิบถึงยังคะ
ขอถาม ความสุขที่สุดของคุณกำนันคืออะไร

Vanat
ผมอยู่สวิส แต่ไปได้ทุกมิตฯ เลยครับ...

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
อ้าว ลุงกำนันกลับมาใช้รูปเดิมแล้วเหรอ!!!
มัวแตเป็นดีเจ เปิดเพลงเปิดแผ่น เพิ่งมาเรอะนั่น
..
.. ขอถาม ความสุขที่สุดของคุณกำนันคืออะไร
ล่อเป้านะ ..
ความสุข..ที่คุณลูบได้
ความสุข ความสปัสซั่ม
..
ต่างจากความสุขแบบปิติ
มานะมานีปิติชูใจ คือการได้ดื่มด่ำกับชีวิต นั่งเอาเท้าราน้ำ
บนเรือซ้ำมีของกิน กางลมออกแล่นใบ ใช้หางหมาเป็นหางเสือ
มีเรือเป็นตู้กับช้าว มีหญิงสาวคอยท่า หมาอยู่บนเรือ มันกำลังเอาหางจุ่มน้ำ ล่อปลามาให้กิน
แต่ผมไม่กิน ผมกำลังมีความสุข สุขเพลินๆ ก็เด็ดหนังเท้าโปรยให้ปลา ปลาที่มีความสุขชอบกินหนังเท้าผม
เช่นเดียวกับกุ้ง ..และน้องกุ้ง กุ้งที่ดีและสดใสน่ารักที่สุด เป็นกุ้งแม่น้ำ แม่น้ำเจ้าพระยาเท่านั้น กุ้งทำให้ผมเป็นสุขเสมอ
..

..
ผมไม่เคยทำร้ายกุ้ง ผมแค่ผนวกพวกมันไว้ เป็นส่วนหนึ่งของร่างกาย ..

เห็นลุงกำนมแล้วฮาเลย
น่าจะเป็นคนชู้แหะ ประมาณว่ามีเสน่ห์
หญิงติดตรึม!

ถ้าอยู่ไกลมาก นั่งสายห้าสิบสี่มาสิ
รอบเมืองวนขวา ห้วยฝางสะพานฟาย
มันเป็นรถเมล์สายเอนกประสงค์ ไปทุกที่
ตัดผ่านเทือกเขาแอล์ปตรงสามเหลี่ยมดินแดง จอดแถวสวิสด้วย
อยู่จังหวัดไหนล่ะนั่น เดี๋ยวผมสั่งให้กระปี๋สั่งคนขับรถเมล์แวะรับ
กระเป๋ากระปี๋รถชอบขับขี่โชเฟอร์ กลับบ้านบางทีถึงขนาดควบเลยก็มีนะ ผัวขับ เมียขี่ ชีวีสุขสันต์ :)

..ล่อเป้านะ ..
ความสุข..ที่คุณลูบได้
ความสุข ความสปัสซั่ม

..
..

แหม่..คิดไปได้

ขยันตื่นเช้าจังเลย

อยู่กรีซมารับมั้ยล่ะท่าน

Vanat
เห็นลุงกำนมแล้วฮาเลย
น่าจะเป็นคนชู้แหะ ประมาณว่ามีเสน่ห์
หญิงติดตรึม!
ไม่มี ไม่มี๊ หนู ..
มีติดบ้าง ผมเอาไม้ไผ่เขี่ยๆ เดี๋ยวก็หลุดจ้ะ
หมาสิ หมาติด หมาตรึม ไปไหนเข้ามาดอมดมผมกันกรูเกรียวเยี่ยวราด
เป็นคนที่หมาชอบดอมดม เพราะผมมักมีกลิ่นประหลาดติดขากางเกงมาเสมอ
ล่าสุดนี่ มีบางตัวกำลังคิดการใหญ่ มันกระดึ๊บ ๆ ๆ พยายามจะเอาขาซ้ายผม..ทำเมีย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 พ.ค. 2008, 05:25 น. โดย กำนันแม้น };oO= » บันทึกการเข้า

รับสิ ไม่ยาก กองเรือกรีซ มีทุกน่านน้ำบนโลกนี้
มีสายไหนที่วิ่งวนขวารอบโลกบ้างเล่า
καλημέρα. είστε τόσο χαριτωμένοι. Σ' αγαπώ.
อยู่กรีซควรจะต้องรู้ภาษากรีกบ้าง :)

กำนั้นภูมิใจกับสำนวนการตอบจู๋ครั้งไหนมากที่สุด

καλημέρα. είστε τόσο χαριτωμένοι. Σ' αγαπώ.
แปลว่าอะไร?

หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13 ... 58