หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8

ผู้เขียน หัวข้อ: จ่าดับ จำเปาะ  (อ่าน 31401 ครั้ง)
บทที่ห้า
หน้าตา ผิดระเบียบ
..
ด่าน
คำว่า "ด่าน" หมายความถึง
ทางผ่าน ที่สําหรับกัก ตรวจ คอยระวังเหตุ 
และป้องกันช่องทางที่จะผ่านเข้าออก
มันมีหลักวิธีทางยุทธศาสตร์ ที่จะกำหนดตำแหน่ง
เรื่องนี้ไม่ต้องเรียนโรงเรียนนายร้อยก็สามารถเรียนรู้ได้
หมีควาย หมีอลาสก้า นายพราน และชาวประมง จะรู้หลักยุทธวิธีนี้ดี
ช่องแคบ โป่งดิน และทางน้ำไหล ก็เช่นเดียวกับด่านเก็บเงินบนทางด่วน
ที่เหยื่อจะเผลอไผล ลดความเร็วลง และลอยมาให้พิจารณา เลือกจับแล้วงับพุง
เช่นเดียวกับ ด่านมอเตอร์เวย์ มุ่งหน้าตะวันออก
ณ ที่นั้น คือทำเลทองของจ่าแมว
จ่าแมว แกมั่นใจว่าแกหล่อ
หล่อได้ด้วยหนวดเพียงสี่เส้น
เป็นสี่เส้นที่รวมกันแน่นบนไฝเสน่ห์
แกกวักมือเรียกผม เมื่อจ่ายเงินเสร็จ
ขนาดแมวกวัก ยังต้องเลี้ยวเข้าห้าง
นี่จ่าทั้งคนไม่ใช่แมว จ่ากวักผมต้องไป
ผมไม่มีวิสกี้ แต่มีของที่ ..คล้ายกันมาก
เผื่อแกอยาก..
จะได้..
วิส
ก้า
..

เมี้ยวววว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มิ.ย. 2008, 23:00 น. โดย กำนม. };oO= » บันทึกการเข้า

อยู่บ้านไร่ ไร้เน็ต พี่จะกางมอสกิโต้เน็ต เลี้ยงเป็ดไล่ทุ่ง เดินตามสายรุ้ง ทิ้งเมืองกรุงไว้กับเธอ ..
ปกติไม่ชอบอ่านเรื่องเกี่ยวกับตำรวจนะคะ

แต่..เรื่องเล่าของกำนันเนี่ย จี๊ดมากค่ะ!!

ติดตาม ติดตาม กรี๊ดดดดด
จ่าแมว  วิสก้า กร๊าก
ถูกต้องเลยค่ะ  ที่ต่างประเทศไม่เคยมีใครถูกยึดใบขับขี่เลย
นอกจากโดนเรียกขอดู แล้วโชว์เครื่องจับความเร็วว่าคุณขับเร็วเกินแค่ไหน
แล้วก็รับใบบันทึก ไปโดนปรับซะ  เกย์แอบ

ใช่ครับ เขาแค่ขอดูแล้วเขียนใบสั่งมี 3 option ให้เลือก
1) ไปโรงเรียนสอนจราจร  ประมาณ 4-8 ชั่วโมง

2) จ่ายค่าปรับ แต่ point โดนตัด  ค่าประกันขึ้น

3) ไปศาล ถ้าตำรวจไม่มา เราก็ชนะ ส่วนใหญ่มีทนายรับจ้างไปให้ครับ ไม่เสียเวลา ไม่เสียค่าปรับ ค่าทนายถูกกว่ามาก

แต่ผมขับรถไม่ผิดกฎจราจรมา4 ปีกว่า แล้วหลังจากโดนป้าคนนึงแกขับรถฝ่าไฟแดงมาชนรถผมหมุนติ้วไปชนรั้วชาวบ้านอีก แกไม่ยอมจ่ายค่าซ่อม ไม่มีประกัน ก็ ขึ้นโรงขึ้นศาลกันปีกว่า ถึงจบ หน้าแตก

เมืองทีผมอยู่ คนกลัวตำรวจครับ

อสูรศาสตรา พลังแห่งพสุธา ฟ้าร่วมลงทัณฑ์
ส่วนเมืองที่ผมอยู่
ตำรวจกลัวแมวครับ
แมวที่ทำเนียบ :)

อยู่บ้านไร่ ไร้เน็ต พี่จะกางมอสกิโต้เน็ต เลี้ยงเป็ดไล่ทุ่ง เดินตามสายรุ้ง ทิ้งเมืองกรุงไว้กับเธอ ..
แมวมันร้อง  แม๊วๆ  กรี๊ดดดดด
ส่วนเมืองที่ผมอยู่
ตำรวจกลัวแมวครับ
แมวที่ทำเนียบ :)

กร๊าก กร๊าก กร๊าก

อสูรศาสตรา พลังแห่งพสุธา ฟ้าร่วมลงทัณฑ์
จ่าขอใบขับขี่ไม่น่ากลัว
เพราะไม่เคยให้เหมือนกัน

หมวดที่ขอให้เราลงจากรถ
บอกว่าจะพาไปโรงพัก
แต่พาไปเซฟเฮ้าส์แทน น่ากลัวกว่า  เอือม
(แก๊งค์นักบิน)
และสารวัตร ที่ชอบชวนเราไปเยี่ยมไอ้ปื้ดล่ะ น่ากลัวไหม
หรือว่า ผู้พันกระทิงแดงดึ๋ง ตึ๋งประหาร จะน่ากลัวกว่า
แล้วผู้การฯ คุ้มพระลอ บางขวาง ก็น่าสยอง
แต่ทั้งหมดต้องสยบ เมื่อเจอ ..
นายพันแม้วแห่งกองทัพทองม้วน
จริงๆ แล้ว ทั้งกองทัพ บัญชาการรบโดย ร้อยโท คนเดียว
รู้จักไหม ร้อยโทกองแล แห่งกองทัพม้ง เขตซำทอง-ล่องแจ้ง ประเทดลาว
ห้ามเรียกว่าแม้ว ชาวม้งเขาถือเหมือนคำหยาม คนไทยเสียงส่วนน้อยคิดคล้ายเผ่าม้ง นะนั่น :)
...
จ่าแมว แกอาจจะมีชื่อจริงว่าจ่ามง จ่ามงคล
ม้งกะแม้ว มงกะแมว ก็แถวๆ เดียวกัน
แกยกมือห้าม ไม่ให้ผมลงจากรถ
แล้วจ่าก็เดินวน มายืนจ้องหน้ารถอยู่นาน
ลูบหนวดเบาๆ พึมพำ รำพึง
"ผิดระเบียบ ผิดระเบียบ หยั่งงี้ ผิดระเบียบ.."
ผมพยายามจะจินตนาการ ถึงรูปด้านหน้ารถ
ระเบียบของด้านหน้า คืออะไร?
อุตส่าห์ให้คาร่าตัดผมบ๊อบแล้ว
ผมยาวเกินสี่เซนต์เรอะ หรือว่า ..
ฝากระโปรงยาวไม่ถึงเข่า?
ก็เข่ารถมันอยู่ตรงไหนเล่าหือ
สงสัยถัดจากลูกหมากขึ้นมานิดนึง ล่ะมั้ย
ปริศนา เหมือนจะฉายฉาบบนสีหน้า จ่าแมว
แววตาสะท้อนนัย และที่่ปลายหนวดอาจจะมีคำตอบรำไร
ประกายนั้น คือ หวังอันโอชาลิ้มทองกุล ........
..

..
โห่ย ..ถ้าสวยอย่างคาร่า หน้าผิดระเบียบแล้วละก็
พ่อตาหวานคันนี้ คงจะมีหน้าตาผิดรัฐธรรมนูญเป็นแน่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มิ.ย. 2008, 10:21 น. โดย กำนม. };oO= » บันทึกการเข้า

คันนี้เหยียบถึง 160 เลยเหรอ อ๊ากกกกก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 กร๊าก  รู้สึกว่าจะอ่านจู๋นี้รู้เรื่องสุดแล้วแฮะ

คันนั้น ขากระจกรถมาสองกิ่ง

แอบอ้าง

อยากเห็นคันนี้เต็มๆค่ะลุงกำนัน  กรี๊ดดดดด 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มิ.ย. 2008, 14:45 น. โดย น.ส.บุ๋ม ปี4 » บันทึกการเข้า
่ร้อยเอกกองแล ผมเคยได้ยินเรื่องราวอยู่ครับ
รู้สึกว่าแกจะเป็น ขมุ นะครับ

แล้วกำนม. รู้จัก จ่าตำรวจ วังปาว หรือเปล่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มิ.ย. 2008, 19:32 น. โดย ณต ปีสี่ » บันทึกการเข้า
นายพลวังเปา
ลดยศได้ยังไง
เดี๋ยวปั๊ด โดนยัดหลุม
..
หลุมเพลาะสวาท..
หลุมที่ว่า เขาขุดแค่พอหลวมๆตัว
แล้วเอาไม้ไผ่สาน ขัดไว้ปากหลุม
ขังให้ยืนอยู่ในนั้น อึฉี่เสร็จ ในหลุมเดียว
พอถึงเวลาอาหาร โยนปั้นข้าวเหนียวลงไปให้
คอยระวัง รับให้มั่นเหมาะ ไม่งั้นมันจะแหมะ แตะพื้น..แหวะ..

นายพลวังเปา
ลดยศได้ยังไง
เดี๋ยวปั๊ด โดนยัดหลุม
..
หลุมเพลาะสวาท..
หลุมที่ว่า เขาขุดแค่พอหลวมๆตัว
แล้วเอาไม้ไผ่สาน ขัดไว้ปากหลุม
ขังให้ยืนอยู่ในนั้น อึฉี่เสร็จ ในหลุมเดียว
พอถึงเวลาอาหาร โยนปั้นข้าวเหนียวลงไปให้
คอยระวัง รับให้มั่นเหมาะ ไม่งั้นมันจะแหมะ แตะพื้น..แหวะ..

สมัยก่อน นายพลวังเปา เป็นจ่าตำหนวดฮะ  หมีโหด~

ไอ้หลุมที่ว่านั่น มีชื่อเป็นทางการว่า "ขุม" ใช่ไหมครับ
เอาไว้ขังนักโทษในลาว  อี๋~
ไม่รู้จักแฮะ มีจริงๆ เหรอคะ นึกว่ามุก  งง

หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8