หน้า: 1 ... 83 84 85 86 87 88 89 [90] 91 92 93 94 95 96 97 ... 817

ผู้เขียน หัวข้อ: โลกนี้สีชมพู  (อ่าน 2510212 ครั้ง)

เบิ้ลเองเลยด้วยความรวดเร็ว  กร๊าก

ต่อไปขอให้ใช้ วิจารณญาณในการรับชมด้วย เพราะคนทำมันเลวได้ใจจริงๆ

ช่วงจบมาใหม่ๆจนถึง 2-3 ปีในชีวิตการทำงาน
ผมงานค่อนข้างเยอะ และกำลังเห่องาน ด้วยความเป็นฟรีแลนซ์
ทำให้ผมทำงานหามรุ่งหามค่ำ กิจวัตรประจำวันถ้าไม่เจอลูกค้า
ก็นอนกลางวันตื่นบ่ายหรือเย็น แล้วก็ทำงานยันเช้า ทุกวันๆ

เราจะเจอกันบ้าง ก็ตอนเย็น หลังเค้าเลิกงาน ไปกินข้าว ไปดูหนัง ไปซื้อของกันก็แล้วแต่จะว่าง

และด้วยความมั่นใจโง่ๆ+ความเจ้าอารมณ์ของผมเองอีกเช่นเดิม
ที่ทำให้ช่วงนั้น ผมรู้สึกเบื่อ เบื่อชีวิตที่เป็นอยู่ เบื่อชีวิตซ้ำๆเดิมๆทุกวัน
อึดอัดกับการที่เราจะทำอะไรก็ต้องบอกต้องถามต้องขออนุญาต อยากมีชีวิตอิสระ
อยากคุยกับคนเยอะๆ ประกอบกับ เพื่อนผมเริ่มชวนเล่นเกมส์ออนไลน์ (บุ๋มอ่านแล้วคงจี๊ด  กร๊าก)
ทำให้ผมและเค้าเริ่มติดเกมส์ออนไลน์ เค้าเองก็มีโลกมีสังคมของเค้า (ซึ่งเพื่อนผมส่วนใหญ๋ก็เล่นกับเค้านะ)
และผมเองก็มีสังคมออนไลน์ของผมเช่นเดียวกัน (แน่นอน ผมแยกมาเล่นเองคนเดียว เพราะเบื่อ)
และแล้วเราก็เริ่มห่างกัน...ไปอยู่ในโลกของตัวเองกันไป

ช่วงนั้นผมเองก็ได้คุยกับคนโน้นนี้ มากขึ้น เค้าเองก็มีสังคมของเค้า มีเพื่อนฝูงเพิ่มขึ้น
จนกลายเป็น ต่างคนต่างก็เจอคนที่ชอบ เจอคนที่คุยกันได้มากขึ้นกันไป โลกของเราเลยกลับมาเหมือนตอนที่เรา
เป็นเพื่อนกันใหม่ เราต่างให้คำปรึกษากันเวลาที่แต่ละคนมีปัญหา ด้วยความรู้สึกแค่ว่า
ยังไงเราก็มีกันอยู่แล้ว ที่คบๆคุยๆ กับคนใหม่ๆ ก็แค่ความสัมพันธ์อะไรสักอย่างที่ไม่ยั่งยืน
จากที่เจอกันทุกวัน ก็กลายเป็น อาทิตย์ละครั้ง/ 2 อาทิตย์ครั้ง และห่างกันมากขึ้น

ในตอนช่วงนั้นเอง ผมมีปัญหาเรื่องงาน และปัญหาเรื่องการเงินในบ้านพอสมควร
เพราะถูกโกงไปจากคนรู้จัก ทำให้โลกของผมยิ่งมืดหม่น ผมปิดตัวไม่คุยกับใคร
เพื่อนๆที่เรียนด้วยกันมา ผมก็ไม่คุย ไม่อยากเจอ ไม่อยากเห็นอะไรทั้งนั้น
เรียกได้ว่า ผมอยู่แต่กับบ้าน งานการไม่ทำอยู่พักนึงเลย เคยคิดสั้นอยู่ก็บ่อย เค้าเองพอได้รับรู้ ก็มาหา
พยายามพาออกไปเที่ยวบ่อยๆ ชวนคุยให้สบายใจ ให้เงินใช้ตอนไม่มีงานทำ อะไรอยากได้ก็ทำให้
มาทบทวน เค้าก็ดีกับผมมากจริงๆ แต่ด้วยความที่ผมอารมณ์ไม่ค่อยปรกติ ผมก็เลยป่วนเค้าหนักขึ้นทุกครั้งที่
เจอกัน ผมเองก็หาเรื่องทะเลาะกับเค้ามากขึ้น และไม่สนใจเค้าอีกเลย รู้สึกตอนนั้นแค่ เบื่อๆๆ แบกโลกไว้คน
เดียวแล้วไปลงที่คนอื่น เค้าเองก็ทนน่าใจหาย หลังๆเค้าเห็นผมไม่สนใจอะไรเลยปล่อยให้ผมอยู่คนเดียว เผื่อ
จะดีขึ้น แต่ก็มาดูแลความเป็นอยู่ให้เรื่อยๆ แค่นั้น..

ตอนนั้น ผมคบกับอีกคนนึงไปด้วย เพราะตอนที่ต่างคนต่างห่างกันไป ด้วยความเลวของผมเอง ผมก็ไม่ได้
บอกคนที่ผมคบด้วยว่า ผมมีแฟนแล้ว ใจคิดแค่อยากคบอยากคุย กลัวเค้าจะไม่คุยด้วย จนกลายเป็นความผูก
พันธ์ในระดับนึง และผมก็คบกับเค้าต่อ เรื่อยมา

ผ่านไปได้สักพัก ผมเริ่มทำใจได้ กลับมาหางานทำอีกครั้ง เค้าก็กลับมาอยู่ใกล้ผมอีกครั้งหนึ่ง
ตอนนั้นอะไรๆก็เหมือนจะเริ่มกลับขึ้นมาดีขึ้น แต่ผมเองก็ทำใจเลิกกับอีกคนไมได้ด้วยความอ่อนแอของผมเอง
ทำให้ผมต้องคบไปด้วยกันทั้งสองคน โดยไมได้บอกความจริงให้ทั้งคู่ฟัง...วันๆได้แต่หาทางสลับยังไงก็ได้

ไม่ให้ทั้งสองคนรู้ เรียกได้ว่า ผมโกหกเป็นไฟเลยล่ะ ทำทุกวิถีทางที่คนบนโลกจะคิดได้ เพื่อไม่ให้ความแตก
แต่ความลับไมมีในโลก จนวันนึง ความก็แตก จนได้ในวันนั้น....

วันนั้น คือวันที่ผมต้องเลือก ระหว่างคนเก่าและคนใหม่
เราสามคนได้เจอกัน และนั่งคุยกันทั้งหมด ว่าอะไรเป็นยังไง และมันจะเป็นอะไรต่อไป
เค้าคนนั้น ได้แต่ร้องไห้ บอกแค่ว่า เค้าคิดจะแต่งงานกับผมเท่านั้น ... อย่างห่างเค้าไปเลยได้มั๊ย
คนใหม่ ก็ได้แต่เงียบ และบอกว่าเป้นความผิดของเค้าเอง แต่ก็ยังทำใจไม่ได้
ผม...ไม่มีคำพูดอะไรเลยแม้แต่นิดเดียว ในหัวสมองผม เต็มไปด้วยเรื่องราวร้อยแปดอย่าง
สุดท้าย ผมเลือก คนใหม่... อย่าถามผมด้วยเหตุผลเลย ผมไม่มี ไม่มีจริงๆ ผมรักเค้าทั้งคู่ รักมากด้วย
ผมตัดสินด้วยความรู้สึกล้วนๆ ความรู้สึกที่ผมคิดอยู่ในใจ... วันนั้น เป็นวันที่ผมคิดว่า
ผมบาปมากที่สุดในชีวิตแล้ว ผมทำคนที่รักผมเสียใจมาก..
และมันก็เป็นบาปฝังอยู่ในใจผมถึงตอนนี้.....

ปัจจุบัน ผมกับแฟนเก่าผม ก็กลายเป็นเพื่อนที่ดีต่อกัน เราคุยกันได้ทุกเรื่อง ทุกเรื่องจริงๆ
ถึงแม้ว่า จะเหมือนมีฟิล์มบางๆกั้นเราไว้ ไม่เหมือนเดิม แต่เราก็ผ่านช่วงเวลานั้นมาแล้ว
แฟนเก่าผมสุดท้าย ก็กลายเป็นแฟนกับเพื่อนสนิทของผมไป และเค้าดูแลได้ดีกว่าผมมาก ในทุกๆเรื่อง

กับคนใหม่ ปัจจุบัน ผมก็ยังคบกับเค้าอยู่ และพยายามจะดูแลรักครั้งนี้ให้ดีที่สุด
เราผ่านเรื่องราวกันมาเยอะมาก เค้าไม่ไว้ใจผมจากที่เหตุการณ์ที่ผ่านมาจนถึงปัจจุบัน
ผมไม่คิดจะอุธรณ์หรือเรียกร้องอะไรอีก
ปัจจุบันผมต้องรับกับสิ่งที่ผมทำไว้ และได้แต่ให้ความรักที่ผมจะทุ่มเทให้ได้
ชดเชยกับบาปกรรมที่ผมทำไว้กับเธอ
ผมยังคงมีนะ โลกส่วนตัวของผม แต่ผมก็ไม่ให้มันไปล้ำเส้นกับใครอีกแล้ว...

มุมมองของความรักผมเปลี่ยนไป..จากเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น
ความรักสีชมพู ที่เต็มไปด้วย ความหึงหวง เป้นเจ้าของ บางครั้งมันสุขหอมหวานมาก
และหลายครั้ง มันก็ทำให้เจ็บช้ำ เป็นรักสีเลือดที่ปวดร้าว และทำลายทั้งสองฝ่าย

ปัจจุบันผมมองความรักเป็นสีฟ้า
ผมได้แต่ดีใจ ที่ได้ทำอะไรดีๆให้คนที่ผมรัก
ผมดีใจ ที่อะไรก็ได้ ที่เค้าจะมีความสุข ถึงแม้จะไม่ได้มีความสุขกับผมก็ตาม
คนเราควรอยู่กันด้วยความเข้าใจ เราเหนี่ยวใครไว้ด้วยคำลวง คำโกหกได้
แต่เราเหนี่ยวใจไม่ให้เค้ามีอิสระได้เลย ผมยินดีนะ ถ้าวันนึงคนที่ผมรัก จะเจอคนที่เค้ารักมากกว่าผม
คนเราก็แค่นี้นะ เราเติมเต็มตัวเราด้วยความรัก จนบางครั้ง
หลงลืมไปล้ำเส้นคนอื่น หลงคิดความรู้สึกคนอื่น ทำร้ายคนอื่น

จริงๆ ความสุขของความรัก มันง่ายกว่านั้นเยอะนะ ผมว่า...

ชอบครับ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
 ฮือๆ~ ซึ้งมากเลยพี่โอ

ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ ..  อ๊าง~ ตอนนี้ตูนก็ติดเกมนะ  ฮี่ๆ

พี่โอวววววว  กรี๊ดดดดด

นี่ น้องๆ รู้จักร็อคแอนด์โรลอ๊ะป่าว
ซึ้ง.....  กรี๊ดดดดด

ถ้าเอาไปทำหนัง ผมจะอุดหนุนแน่ๆ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ชอบเรื่องพี่โอจัง +  ยิ้มน่ารัก
เคยจีบสาวมาแล้วก็หลายหน
เคยอกหักมาแล้วก็หลายคน
ก็ไม่รู้ยังจะทนจีบทำไม

กลอนอะไรวะเนี้ย 555+

นึกขึ้นได้ว่าจะถึงวันเกิดของแฟนเก่าคนนึง แล้วก็ทำให้นึกถึงเขาขึ้นมาค่ะ

จริง ๆ แล้วก็นึกถึงเขาทุกครั้งที่เห็นรูป Macro นะ เพราะเขาชอบถ่ายรูปแนว ๆ นี้

--ความรักสีพรางชมพู--

กวางรู้จักกับพี่ปอ (นามสมมติ) ตอนที่กวางเข้าคลับ ๆ นึงในเว็บพันทิป
(เป็นคลับถ่ายรูปเฉพาะคนที่เพิ่งสนใจการถ่ายรูปน่ะค่ะ)
กวางก็จะรู้จักกับพี่ ๆ กลุ่มนึง ซึ่งพี่ ๆ กลุ่มนี้กวางรู้จักเขาจากการออกทริปถ่ายรูปนั่นล่ะ

ครั้งแรกที่กวางเจอพี่ปอ
ตอนนั้นจำได้ว่าแก๊งกวางเนี่ยไปออกทริปถ่ายรูปสะพานข้ามแม่น้ำแคว
และก็ไปน้ำตกใกล้ ๆ (จำไม่ได้แล้วว่าน้ำตกอะไร) จบด้วยสุสานพันธมิตร
โดยใช้บริการการรถไฟแห่งประเทศไทย สถานีหัวลำโพง ไปตอนเช้าและกลับบ้านเย็น ๆ

กวางเจอพี่ปอคราวนั้น พี่ปอเหมือนโดเรมอนเคลือบช็อคโกแลตมาก
(ตัวอ้วน ๆ แต่ถ้าผอมแล้วหล่อมาก) หัวเกรียน ๆ ด้วยอาชีพของเขา (เป็นทหาร)
แต่เขาเป็นตัวโจ๊กของกลุ่มในวันนั้นเลย จะคอยแซว คอยจิกกัดพี่ ๆ ในกลุ่ม รวมทั้งกวางด้วย

ตอนนั้นกวางก็ไม่ได้คิดอะไรหรอกค่ะ
กวางเพิ่งจะเลิกกับแฟนเอง (คนที่ 8.1) เลยซึมลึกไปนิดหน่อย
ทริปวันนั้นถ้าไม่ได้พี่ปอนะ กวางก็คงนั่งหงอย ๆ กะพี่ที่เป็นแบบให้กลุ่มอีกคนนั่นล่ะ

แต่เรื่องมันเกิดก็ช่วงหลังจากนี้ล่ะค่ะ

พอหลังจากทริปนี้แล้วก็มีทริปอื่น ๆ อีกเช่น
ถ่ายรูปตามสถานที่ต่าง ๆ โดยนัดเพื่อนให้มาเป็นแบบถ่ายรูปให้บ้าง
หรือไปเที่ยวตามต่างจังหวัดและก็ถ่ายรูปไปด้วย
ไปบ่อย ๆ เข้า ก็เริ่มรู้จักนิสัยใจคอ ตื้นลึกหนาบาง ชีวิตในช่วงนั้น ๆ
แน่นอนว่ากวางรู้ว่าพี่ปอก็เพิ่งเลิกกับแฟน
และก็ในช่วงนั้นก็แซว ๆ กันใน msn ว่า เอ้อที่รักอย่างนั้นที่รักอย่างนี้
ซึ่งอารมณ์นั้นคือ พูดเล่นกัน ไม่ได้คิดจริงจังว่าเป็นที่รักจริง ๆ

แต่.. พอคุยกันนาน ๆ เข้า จาก msn เปลี่ยนเป็นคุยโทรศัพท์
ซึ่งการคุยโทรศัพท์นี่ กวางกะพี่ปอจะคุยกันทุกเช้าระหว่างทางไปทำงาน
กับทุกเย็นหลังเลิกงานระหว่างทางกลับบ้าน
ก็จะได้พี่ปอนี่ล่ะคุยเป็นเพื่อน พอจบจากโทรศัพท์ก็ยังจะคุย msn ต่ออีกต่างหาก
ก็ยังไม่เลิกนะเรื่องที่รัก ๆ เนี่ย จนมีอยู่วันหนึ่งพี่ปอถามกวางว่า..
"นี่พูดกันทุกวันที่รัก ๆ เนี่ย ไม่เขินมั่งหรือไง"
มันชินปากแล้วอ่ะค่ะ 555 ไม่เรียกละน้าปออ่ะเรียกที่รัก ก๊าก ๆ ๆ

จนตอนหลัง มีทริปไปสังขละบุรีค่ะ ตอนนั้นแก๊งกวางก็ไปกัน 3 วัน 2 คืน
มีพี่ปอไปด้วย ไปรถตู้กัน 2 คัน และแน่นอน พี่ปอนั่งข้างกวางค่ะ
พี่ปอนั่งริมประตู กวางนั่งกลาง พี่นางแบบทริปสะพานข้ามแม่น้ำแควก็นั่งริมหน้าต่าง
โดยกวางกับพี่นางแบบนี่ก็จะคอยแซวพี่ปอเรื่อย ๆ ที่รักคะที่รักขาไปงั้นล่ะ

กวางเพิ่งมาสังเกตตัวเองนะว่ากวางแอบชอบเขาอยู่ห่าง ๆ นะ
ตั้งแต่ที่เขาทักเรื่องพูดที่รักบ่อย ๆ ละล่ะ แต่พยายามไม่ใส่ใจเพราะช่วงนั้นก็มีคนอื่นมาจีบกวางอยู่

คืนวันหนึ่งที่แพสังขละบุีรี แก๊งกวางเช่าแพ 2 หลัง
หลังหนึ่งให้ผู้หญิงอยู่ ส่วนอีกหลังเป็นของผู้ชาย
กวางออกมานั่งคุยโทรศัพท์กับคนที่เขาจีบกวางอยู่ที่แพฝั่งผู้หญิง
พี่ปอตอนนั้นนั่งคุยอยู่กับเพื่อนอีกกลุ่มนึงบนแพฝั่งผู้ชาย ซึ่งมันติด ๆ กัน
เวลาคุยโทรศัพท์มันก็ได้ยินอ่ะค่ะ
แน่นอนว่ากวางคุยกับคนที่เขาจีบ กวางก็มีหยอดใส่บ้างในบางอารมณ์

พอคุยโทรศัพท์เสร็จกวางจะเข้าไปนั่งคุยที่แพฝั่งผู้ชายบ้าง ก็โดนพี่ปอแซวละ
ไงล่ะคุยหวานหยดเลยนะ ระวังเถอะ แพจะพังเพราะมดมันตามมาทำรังตะกี้นี้
(เพิ่งมารู้ว่าแท้จริงแล้วพี่เขาก็แอบหึงกวางเหมือนกัน)

ระหว่างทางกลับบ้าน ก็แวะทานข้าวกันกลางทาง กวางถ่ายรูปพี่เขายืนพิงตู้ไปรษณีย์ไว้ 2 รูป
เป็นรูปเต็มตัว 1 รูป รูปครึ่งตัว 1 รูป
แล้วกวางเอารูปเต็มตัวมาแต่ง photoshop ส่งให้เขาหลังจบทริปไป 2-3 วัน
พี่ปอเห็นแล้วชอบมาก เพราะรูปนั้นทำให้เขาดูผอม หรือไม่รู้เพราะอะไร 555++
และก็เอาไปตั้งเป็นรูป display msn จนปัจจุบันนี้อ่ะค่ะ
รวม ๆ แล้วก็.. อื้มเกือบปีได้แล้วนะ เพราะจำได้ว่าไปแพสังขละช่วงเดือนกันยาปีที่แล้ว

หลังจากนั้นกวางกะพี่ปอก็คุยกันมาเรื่อย ๆ ออกทริปถ่ายรูปบ่อย ๆ จนมีอยู่วันหนึ่ง
คนที่มาจีบกวางช่วงนั้นเขาอยากไปเที่ยวถ่ายรูปกับกวางบ้าง กวางก็ไม่ปฏิเสธ อยากมาก็มาสิ
เขาก็มาค่ะ ปรากฎว่าวันนั้นเขาเทคแคร์กวางดีมาก แต่.. เขาก็ฉวยโอกาสกับกวางอยู่หลายครั้ง
ทำให้พี่ ๆ ในกลุ่ม รวมทั้งพี่ปอด้วยไม่พอใจ บอกกับกวางว่าอย่าไปคบเขาเป็นแฟนเลย
กวางก็รู้สึกได้เหมือนกัน ก็เลยตัดสินใจบอกคนนั้นไปว่ากวางไม่พอใจเขาเรื่องนี้นะ
และก็ไม่ได้ติดต่อกับเขาอีก..

แต่กวางก็มาคุยกับพี่ปอหนักกว่าเดิมอีกนะ
หลังจากเหตุการณ์นี้ผ่านไป พี่ปอก็เริ่มคุยเรื่องอื่น ๆ เช่นเรื่องทางบ้าน
เรื่องแฟนเก่า เรื่องความหลัง จนกวางรู้สึกรักเขาเข้าไปอีก (เริ่มรู้ตัวแล้ว)
และพอมารู้ว่าเขาจะไป 3 จังหวัดภาคใต้นะ กวางยิ่งห่วงเขาเข้าไปใหญ่
เพราะเขาได้ข่าวเพื่อน ๆ ตายทุกวัน ๆ (แต่นักข่าวเขาปิดข่าวไว้) ก็เครียด ๆ
กวางก็ไม่อยากเห็นพี่ปอเครียดมาก เพราะโดยคาแรกเตอร์ปกติพี่ปอเป็นคนสนุกสนาน
แต่ถ้าเมื่อไหร่เขาเครียด เขาเซ็ง อารมณ์ไม่ดี บรรยากาศการคุยจะเปลี่ยนไปโดยสิ้นเชิง
ช่วงนั้นกวางพลาดรับปากว่า จะเลี้ยง hotpot ให้ แต่ไม่มีโอกาสเลี้ยง
ก็เลยบอกเขาว่า มานี่มา กิน hotpot แก้เครียด เดี๋ยวกวางเลี้ยงเอง
พอทานกันเสร็จ เขาก็มาส่งกวางที่หมู่บ้าน พอกวางเห็นหน้าเขาแล้วก็เป็นห่วง
กวางเองก็ยังไม่อยากกลับบ้านเลย เพราะว่าพรุ่งนี้เขาต้องเดินทางแล้ว
ก็เลยอยู่คุยสักพัก

เขาขอบคุณกวางที่กวางเป็นแบบนี้ ขอบคุณที่ทำให้เขารู้สึกดีขึ้น
กวางก็ยิ้ม ๆ อื้ม จ้ะ ก็แค่ไม่อยากให้เครียด เท่านั้นล่ะ

พอเขาส่งกวางกลับบ้าน กวางก็ส่ง sms บอกว่า
"คิดถึงที่รัก (ของใครไม่รู้) เป็นห่วงนะคะ"
พอส่งไปแล้วเขาก็โทรมาบอกกวางว่า
"เป็นของคนที่ส่งได้ไหม"
กวางก็งง เอ๊ะ อะไรหรอ
เขาก็บอกว่า ก็ตะกี้กวางส่ง sms มาว่ายังไง
ที่พูดไปตะกี้นี้คือเขาตอบคำถาม sms ของกวางนะ
กวางก็บอกว่า ตะกี้กวางส่งอะไรไปหว่า..
"ไม่รู้ไปอ่านเอาเอง อย่าลืมตอบคำถามตะกี้นี้ด้วยนะ ว่าเป็นของคนที่ส่งได้รึป่าว"
แล้วเขาก็ขอตัวไปนอน เพราะต้องตื่นไปทำงานตี 4 ทุก ๆ วัน

พอกวางวางสายเสร็จไปอ่าน sms ที่ส่งไป ปรากฎเป็นข้อความ
"คิดถึงที่รัก (ของใครไม่รู้) เป็นห่วงนะคะ"
กวางก็อมยิ้มตอบ sms บอกเขาไปว่า

"ไม่คิดว่าพี่ปอจะถามกวางแบบนี้ แต่ถ้าถามแบบนี้มา ก็.. จะตอบว่า
ขอเรียกพี่ปอว่าที่รักตลอดไปได้ไหมล่ะคะ"

-- to be continue --
(ไม่มีใครคั่นงั้นขอเบิ้ลละกันนะ)

คืนนั้นส่ง sms ไป
ตอนเช้าก่อนเขาไปใต้ เขาก็ตอบ sms กลับมาว่า
"โอเคครับที่รัก"

ยิ้มน่ารัก

ตอนนั้นไม่คิดว่าเขาจะเอาจริงนะ คือ คิดว่ายังเล่น ๆ กันอยู่
แต่มารู้ว่าเอาจริงก็ตอนที่เขากลับมาจากใต้นั่นล่ะ

ตอนเขากลับมาจากใต้ เขาก็ออน m มาคุยกับกวาง
ว่าไงครับทานอะไรรึยัง มาทำนองหวาน ๆ มาเลย
มาบอกว่าจะมารับกวางไปส่งบ้าน

เขาขอให้กวาง ปิดเรื่องที่กวางกับพี่ปอเป็นแฟนกันไว้เป็นความลับของแก๊ง
เพราะไม่อยากถูกแซว กวางก็เลยโอเค เรื่องนี้รู้กันแค่นี้นะ ไรงี้

หลังจากนั้นพอมีทริปขึ้นมา กวางก็ไปทริปตามปกติ
แถมยังทำตัวห่างเหินเพื่อให้เนียนอีกต่างหาก
แต่พอจบทริปเขาก็งอนทุกที ก็ในเมื่อบอกเองว่าไม่ต้องการให้คนอื่นรู้
ก็ทำให้เนียนไม่ดีหรอ แล้วสุดท้ายก็ต้องมานั่งง้อกันด้วยการไปเที่ยวด้วยกันใหม่

ชีวิตกวางหวานเลี่ยนได้ไม่กี่อาทิตย์ เขาก็ถึงเวลาต้องตามเจ้านายไปใต้อีกแล้ว
ตอนแรกกวางก็คิดว่า เอ้อ ไปอีกแล้วหรอ เป็นห่วงนะคะดูแลตัวเองด้วย
แต่ไม่คิดว่าจะ.. จะได้เรียกเขาว่าที่รักอีกไม่กี่ครั้ง

เพราะพอเขากลับมาจากใต้ เขาก็โทรมาหากวาง

น้องดำ"กวาง พี่มีเรื่องจะปรึกษา"
 ยิ้มน่ารัก"อื้มจ้ะ"
 น้องดำ"แต่เรื่องที่พี่จะปรึกษาอ่ะ มันอาจทำให้กวางโกรธพี่นะ กวางจะยอมเป็นที่ปรึกษาให้พี่ไหม"
 ยิ้มน่ารัก"อื้มจ้ะ"
 น้องดำ"สัญญากับพี่ได้ไหมว่าถ้าเกิดพี่พูดแล้วกวางจะไม่โกรธพี่"
 ยิ้มน่ารัก"ค่ะ ไม่โกรธ มีอะไรหรอคะ"
 น้องดำ"คือ พี่กำลังตัดสินใจบางอย่าง"
 ยิ้มน่ารัก"อืม.."
 น้องดำ"ถ้าพี่ไม่เลือก พี่ก็จะทำกวางเสียใจ และก็แม่พี่ด้วย"
 ยิ้มน่ารัก"เอ่อ เรื่องอะไรหรอคะ"
 น้องดำ"คือ.. แฟนเก่าพี่เขามาขอคืนดีกับพี่.."
 ยิ้มน่ารัก"แล้ว.."
 น้องดำ"พี่ก็เล่าให้แม่พี่ฟัง แม่พี่เขาดีใจมาก เขาอยากให้พี่กลับไปคบกับเขา"
 ยิ้มน่ารัก"แล้วพี่รักเขาอยู่ไหมคะ"
 น้องดำ"พี่แคร์ความรู้สึกกวางนะ พี่กลัวกวางเสียใจเพราะพี่"

ยิ้มน่ารัก"พี่คิดดี ๆ นะคะ กวางอ่ะ คบกับพี่ไม่นาน 2 เดือนเอง
แต่กับแฟนเก่าพี่ พี่คบเขามา 2 ปี แถมกำลังจะแต่งงาน
ถ้าเกิดเขาไม่มีคนอื่นซะก่อน ป่านนี้พี่คงมีลูกไปแล้ว
2 เดือนกับ 2 ปี มันเทียบกันไม่ได้นะ
อีกอย่าง เขาก็ดีกว่ากวางมาก ทั้งรูปร่างหน้าตาฐานะ
และที่สำคัญ เขาทำให้แม่พี่ยอมรับได้
แต่กวางไม่ใช่นะคะ กวางยังไม่เคยเห็นแม่พี่
หรือพี่เองยังไม่เคยเล่าเรื่องกวางให้แม่พี่รู้เลยด้วยซ้ำ
กวางพูดถูกรึเปล่า
งั้นพี่อ่ะ ตัดสินใจดี ๆ อย่าเพิ่งแคร์ความรู้สึกกวาง
กวางอ่ะแคร์ความรู้สึกพี่ที่สุดนะ
เลือกคนที่พี่รัก
แล้วไปมีความสุขกับเขาดีกว่านะคะ
ถ้าคนคนนั้นไม่ใช่กวาง
กวางก็ยินดีรับความรู้สึกนั้นเอง ด้วยความเต็มใจ
ไม่ต้องห่วงนะคะ"

น้องดำ"กวาง ขอบคุณกวางมากนะ ว่าแต่กวางไม่เป็นไรแน่นะ"
 ยิ้มน่ารัก"ไม่เป็นไรค่ะ แหม คิดว่ากวางจะแอบไปร้องไห้หรอไง อิอิ"
 น้องดำ"กวางรู้ไหม.. ถ้ากวางโกรธพี่บ้าง พี่จะรู้ึสึกดีกว่านี้ เลิกคบกันไปเลยยิ่งดี"

ยิ้มน่ารัก"จะเลิกคบไปทำไมล่ะคะ ก็.. พี่เป็นคนที่กวางรักนี่ และก็
คนที่รักกันก็ย่อมอยากให้คนที่รักมีความสุข ถึงแม้ว่าเขาจะไปอยู่กับคนอื่นก็ตาม
ถ้าเกิดอยู่กับกวางแล้วไม่มีความสุข ก็ไม่มีประโยชน์อะไรที่กวางจะรั้งพี่ไว้.."

น้องดำ"กวางไม่โกรธพี่จริง ๆ หรอ"
 ยิ้มน่ารัก"หรือจะให้โกรธจริงล่ะ"
 น้องดำ"อย่าเลย พี่สบายใจแล้ว ขอบคุณกวางมาก ๆ เลยนะ"

ตั้งแต่วันนั้น กวางก็ไม่เจอเขาอีกเลย
กวางก็เริ่มห่างเหินกับเขา กวางออกทริปถ่ายรูปก็ไม่เจอเขา
คลาดกันเสมอ ๆ ทุกที -*-"

จนมาช่วงหลัง ๆ เขาออน msn มา กวางเริ่มทำใจได้ก็เริ่มทักเขาบ้าง แซวเล่นไรงี้
(แต่ก็ไม่ได้แซวว่าที่รักแล้วนะ)
ล่าสุดกวางแซวเขาเรื่อง Display msn ว่าทำไมไม่เปลี่ยนซักที ไม่เบื่อหรอ
เขาบอกว่า ก็ชอบอ่ะ กวางถามเขาว่าทำไมถึงชอบบอกได้ไหม
เขาก็บอกว่า ก็ชอบอ่ะจำเป็นต้องมีเหตุผลด้วยหรอ เดี๋ยะ ๆ ๆ
ทำอะไรก็ไม่กลัวหรอก ชิชิ 555++

ได้แต่เห็นรูปที่เขาไปทริป ออกทริปแล้วคนอื่นถ่ายมาโพสไว้ในบอร์ด
พอเห็นแล้วก็คิดถึงทุกที..

คิดถึงนะพ่อโอ่งราชบุรี..
จากตุ่มสุโขทัย
 ยิ้มน่ารัก ไม่น่าตอนจบเศร้าเลย

เจ๊ตาล  กรี๊ดดดดด        พี่วิง.  น่ารักดี ค่ะ   ยิ้มน่ารัก   มีแฟนข่งแฟนขับด้วย  คริคริ   ถ้ามีตอนต่อไปก็จัดมาได้เลยนะคะ  รอๆๆ  นะนะ

พี่โอ  กรี๊ดดดดด   สุดยอดมากเลยพี่  ตอนแรกอ่านนึกว่าจะทำเลวอะไรนักหนา  แต่เรื่องที่พี่โอทำ บุ๋มว่าผู้ชายหลายๆคนก็ทำอยู่นะ  
แอบเห็นใจพี่แฟนเก่า  แต่ก็เห็นใจพี่แฟนใหม่  งืมจะว่าไงดีล่ะ  บุ๋มว่านิสัยพี่โอนิสัยบางอย่างคล้ายๆกัน  ขี้รำคาญ เอาแต่ใจ ฯลฯ
พอมาถึงวันนี้ก็ยินดีด้วยเลยค่ะ  สำหรับความรักโลกสีฟ้า   มีวันเริ่ม มีวันจาก มีวันดำเนินไปเรื่อยๆ  

คงอย่างที่พี่โอว่าแหละ  ไม่ต้องหึงต้องหวงอะไรมาก ปล่อยให้อยู่ในสเปซของตัวเองบ้าง  อยู่ด้วยกันมากๆ เดี๋ยวก็ได้กัดกันเอง  สุดยอดๆ  เจ๋ง
ได้คิดอะไรหลายๆอย่างเลย
ถ้าเรื่องยังไม่จบ หรือมีมีอีก  จะรออ่านนะคะ พี่โอเขียนได้น่าอ่านมากๆอีกคนนึงเลย  กรี๊ดดดดด

กวาง  กรี๊ดดดดด  ชีวิตรักกวางเจ็บช้ำแบบหลากหลายมากๆ  อ่านแล้วยังไม่อยากเชื่อเลยนะ ว่ากวางจะไม่เสียใจที่พี่ปอทำแบบนั้นอ่ะ
ปากก็บอกว่าไม่เป็นไร แต่ในใจสิ  น้ำตาอาจจะท่วมตุ่มแล้ว  เศร้า  เฮ้อนะ  สู้ๆ  

รออ่านตอนต่อไปอยู่นะจ๊ะ  กรี๊ดดดดด

Choices of Love

"ถ้าให้เลือกระหว่างการอยู่คนเดียวแล้วต้องเหงา
กับการมีความรัก...แล้วต้องอกหัก
คุณว่า...ฉันจะเลือกข้อไหน?"
--------------------------------------------------------------------------------

คำตอบของฉันเป็นอย่างนี้...
ถ้าการอยู่คนเดียว...
มันทำให้ฉันสามารถหัวเราะกับโลกได้โดยไม่รู้สึกว้าเหว่...
"ฉันจะเลือกข้อแรก"

ถ้าการอยู่คนเดียว...
แล้วทำให้ฉันมีความสุขเวลาเห็นใครเดินจับมือกันโดยที่
ฉันไม่รู้สึกว่าตัวเองรู้สึกขาดหาย...

ถ้าการอยู่คนเดียว
ทำให้ชีวิตฉันเติมเต็มได้ทุกอย่างด้วยตัวเอง

.................................

แต่ภายใต้ข้อกำหนดดังกล่าว กลับไม่มีข้อไหนเลย
ที่ฉันจะทำได้อย่างนั้นจริงๆ

..................................

ฉันจะหัวเราะกับโลกโดยที่ไม่รู้สึกว้าเหว่ได้อย่างไร
ในเมื่อฉันอยู่ตัวคนเดียว และไม่มีใครให้รัก

ฉันมองภาพคนอื่นจับมือกัน โดยไม่รู้สึกรู้สากับภาพที่เห็นไม่ได้หรอก

เพราะฉันไม่ใช่คนใจแข็งกับภาพโรแมนติกแบบนั้น
และที่สำคัญฉันไม่สามารถเติมเต็มทุกอย่างได้ด้วยตัวของฉันเอง

ไม่ว่าจะกับเรื่องใดก็ตาม
ยิ่งถ้าเป็นเรื่องความรักยิ่งเป็นไปไม่ได้ใหญ่เลย

ฉันไม่ใช่ผู้วิเศษที่จะเสกให้ตัวเองมีความสุขกับทุกวัน
ด้วยการรักเฉพาะตัวเอง

.............................................

เราเคยได้ยินประโยคที่ว่า...
"มนุษย์เป็นสัตว์สังคม"
มานานแล้ว และสังคมที่ว่านี้ ฉันขอรวมไปถึง
"สังคมทางความรู้สึก" ด้วย

คนเราคบหากันด้วยมิตรภาพ
และคนส่วนใหญ่สามารถกระทำทุกอย่างได้เพื่อ
"ความรัก"

...................................

แต่ถ้าหากความรักที่ครอบครองอยู่นั้น
ไม่จีรังอย่างที่คาดหวัง ก็ไม่ใช่เรื่องแปลกอะไรเลย

ในเมื่อคนทุกคน ย่อมต้องผ่านการทดสอบ
แม้จะด้วยรูปแบบที่แตกต่างหรือวิถีทางที่ไม่เหมือนกัน

แต่ฉันก็เชื่อว่า ความรักมันตั้งอยู่บนแกนอันเดียวกัน
การผิดหวังในความรักไม่ใช่สิ่งแปลกใหม่
ใครๆ ก็เคยถูกทดสอบด้วยวิธีนี้กันทั้งนั้น

บางคนอาจแลกค่าทดสอบมาด้วยน้ำตา
บางคนอาจได้รับแบบทดสอบ
ชนิดที่เจ็บปวดที่สุดในชีวิต

แต่เมื่อทุกคนก้าวผ่านช่วงนรกนี้ไปได้
เมื่อนั้น...
ความเข้มแข็งจะงอกเงยขึ้น..ในใจของทุกคน

....................................

"เพราะจะมีแต่คนที่ผ่านความผิดหวังมาแล้วเท่านั้น...
ที่จะรู้ซึ้งถึงคุณค่าของ การประสบความสำเร็จในความรัก"...

อ๊าง~

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
 กรี๊ดดดดด
ความรักแต่ละคนน่ารักทั้งนั้นเลย
อยากมีความรักแบบนั้นบ้าง
มาเล่าต่อ ถ้าใครยังไม่ได้อ่านตอนต้นของเรื่องนี้ อยู่หน้า 86 นะ

ก็พอเป็นแฟนกัน มีอะไรกุ๊กกิ๊กบ้าง ตอนวันเกิดใช้วิธีนี้เลย

เอาของขวัญ ผูกเชือกไว้ แล้วก็โทรหาเค้า ให้เค้ามาตรงระเบียง

แล้วก็ค่อยๆ หย่อนเชือกลงไป เค้าก็ตกใจ ไม่นึกว่าของขวัญจะมารูปแบบนี้  ยิ้มน่ารัก

(ไปขอห้องข้างบนห้องเค้า ขอใช้ระเบียงห้องเค้าหน่อย  (อิอิ))

แต่ความรัก เมื่อมันหวาน มันก็มีขม เข้าช่วงปิดเทอมใหญ่ หัวใจมันว้าวุ่นจริงๆ

เค้ากลับบ้านที่ชลบุรี ก็มีไปเที่ยวกับเพื่อนเก่า ไปกับคนนู่นคนนี่

พอเปิดเทอมมา มันมีอะไรผิดสังเกต เพราะว่าปรกติ เราจะเป็นคนนั่งรถไปส่งที่บ้าน ที่ชลบุรี

แต่ช่วงหลัง บอกไม่ต้องไปส่ง จะให้พ่้อมารับบ้าง อย่างงั้นอย่างนี้

จนมีครั้งหนึ่ง เค้าก็บอกว่า วันนี้พ่อจะมารับตอน 6 โมงเย็น

เราก็เห็นว่า 6 โมงเย็นละ ก็โทรไปหา เค้าบอกว่าพ่อยังไม่มารับ

ทุ่มนึงก็แล้ว 2 ทุ่มก็แล้ว พ่อก็ยังไม่มา มารับตอน 2 ทุ่มครึ่ง

เีราก็ไม่ได้อะไรมาก ก็งงว่าทำไมพ่อเค้ามารับช้าจัง

แต่บังเอิญหูดันดี ได้ยินเสียงผู้ชาย ก็ประหลาดใจละ ไม่ใช่เสียงพ่อเค้าแน่ๆ

เลยให้เค้าเอาเบอร์แม่เค้าโทรมาหา เค้าก็บอกว่าไม่เป็นไรหรอก เดี๋ยวใช้เบอร์เค้าโทรมาหานั้นละดีแล้ว

พอเค้าโทรมา ก็ถามเลย กลับกับใคร เค้าก็บอกว่า กลับกับพ่อ

เราถามแบบนั้นอยู่ 5 ครั้ง ถึงจะบอกว่า กลับกับเพื่อนเก่า ตอนนั้นก็แบบว่าทำไมต้องโกหก

มาเห็นอีกครั้ง ตอนที่ไอ้คนเดิมคนนี้ละมารับ แม่งหอมแก้มกันก่อนขึ้นรถ

โทรไปเคลียร์เลยว่าอะไรยังไง สรุปว่า เค้าบอกว่า เค้าอยากอยู่คนเดียว อยากอยู่กับเพื่อน

ตอนนั้นช้ำมากๆ ไม่เคยคิดว่าจะโดนแบบนั้น ตามง้อตามตื้ออยู่นานมาก

ขนาดว่าเค้าไปกับไอ้คนนั้น เราก็หน้าด้านไปด้วย เห็นเค้าสวีทกัน เราก็ยอม

ไม่รู้ว่าทำไมถึงบ้าเป็นแบบนั้น

เดี๋ยวมาต่อ  ฮือๆ~

หน้า: 1 ... 83 84 85 86 87 88 89 [90] 91 92 93 94 95 96 97 ... 817