หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 17

ผู้เขียน หัวข้อ: Palm4u Show  (อ่าน 102096 ครั้ง)
ปาล์มจำอวด อยากอวดขี้มือกะเขาบ้าง
เมื่อก่อนไม่มีความคิดจะมาโชว์ไรกะเขาหรอก
ไม่กล้าพอน่ะ ไม่มั่นใจฝีมือกิ๊กก๊อกของตัวเอง
คือที่ผ่านมาก็ทำเล่นๆ ขำๆ ไปวันๆ
แต่ตอนนี้ต้องทำออกมาเป็นงานจริงจัง เลยจำ(เป็นต้อง)อวดขึ้นมาไง

อย่างที่บอกโดยส่วนตัวมีความไม่มั่นใจ คือคิดว่าไม่ได้เรียนทางด้านศิลป์มา ไม่มีความรู้เหวไรเทือกนี้เลย
ทุกวันนี้งานที่่ทำอาศัยลูกมั่วอย่างเดียว เลยอยากได้คำแนะนำเพื่อนำไปพัฒนาฝีมือต่อ

สับกันเยอะๆนะคะพ่อแม่พี่น้อง

เริ่มจากรูปอาหาร ถ่ายสำหรับทำเมนูพิเศษประจำสัปดาห์

ไม่มีการแต่งใดๆ โยนรูปลงคอม - ย่อขนาด - จบ

แกงเทโพ

พะโล้

ปลานึ่งเต้าเจี้ยว

หมูมะนาว

ปลานึ่งซีอิ๊ว

กระเพาะปลา

ก๋วยเตี๋ยวลุยสวน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มิ.ย. 2009, 17:57 น. โดย Palm4u » บันทึกการเข้า
อ๊ากกกกกกกกกกก โวย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ไม่น่าเลย หิวซะงั้น  :หิว:

Today you , Tomorrow me.
ต้องชิมก่อนแล้วจะเข้าถึงอารมณ์ภาพมากขึ้น  หื่น

อยากได้ แต่ไม่อยากซื้อ
 :หิว:  น่ากินมากครับ  ขอซักจานดิ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ต่อๆ งานนี้กำลังจะส่งโรงพิมพ์พรุ่งนี้่ล่ะ

ขอบคุณฟอนต์สวยๆ TP Tankun ของvarywhale ณ ที่นี้ด้วย ไหว้
 เจ๋ง

ลองใช้สีส้มเยอะๆ ซิครับ มันจะช่วงเรื่องการอยากอาหาร

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
เจ๋ง

ลองใช้สีส้มเยอะๆ ซิครับ มันจะช่วงเรื่องการอยากอาหาร

ถ้าตอนรีทัชแต่งภาพลงฟิลเตอร์ออกส้มๆ จะช่วยได้มั้ยคะ?
ไม่แน่ใจอะครับ  สรุปคือแนะนำไว้เผื่อจะได้เลือกใช้คู่สีได้ ผมก็อยากรู้เหมือนกัน
ว่าสีอะไรให้ความรู้สึกอย่างไรเหมือนกัน เคยทำเว็บอาหารแล้วมีคนแนะนำให้ใช้
ส้มเหลือง ก็เลยเอามาแนะนำต่อ   คริคริ

คำว่า Congratulation ต้องมี s ไหมครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ต้องมีค่ะ เจ๋ง

Nothingness
||•• i-nan-za™``: วนัสนันท์ is back!
งั้นแก้เป็น Congratulationค่ะ  เจ๋ง

สงสัยอยู่ว่าทำไมต้องมีพริกเม็ดใหญ่สีแดงๆเกือบทุกเมนู พอมาเห็นชื่อร้านแล้วก็ร้อง อ๋อ เลย  ยิ้มน่ารัก

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
งานพิมพ์สีส้มจะทำให้รู้สึกน้ำลายไหลได้ครับ

ส่วนอาหาร

<a href="http://www.f0nt.com/forum/Smileys/iannnnn/07b.gif" target="_blank">http://www.f0nt.com/forum/Smileys/iannnnn/07b.gif</a>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มิ.ย. 2008, 13:47 น. โดย ด.ช.วันหว่าง » บันทึกการเข้า

กินรอบวง
ไม่มีความเห็นแต่ :หิว:
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 17