หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12 13 14 15 16 ... 43

ผู้เขียน หัวข้อ: รวมงานบักเต้ย  (อ่าน 286196 ครั้ง)
ขอโจ๊กพี่ด้วยนะครับ เกย์ออก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ชอบผิวผนังแบบนี้จัง ปูนเปลือยแล้วปั่นๆ ให้ขึ้นลายใช่ไหมคะนั่น

เป็นผนังปูนขัดมันครับ
วิธีทำผนังปูนขัดมัน -- หลังจากก่ออิฐแล้ว ก็นำปูน (ส่วนใหญ่จะใช้ปูนเขียวธรรมดา เพราะราคาถูก) มาผสมกับน้ำ ไม่ต้องใส่ส่วนผสมอื่น
แล้วก็เอามาฉาบเลย แต่ต้องใช้เกรียงฉาบแบบที่เป็นสเตนเลสนะครับ ผิวปูนจะได้มัน เรียบ ส่วนลายที่เกิดขึ้นนี้ แล้วแต่ฝีมือช่างนะครับ

วิธีทำพื้นปูนขัดมัน -- เทคอนกรีต (คอนกรีตคือส่วนผสมระหว่าง ปูน - หิน - ทราย - น้ำ) หนา 10 ซม.บนทรายที่ปรับระดับแล้ว รอจนหมาด ก็เอาผงปูนเขียวมาโรยทับหน้า แล้วก็ฉาบด้วยเกรียงสเตนเลสเหมือนกันกับผนัง ช่วงนี้ถ้ามีผีเสื้อบินมาตกลงไป ก็จะกลายเป็นฟอสสิ้วให้บรรพชนรุ่นหลังได้ศึกษา หรือใครเลี้ยงหมาเลี้ยงแมว..ล่ามมันไว้เลยนะครับ

ส่วนเรื่องพี่โจ๊กนี่..
ป้าแป้งจะกินสถาปนิกทุกคนบนโลกเลยเหรอครับ

อ้าว ไอ้แอนเปลี่ยนรสนิยม  อวัยวะ
ไปด้วย รับรองไม่พลาดแน่  หมีโหด~ ขอเจอพี่โจ๊กตัวเป็นๆด้วยนะ  หื่น
ทริปแรกไปไอ้เท็นเฮาส์เนี่ยแหละ อยากเห็นของจริงสุดๆ  กรี๊ดดดดด

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
ป้าแป้งจะกินสถาปนิกทุกคนบนโลกเลยเหรอครับ

ก็สถาปนิกน่ากินทุกคนนี่  น้องดำ

แต่ยังไม่ได้กินซักคนเลยนะ   เศร้า

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
เปลี่ยนบรรยากาศมาเป็นงานแต่งบ้าง

วันที่ 8 เดือน 8 ปี 08 นี้ ฤกษ์ดีของคนจีน เลยทำพิธีวันนี้ แต่เลื่อนงานเลี้ยงหนีโอลิมปิคไปอีก 1 วัน เป็นวันที่ 9
จริงๆที่วางคอนเซ็ปต์ไว้คือเป็นงานแต่งแบบพอเพียง
เลยทำการ์ดทำเอง ของชำร่วยทำเอง ชุดเจ้าสาวออกแบบเองโดยมีพี่ฝน (แฟนอ.กวง) เป็นดีไซเนอร์ให้
ถ่ายรูปกันเองโดยมีไอ้แอนนนนนเป็นบาเตอร์ (เดี๋ยวไปถ่ายคืนให้)

การ์ดเลยออกมาประมาณนี้

ใช้วิธีไปอัดรูปลงบนกระดาษ 8x10 นิ้ว ที่ร้านแถวเซ็นทรัลลาดพร้าว ที่เค้าว่ากันว่าราคาถูกที่สุดในจักรวาล
ออกแบบให้เวลาตัดครึ่งแล้วพับมันก็จะกลายเป็นการ์ดขนาด 4x9 นิ้ว (ตัดออกนิ้วนึงเพื่อสัดส่วนอันสวยงาม)

ส่วนของชำร่วย ให้แม่ทำ แม่ชอบเพาะกล้วยไม้ เลยเพาะเลี้ยงเนื้อเยื้อกล้วยไม้ใส่ขวดเล็กๆแจก
โปรดติดตามตอนต่อไป  เกย์ออก
อยากได้ของชำร่วยอ่ะ  กรี๊ดดดดด

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
การ์ดสวยดี ของชำร่วยเจ๋งโคตร  เจ๋ง

ปล.นอกเรื่อง สมัยเรียน แอบกรี๊ดพี่ฝนสุดชีวิต เสร็จ'จารย์กวงจนได้  ฮือๆ~

- R u Happy with ur Rock&Roll ? -
 ขอแสดงความยินดีล่วงหน้าครับ  (แจ๋ว แจ๋ว)

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
อยากได้ของชำร่วยก็ต้องมางานสิครับป้า มันเป็น limited edition
ส่วนพี่โอ...คิดอะไรกับรุ่นพี่
ผมไม่เคยเล้ย..ยกเว้นพี่ปิ่น!

ชายคลองขอบคุณมากครับ  ยิ้มน่ารัก
ไปไม่ได้ง่ะ กั๊กไว้ให้หน่อยไม่ได้เหรอ  ฮือๆ~

โอ้ว การ์ดสวยค่ะ
แล้วก็ยินดีด้วยอย่างยิ่ง  กรี๊ดดดดด
ยินดีด้วยค่ะพี่เต้ย

การ์ดงามมาก  กรี๊ดดดดด
ยินดีด้วยนะค้า วี้ดวิ้ววว กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ฝากบอกแม่เต้ยว่าเข้ามาสมัครสาวก
แล้วโพสต์กระจู๋โชว์งานแม่บักเต้ยด้วยสิครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

ไปถ่ายพี่โจ๊กมาครับ
ลงคอลัมม์ faces แนะนำนักออกแบบดาวรุ่ง
พี่โจ๊กผู้อยู่เบื้องหลังโปรเจ็คต์ TEN house ที่มีสถาปนิกออกแบบบ้านตัวเองแต่ละหลังแล้วมาประกอบกัน
แต่เอาเข้าจริง พี่โจ๊กก็เป็นคนเคลียร์แบบทุกหลัง

คอนเซ็ปต์คือ One to TEN
ประมาณว่าคนเดียว แยกร่างเป็น 10 คน

เทคนิคคือ
ใช้ขาตั้งกล้อง ถ่ายตำแหน่งเดียวกัน 10 รูป แล้วก็มาลบทีละเลเยอร์ในฟตช.

ตามความรู้สึกนะคะ คือ....ดาราคิดว่า มันก็ตามคอนเซปงานแบบสุดๆเลย
แต่...(จะมีแต่ไปทำไมเนี่ย...)  ง่ะ

แต่....ดาราว่ามันแคบไปค่ะ

มีความรู้สึกว่า งานแต่ละชิ้น มัน เหลี่ยมไปไหมคะ มันเลยมีความรู้สึก ไม่พลิ้ว

เอ่อ...คือ ดาราก็ดำดินมานะคะ เอาตามความรู้สึกนะคะ

แต่งานสวยทุกชิ้นเลยค่ะ และต้องบอกว่า ไอเดียบรรเจิดมากค่ะ  เจ๋ง

ไหว้ ไหว้

More than in exile...............Dead
More than dead..................Forgotten!!!!!!
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12 13 14 15 16 ... 43