หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9

ผู้เขียน หัวข้อ: เอส โชว์กล้วย(ไทย)  (อ่าน 71351 ครั้ง)
ขอบคุณครับ  ไหว้

ตัวอย่าง Layout อัลบั้มชุดใหม่ของกล้วยไทย...แต่ไม่ได้ใช้ละครับ เพราะงบหมด 555

ดูขลังมาก  ว้าววว

เจ๋ง เท่เหมือนเดิม

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ดูไฮโซอะ  กรี๊ดดดดด

ดูยุบยิบงามค่ะ  กรี๊ดดดดด

Las Noches Rubicundior
ขอบคุณน้องๆทุกคนครับ กำลังจะเอางานใหม่มาลงวันสองวันนี้เด๊อ รอแป๊บ

ยิ่งเก่า ยิ่งสวย ชอบของเก่าๆ เจ๋ง
Thank มากๆ :46:หามานานแว้ว
ดูคลาสสิค และเท่ไปอีกแบบเลย
คลาสสิคดีครับ
เก๋าดี  เจ๋ง เจ๋ง

DiggityDaw aka วัวโหดด
ดูตัวอย่างปกไปแล้ว มาดูเอ็มวีตัวแรกกันบ้างครับ

มิวสิค วิดีโอเพลง คน จากอัลบั้ม สิบสองสัตว์ ของกล้วยไทย อย่างเป็นทางการ งานนี้กำกับและตัดต่อโดยกล้วยไทย(ฉันเอง อิอิ)ล้วนๆ เนื่องจากกล้วยไทยไม่ได้ขายหน้าตา เลยออกมาอย่างที่เห็น 555 Concept จริงๆคือ "ถ้าคนดีๆเปรียบเสมือนมีผ้าขาวห่อหุ้มร่าง กายไว้ กิเลสก็คงเป็นสิ่งสกปรก ที่รอวันเปรอะเปื้อนแทรกซึมเข้าไปให้ถึงใน จิตใจของคน" ตอนแรกจะมีเรื่องราวมากกว่านี้ ทั้งเรื่องการเปรอะเปื้อนสิ่งสกปรก แต่ปรากฎว่าเวลาไม่พอ และมืดซะก่อน และได้มาเท่าที่เห็นครับผม

เพลงอื่นๆจะทยอยเอามาให้ดูให้ฟังกันคร้าบบบ

เชิญวิจารณ์กันเต็มที่เด๊อ

http://www.youtube.com/watch?v=gBZDzc3Gt8k

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ต.ค. 2008, 23:35 น. โดย eskimo » บันทึกการเข้า

ไม่ขายหน้าตาจริงๆ ด้วย  น้องดำ

Today you , Tomorrow me.
ตัวต่อไปขายครับขาย

มาละ

หนังสั้นประกอบเพลง ระบำแห่งความตาย จากอัลบั้มสิบสองสัตว์ของวงกล้วยไทย ฝีมือการกำกับของพี่ย้ง ทรงยศ สุขมากอนันต์ (แฟนฉัน , เด็กหอ , ปิดเทอมใหญ่หัวใจว้าวุ่น) ขอบคุณพี่ย้งที่ใ ห้เกียรติวงกล้วยไทยนะครับ นี่คือหนังสั้นที่โดดเด่นทั้งการเล่าเรื่อง การตีความจากเพลง และการใช้สัญลักษณ์สื่อความหมายทางด้านภาพ อยากให้ทุกคนได้ดูกันครับ

http://www.youtube.com/v/uExCIcROkis&hl=en&fs=1

ดูเสร็จห้ามถามนะว่าขายหน้าตาวงตรงไหน 555

ว้าววว  อ๊ากกกก หื่นนนนน  ว้าววว  อ๊ากกกก หื่นนนนน  ว้าววว  อ๊ากกกก หื่นนนนน

หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9