หน้า: [1] 2 3

ผู้เขียน หัวข้อ: บิ๊กต้าโชว์ของ  (อ่าน 20116 ครั้ง)
อยู่ฝ่ายเทคโนโลยี ของสโมสรนักศึกษาของคณะครับ เลยได้ทำงานกราฟฟิกเยอะหน่อย เริ่มทำงานมาก็ตั้งแต่ช่วงปลายปีที่แล้ว จนถึงตอนนี้ก็เยอะจนพอที่จะเอามาโชว์ได้บ้างแล้ว เหอะๆๆ

เริ่มจากงานล่าสุดก่อนละกัน

โปสเตอร์ เกียร์อีสานสัมพันธ์ ครั้งที่ 2

ภาพมันแปลงเป็น CMYK สีเลยเพี้ยนนิดหน่อยน่ะครับ

ตอนแรกรุ่นพี่ออกแบบมา แล้วผมเอามาแก้ต่อ แต่ไปๆ มาๆ ดูเหมือนจะทำใหม่ซะมากกว่า

รูปเกียร์ 3 มิติ ให้เพื่อนทำให้ ส่วนไดโนเสาร์เพื่อนวาดมาให้ผมสแกน+ลงสี

เดี๋ยวงานอื่นๆ จะทยอยนำมาลงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ส.ค. 2008, 09:53 น. โดย -= BIGTA =- » บันทึกการเข้า
เจ๋ง
ชีวิตตูก็เริ่มต้นจากการได้ออกแบบอะไรเล่นๆ ตอนทำสโมมหาลัยเหมือนกัน
ถ้าเห็นว่ามันสนุกและลุกนั่งสบาย ก็อย่าทิ้งขว้างไปนะครับ
หัดบ่อยๆ ทำบ่อยๆ ฝึกฝนบ่อยๆ แล้วจะดี เจ๋ง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
โปสเตอร์ค่ายยุวชนวิศวกรรมครั้งที่ 8

ทำเมื่อเดือนที่แล้วครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ส.ค. 2008, 02:26 น. โดย -= BIGTA =- » บันทึกการเข้า
อ้าวเรียน มข เหรอ  นึกว่ายัง ม ปลายอยู่เลย กรี๊ดดดดด

ไดโนเสาร์ แทนสัญลักษณ์การแข่งกีฬาต่างๆ ของเกียร์อีสาน

พวกนี้ทำตอนปิดเทอมเมษาครับ เพื่อนวาด ผมสแกน+ลงสี+ตกแต่ง

อันพวกนี้เป็นกีฬาที่จะแข่ง

ปรากฏว่า รูปพวกนี้ไม่ผ่านครับ  แหยะ   ก็เลยต้องทำใหม่ ตอนนี้กำลังออกแบบกันอยู่

มาสคอตตัวเก่า

ตอนนี้เปลี่ยนมาเป็นไอ้ตัวนี้แล้ว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ส.ค. 2008, 02:35 น. โดย -= BIGTA =- » บันทึกการเข้า
อ้าวเรียน มข เหรอ  นึกว่ายัง ม ปลายอยู่เลย กรี๊ดดดดด

เง้อออออ  อยู่ปี 2 แล้วคร้าบ  (หน้าแก่จนมีคนเข้าใจผิดว่าอยู่ปี 4  อี๋~)

เอา Poster มาทำเป็น Vinyl ครับ จากแนวตั้งเป็นแนวนอน

รู้สึกว่าลงตัวกว่าแนวตั้งแฮะ  ปลื้ม
 โห

เหมือนว่าเป็นกีฬาภายในคณะใช่มั้ยเนี่ย 555+ นักกีฬามีเฟืองติดตามตัวเป็น symbol
ผมมีน้องชายเรียนอยู่ มข เหมือนกัน :D แต่น้องชายอยู่ วิทยาศาสตร์ ละเฟือง 3d นั่นใช้อะไรทำ 3Dmax หรือ MAYA

เป็นกีฬาใหญ่อ่ะครับ รวมนักศึกษาวิศวะ(เกือบ)ทั่วภาคอีสาน

โลโก้ใช้ 3Ds Max ครับ ให้เพื่อนทำ
ตามมาดูจ้า
กีฬาประเภทอะไรอ่ะนั่ง กดจอยสติ๊ก หมีโหด~

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
\\วิินนิ่งไง จักรี

นี่ น้องๆ รู้จักร็อคแอนด์โรลอ๊ะป่าว
\\วิินนิ่งไง จักรี

ใช่แล้วครับ
 โวย มีวินนิ่งจริงๆหรอเนี่ย กีฬาเกียร์เนี่ยนะ  หยี

นี่ น้องๆ รู้จักร็อคแอนด์โรลอ๊ะป่าว
จริงสิครับ  ฮี่ๆ

กีฬาประจำประเทศไทย
หน้า: [1] 2 3