หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทำการ์ตูนอนิเมชั่น  (อ่าน 7617 ครั้ง)
คือผมอยากรู้ว่าการทำการ์ตูนอนิเมชั่น ที่เป็นลายเส้น การที่เราจะทำเนี่ย ต้องรู้อะไรบ้างครับ แล้วยากไหม พอดีว่าอยากทำเป็นลายเส้นง่ายๆใช้ในงานแต่งงานน่ะครับ ขอแบบหลักสูตรเร่งรัดมีไหมครับ ขอบคุณครับ อ๊าง~
หลักสูตรเร่งลัด 1
1 เปิดโปรแกรมแฟลช ลองใช้เครื่องมือให้คุ้น
2 ลองหาอ่านตัวอย่างจากจู๋อนุบาลแฟลช
3 ลองทำ ทำ ทำ และก็ ทำ มั่วไปเลยอย่าหยุดสักสามวัน
4 ย้อนกลับไปข้อ 1

หลักสูตรเร่งลัด 2
1 จ้างคนแถวๆนี้เอา เร็วกว่า งานดี ราคางาม น้ำใจเยี่ยม เปี่ยมด้วยคุณภาพ อาบด้วยหยาดเหงื่อ ฯลฯ

บางอย่าง มันก็ไม่ได้อย่างใจคิด ก็ต้องลองเสียอย่างสบายอย่างดูบ้าง อ๊ะ พูดอะไรวะตู คนละเรื่อง

ลายเส้นง่ายๆ แต่ทำให้สวยนี่แหละครับ ตัวยากเลย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
แล้วถ้าจะจ้างเนี่ยมีใครสนใจมั้ยคะ คือว่ามีคนออกแบบคาเรคเตอร์มาแล้ว เรามาวาดเป็นภาพ แล้วทำให้มันเคลื่อนไหวน่ะค่ะ ใครสนใจรบกวนขอเบอร์หลังไมค์ด้วยนะคะ  กรี๊ดดดดด

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
งานเร่งรัดมันจะๆไม่สวยหรอกครับ สำหรับผมนะ

มันจะเหลือแต่คำว่าเสร็จ สวยจะจากไป~

ใช่ซี้~

งานเร่งรัดมันจะๆไม่สวยหรอกครับ สำหรับผมนะ

มันจะเหลือแต่คำว่าเสร็จ สวยจะจากไป~

ใช่ซี้~

สำหรับผมงานเร่งมักไม่สวย แต่งานเผามักสวยกว่างานเร่งเสมอเลย  โวย

"...ถ้าสายตาเราชินกับในที่มืดแล้ว คงยากที่จะเพ่งมองโลกภายนอกได้..."
ตอนทำโปรเจก ส่ง อ. ผมเผาทีไร แผ่นอุ่นๆถึงมือ อ. เลย ฮ่าๆๆ

(อิอิ)

หน้า: [1]