หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: โปรแกรมทำสไลด์โชว์เจ๋งๆ  (อ่าน 36723 ครั้ง)
เห็นหลายตัวอ่ะค่ะ
แต่ไม่รู้ตัวไหนดี  หมีโหด~
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ต.ค. 2008, 14:39 น. โดย หมีโหด* » บันทึกการเข้า

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
พี่พึ่งได้ลองใช้ Pro Show Gold อะจ้ะ
ใช้ง่ายลูกเล่นก็พอไหวี มี sync ภาพให้พอดีกับเพลงด้วยล่ะ  กรี๊ดดดดด
คอนฟิร์ม Pro Show Gold อีกคนครับ ใช้ง่าย  หยี

เคยใช้แต่ MS Office PowerPoint 2007

ของเล่นเยอะดี

งบน้อย
ถ้าืทำเป็นวิดิโอ
ด่วนๆก็ Ulead (แนะนำๆ)
ฉุกเฉินก็ Movie Maker
ว่างหน่อยก็ Adobe Premiere ครับ

ถ้าทำเป็นแฟลชก็
flash slideshow maker

ใช้ทำเป็น Gallery ได้ด้วย

ไปหา Pro Show Gold  มาลองมั่งดีกว่าครับ ^^

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
ขอบคุณค่า  จ๊วบ

Pro Show Gold นี่ไม่เคยใช้ครับ ไว้จะลอง  ไหว้

แต่ที่เคยใช้ก็ Ulead ใช้ง่ายเหมือนกัน ตัดวีดีโอได้ด้วย
picasa ก็ทำได้ครับ แต่ยังไม่เคยใช้
แต่ใช้ทำงานนำเสนออาจารย์ง่ายๆ ก็ทำ power point

Pro Show Gold โหลดมาแล้วล้ะ  ลันล้า
กำลังศึกษาอยู่  เจ๋ง

ผมก็ใช้แต่ Ulead ง่ายดี  เจ๋ง

เดี๋ยวจะลองไปใช้ Pro Show Gold ดู  ปลื้ม

ยูหลีดก็ใช้นะ แต่มันธรรมดาไปอ่ะ อยากลองของใหม่  เศร้า

ถามหน่อยค่ะว่า ยูหลีด ทำไมเทมเพลตมันน้อยจัง ให้มาอันเดียวเอง  หมีโหด~

โหลดเพิ่มได้ครับ  เจ๋ง

รู้สึกลุงซันเคยลงไว้ในจู๋ V2D มั้ง จำไม่ได้แล้ว

หาไม่เจออ่ะ  ฮือๆ~

คุ้ยแล้วไม่ได้อยู่ในจู๋ V2D - -" (และไม่รู้อยู่ไหน สงสัยจำผิด)

แต่มีคนเคยลงไว้(ที่ไหนสักแห่ง)ว่ามันโหลด plug-in หรืออะไรนี่ล่ะ มาลงเพิ่มได้

ทั้ง template และ effect

ย้ำอีกกี่ทีก็ Proshow จ้ะ เกย์ออก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ย้ำอีกกี่ทีก็ Proshow จ้ะ เกย์ออก

อะถูก !!!  เกย์ออก
effect เยอะจนไม่รู้จะใช้อันไหน ลายตาไปหมด
หน้า: [1] 2