หน้า: 1 ... 20 21 22 23 24 25 26 [27] 28 29 30 31 32 33 34 ... 37

ผู้เขียน หัวข้อ: ฝึกถ่ายรูปประจำเดือนพฤศจิกายน 2551  (อ่าน 260677 ครั้ง)
เดือนนี้มันจริงๆวุ้ย
ถ่ายยากมาก มีแต่รูปขาดๆเกินๆ

Wating for the rain

จ้องอยู่พักหนึ่ง มันไม่รู้สึกว่าเหงาแฮะ
แต่ก็นึกไม่ออกว่ามันเป็นอารมณ์แบบไหน  กร๊าก

ทำให้นึกถึงรูปหนึ่งในหนังเรื่อง กั๊กกะกาวน์
ที่เป็นรูปขาวดำของต้นไม้ต้นหนึ่ง ที่เปรียนต้นไม้ยืนต้นเพียงลำพังเดียวดาย
แต่ในความเดียวดายนั้น ก็แฝงไว้ด้วยความมั่นคง

ก็ถ้ารูปนี้เป็นต้นไม้เต็มต้น ที่ยืนต้นเดี่ยว ในด้านหนึ่ง ในภาพที่เป็นแนวนอน
น่าจะให้อารมณ์เหงาได้ดีกว่านี้นะ

Today you , Tomorrow me.
ใช่ๆ รู้สึกเหมือนต้นไม้มีเพื่อนมากมาย สนุกดี
เดี๋ยวพอฤดูใบไม้ผลิ พวกเราก็จะสวยเช้งพร้อมๆ กัน ยิ้มน่ารัก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
วันนี้ได้ภาพเหงาๆ มาเยอะครับ
เพราะไปทำบุญที่บ้านสัตว์พิการปากเกร็ดมา
แต่เลือกเอาภาพที่อารมณ์ไม่เหมือนภาพอื่นมาประลองในนี้ละกันจ้ะ

โอ้ว่าแม่ดอกฟ้า หมาวัดถูกทอดทิ้ง
ทั้งที่ทำทุกสิ่ง ทุ่มเทถึงที่สุด

หมาเป็นหมู่ก็เหงาพร้อมกันหลายตัวได้เหมือนกันแฮะครับ
เดี๋ยวปีหน้ามาใหม่นะหมาๆ :หิว:

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เหมือนหมากำลังมองอะไรบางอย่าง ที่มองแล้วมันไม่เหงาแฮะ
มันรายล้อมเข้ามาสนใจอะไรที่เห็นข้างหน้า

มันเหงาเพราะเราบอกว่ามันเหงามากกว่า

// อ้อ ไอ้ตัวตรงกลางนี่แหละ ที่ทำให้มันไม่เหงา

แต่ถ้ามาแค่นี้ เริ่มเหงาแล้ว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 พ.ย. 2008, 19:37 น. โดย นายโอ้เอ้ » บันทึกการเข้า

เหงาออก ตามันเหง๊าเหงา
หน้าตามันเหงาทุกตัวเลย  ฮือๆ~

ตัวคนเดียว :]
ผมว่ารูปสองตัวนี้เหงามากครับ สายตามันโหยหาไออุ่นมากๆ

ถ้าเดือนนี้ ตั้งว่า จ๋อย
เข้าวินเลยแอน
ทั้งเหงา ทั้งจ๋อย
ไอ้ตัวกลางใช้มั้ยที่จ๋อย

บอกตรงๆ ตอนแรกเห็น 2 ตัวแหละ ไอ้ที่ก้มหัวอยู่มองไม่เห็น  กร๊าก

วันนี้ได้ภาพเหงาๆ มาเยอะครับ
เพราะไปทำบุญที่บ้านสัตว์พิการปากเกร็ดมา
แต่เลือกเอาภาพที่อารมณ์ไม่เหมือนภาพอื่นมาประลองในนี้ละกันจ้ะ

โอ้ว่าแม่ดอกฟ้า หมาวัดถูกทอดทิ้ง
ทั้งที่ทำทุกสิ่ง ทุ่มเทถึงที่สุด

เหงาจริง !!  โวย

:)

ครึ่งชีวิตที่เหลือ
แก้วที่หลุดออกมาครึ่งนึงด้วยอุบัติเหตุ ตั้งอยู่ในห้องนอนแบบโดดเดี่ยวมาก
แบบว่าตั้งอยู่แค่ครึ่งนึง ท่ามกลางของอย่างอื่นที่เขาเต็มๆกัน

ลองสื่ิอความเหงาออกมาจากของที่ทื่อๆดู ไม่รู้ว่าดูแล้วเหงาหรือเปล่า
เชิญ ติชมได้ครับ ไหว้

เหมือนจะเข้าเค้า นะครับ
แต่ก็ ขาดวิ่นแหว่งๆ ยังไงก็ไม่รู้
ไม่เหงา  ดูออกเหมือนจะเศร้า แต่ก็ไม่เศร้า
เมื่อก่อนขณะผมเขียนงานเพื่อ ส่งไปลงมติชน
บรรณาธิการบอกว่า ยังไม่ถึง ผมถามเขาว่า
อะไรคือถึง อะไรคือไม่ถึง เขาบอกว่า
ทำไปสักพักแล้วเราจะรู้เอง พัก ของเขา
ไม่จำกัดเวลาด้วยนะครับ
อาจจะนาน อาจจะไว
เหมือนงานนี้ก็หมายความเดียวกับ
ที่บรรณาธิการบอกนะครับ

มีแนวทางที่ดีแล้ว อย่าเพิ่งเลิกแล้วจะเหงา
หรือ บางทีต้องลองแอบรักใครดูนะครับ
อาจจะเหงา จับใจ เจ๋ง

ไหว้

พักซน
เอ แต่เด็กคนนี้หน้าตาก็ไม่น่าซนนะ
แต่ไม่เหงาหรอก ลูกคนรวยเวลามอง
คนส่วนใหญ่จะเหมาเอาว่า คงไม่เหงา(อาจจะไม่เป็นความจริงก็ได้)
แต่เด็กคนนี้เครื่องแต่งกาย ดูดีมีอันจะกิน
ผมมองเห็นว่าข้างนอกภาพนั้นอาจจะมี อาม่า อางกง อาอึ้ม
อาป๊า ม่ามี๊ และพี่เลี้ยงอีกสามคนตามประกบ
เด็กคนนี้ไม่เหงาแน่นอนครับ
ถึง จะเล่นคนเดียวก็ไม่เหงา
แม้ตัวหนังสือจะชี้นำผมว่า เหงานะเล่นคนเดียวเหงานะ
แต่ผมทำใจเชื่อไม่ได้นะครับ

ว่า เขาเหงา

ชื่อภาพ : เสือเฒ่า ก็เหงาเป็น

เหงา ในแง่นี้
ผมว่า โอเคนะครับ
ตีความข้ามไปเลย
ข้ามความเหงา เพ้อละเมอพกไปเลย
ผมถึงบอกว่า ความเหงามีหลายแบบ
โคตรจะหลายแบบเลย

ผมว่าภาพนี้เข้าโจทน์อย่างแรง
แรง ตรง ชัด สุดๆ แล้ว
(ไม่ใช่เหงาเพราะ ไม่มีใคร หรือเหงาเพราะแอบรัก
หรือเหงาเพราะเหงา แต่นี่เหงาเพราะ ไม่ได้ปลดปล่อย  ยิ้มน่ารัก)

ชอบครับ
เจ๋งครับ

ความเหงา ในอีก มิตินึง
มิติเหมือนกับรูปปะรโยคที่ว่า

คุณค่ะ เหงาไหม?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 พ.ย. 2008, 09:01 น. โดย นาย ภาณุพันธุ์ » บันทึกการเข้า

ชื่อภาพ : อ้างว้าง

อันนี้เหมือภาพแรกที่ส่ง
เพียงเปลี่ยนจากคนเป็นสัตว์

มีมา 2 มุมไม่รู้ว่ามุมไหนจะดูเหงากว่ากัน
แต่ชอบรูปแรกมากกว่า

ผมรวบทั้งสองถาพเลยนะครับ
เพราะเป็นบริทบเรื่องราวเดียวกันนะครับ
และ มันไม่เหงา ครับ
ดูแล้ว เหมือน หมาหวั่นใจมากกว่า
(ภาพที่สองนะครับ)
หวั่นใจว่า เขาจะมาปล่อยเราทิ้งไหมหว่า  ยิ้มน่ารัก

ผมลองคิด(อีกว่า)
รูปแรกเปลี่ยนหมาเป็นสาวผมยาวโดนลมสยาย
ผินหน้าไม่มองทะเล หันหลังให้กล้อง
แบบนั้น ในบรรยากาศแบบนี้
คงเหงาเหมือนกันนะ

เดือนนี้มันจริงๆวุ้ย
ถ่ายยากมาก มีแต่รูปขาดๆเกินๆ

Wating for the rain

สวัสดีปุก
ปุกถ่ายรูปสวยนะ  เจ๋ง
แต่รูปนี้ ยังเกินอยู่
พอเกินแล้วก็ไม่เหงาครับ
ถ้าเอามุมขวามุมเดียว
ตัดซ้ายทิ้งไปก็พอกล้อมแกล้มนะครับ

ต้นไม้ไร้ใบ มีโอกาสเหงามากที่สุด
ในบรรดารูปทั้งหมดแล้ว
เพราะ ไม้ทิ้งใบเป็นสัญลักษณ์
ของความโรยราไร้เรี่ยวแรง
ไม่ใช่สัญลักษณ์ของความงอกเลยงดงาม
ไม่ไร้ใบยืนต้นตาย นี่แหละโคตรเหงาแล้ว

สถานที่พร้อม อุปกรร์พร้อม
เวลาพร้อม อยู่ที่ผู้ถ่ายทอดนะครับ
นอดูอีกครับ  เจ๋ง

หน้า: 1 ... 20 21 22 23 24 25 26 [27] 28 29 30 31 32 33 34 ... 37