หน้า: 1 ... 19 20 21 22 23 24 25 [26] 27 28 29 30 31 32 33 ... 37

ผู้เขียน หัวข้อ: ฝึกถ่ายรูปประจำเดือนพฤศจิกายน 2551  (อ่าน 260530 ครั้ง)

ครึ่งชีวิตที่เหลือ
แก้วที่หลุดออกมาครึ่งนึงด้วยอุบัติเหตุ ตั้งอยู่ในห้องนอนแบบโดดเดี่ยวมาก
แบบว่าตั้งอยู่แค่ครึ่งนึง ท่ามกลางของอย่างอื่นที่เขาเต็มๆกัน

ลองสื่ิอความเหงาออกมาจากของที่ทื่อๆดู ไม่รู้ว่าดูแล้วเหงาหรือเปล่า
เชิญ ติชมได้ครับ ไหว้
ชอบนะ แต่อยากให้มีอีกซีกที่เหลืออยู่ในรูปด้วย อาจจะอยู่ไกลๆ เบลอ แตกๆ
เอ๊ะ หรือนั่นจะสูญเสีย แต่ก็ก็เหงาเพราะสูญเสียได้นี่นา

ปล. สัดส่วนแก้วใหญ่ไปหรือเปล่า เมื่อเทียบกะขนาดภาพ
ปล.2 พื้นทำด้วยอะไรง่ะ.. สวย กรี๊ดดดดด

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
พื้นไม้ขัดเงาธรรมดานี่แหละครับ แต่มีล้อเก้าอี้ลากๆจนไม่เงาแล้ว กร๊าก
ทรัพยากรดีมากเลยแมค แต่มุมมองยังไม่ได้
ลองเอาใหม่นะ ใช้แก้วนี่แหละ ไอเดียนี้เลย
ลองหาวิธีเล่นกับมันให้ดูเง้าเหงากว่านี้ดูสิ เจ๋ง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
อ๊ะๆๆ เกือบได้แล้วนะเนี่ย กรี๊ดดดดด

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R

ไหว้

( w a i y e ☆*━━━━‥・
ชื่อภาพ : เสือเฒ่า ก็เหงาเป็น

กาก
อย่าหาว่าอย่างงั้น อย่างงี้  ไหว้
นี่ไปถ่ายที่พัืทยามาเหรอคะ  ฮือๆ~

Las Noches Rubicundior
สวนลุมครับ  งง

กาก
บรรยากาศของภาพ เหมือนลุงแกเดินเหล่สาวนะครับ
เป็นสาวที่ไม่ค่อยสาวเท่าไหร่

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

ชื่อภาพ : อ้างว้าง

อันนี้เหมือภาพแรกที่ส่ง
เพียงเปลี่ยนจากคนเป็นสัตว์

มีมา 2 มุมไม่รู้ว่ามุมไหนจะดูเหงากว่ากัน
แต่ชอบรูปแรกมากกว่า

Today you , Tomorrow me.
ทั้งสองภาพมันยังขาดๆ อยู่นะครับ
คือถ้าดูสองภาพต่อกันถึงจะได้คำตอบว่าเรื่องราวมันเป็นยังไง
แต่ถ้าดูแค่ภาพบน เหมือนน้องหมากำลังมองอะไรอยู่ (มองทางซ้ายด้วยใช่ไหม)
ความคลุมเครือมันทำให้ไม่แน่ใจน่ะครับว่าพระเอกในนั้นกำลังจะบอกอะไรเรา มันเลยไม่ใช่เหงาอย่างที่ตั้งใจ
ถ้าเกิดว่าย้ายมุมถ่ายไปอีกนิดให้ส่วนหัวของหมาพ้นจากเส้นชะง่อนหิน (ดูอย่างภาพล่าง)
มันน่าจะได้อารมณ์หมาทองทะเล(ที่ไกลสุดลูกหูลูกตา)มากกว่านี้ครับ

ส่วนอันล่าง ทำหน้าที่เป็นคำตอบของภาพแรกครับ
การจัดสัดส่วนภาพแบบนี้ทำให้ตู(เท่านั้น)ดูแล้วได้ใจความว่า น้องหมากำลังมองอะไรใกล้ๆ อยู่เท่านั้น
ด้วยเพราะนายแบบมีนัยน์ตาไม่เศร้าเหมือนหมาไทยปากมอมด้วใยแหละ มันเลยสื่ออออกมาไม่ชัดครับ

หมามันมองนกอยู่หน่ะ  กร๊าก

Today you , Tomorrow me.
บรรยากาศของภาพ เหมือนลุงแกเดินเหล่สาวนะครับ
เป็นสาวที่ไม่ค่อยสาวเท่าไหร่

ใช่ครับ  กรี๊ดดดดด

เสือเฒ่าเหงา เลยออกมาเหล่สาวครับ  กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

กาก
เดือนนี้มันจริงๆวุ้ย
ถ่ายยากมาก มีแต่รูปขาดๆเกินๆ

Wating for the rain
หน้า: 1 ... 19 20 21 22 23 24 25 [26] 27 28 29 30 31 32 33 ... 37