หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ... เต่าสามขา E-magazine ชมรมคนรักเกาะสุรินท  (อ่าน 12306 ครั้ง)
... เข้ามาบอกครับ ว่า E-magazine Online  "เต่าสามขา" ของชมรมคนรักเกาะสุรินทร์ ...
... ใช้ f0nt จากเว็บนี้ทั้งหมดเลย เย้! ...
... ไปดูได้ที่นี่ครับ ...

www.savekohsurin.com/leglegleg

... ชมรมคนรักเกาะสุรินทร์ เป็นชมรมอนุรักษ์ธรรมชาติครับ ...
... จริงๆเราก็รักทุกที่ไม่ว่าจะเป็นป่าเขาลำเนาไพร ฮ่วย หนอง คลอง บึง (ไอ่ 'ห้วย' นี่ เล่นมุขนะ เยาวชนอย่าจำไปเขียนจริงๆนะจ้ะ) ...
... แต่ที่เรารักกันจริงๆ และจัดกิจกรรมลงไปรักษ์ด้วย คือเกาะสุรินทร์ครับ เน้นพื้นที่กันไปเลย จะได้ดูแลกันได้อย่างเมามัน ...
...
... เราตั้งใจจะเป็นเฟืองตัวหนึ่งในการกระจายจิตสำนึกดีๆสู่สังคม ในแง่ของการท่องเที่ยวเชิงอนุรักษ์ ...
... เราจึงคิดผลิตสื่อมาในรูปแบบ magazine online โดยที่ได้แรงบันดาลใจจาก "ฟ้อนสุดฯ" นี่แหละครับ ...
... เล่มแรกของเราคลอดออกมาใน theme "สัมปทานอุทยานฯ" ...
... ซึ่งเราก็เร่งรีบทำกันจริงๆ เพื่อให้ทันกับสถานการณ์ปัจจุบัน ...
... ที่แม้ประชาชนอย่างเราๆจะค้านกันอย่างหนัก แต่กรมทรัพย์ ก็ยังยืนยันจะทำต่อให้ได้ ...
... โดยอาศัยข่าวการเมืองอันร้อนแรง กลบข่าวสัมปทานอุทยานไปซะหมด ...
...
... อยากให้ลองอ่านกันดูครับ เป็นหนังสือทำมือที่ทำจากใจ ...
... เขียนโดยนักท่องเที่ยว ถ่ายภาพโดยนักท่องเที่ยว จัดรูปเล่มโดยนักท่องเที่ยว คนธรรมดาๆที่รักธรรมชาติ ...
... ที่ต้องการเป็นเสียงเล็กๆออกไปสู่ให้สังคมอีกแรงหนึ่งครับ ...

...

... ขอบคุณ f0nt สวยๆทุกตัวจากใจครับ ...
... ทุกตัวอักษรสวยงาม และใช้งานได้ดีมากๆ ลดความปวดหัวเรื่องภาษาไทยในโปรแกรมกราฟฟิคไปได้มากจริงๆ ...
... f0nt.com จงเจริญ ...

... ป.ล. ขออวยชัยให้เว็บมาสะเต้อเจ้าบ่าวหมาดๆ มีแอนน้อยไวไว ...

อ๊าง~
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 พ.ย. 2008, 15:43 น. โดย pixel » บันทึกการเข้า

-Living without a goal is nothing-
ขอบคุณมากๆ ครับ กรี๊ดดดดด
เรื่องการสัมปทานอุทยานเราก็มีคุยกันในกระจู๋ห้องนอกบ้านเหมือนกัน
ขออนุญาตนำไปโฆษณาประชาสัมพันธ์ในหน้าแรกของเว็บนะครับ ได้ไหมเอ่ย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
^
... ยินดีอย่างแรงแรงครับ ...

อ๊าง~

(^ ชอบหน้านี้จัง)

-Living without a goal is nothing-
กิ๊ซ ได้แรงบันดาลใจมาจากฟ้อนสุดฯ โด้ย หยี

ของเค้าดีจริงๆ โนะ หยี

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
เจ๋งมากเลยครับ  กึ๋ยๆ

อันออนไลน์นี่ สคริปที่ใช้เจ๋งมากเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 พ.ย. 2008, 01:23 น. โดย จักรี » บันทึกการเข้า

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
แปะแล้วนะครับ เข้าไปอ่านแล้วด้วย
ภาพถ่ายสวยเพลินตามากๆ ครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ตามมาจากหน้าแรก  กรี๊ดดดดด

ปิดเทอมใหญ่นี้จะไปพังงาพอดีครับ

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
แปะแล้วนะครับ เข้าไปอ่านแล้วด้วย
ภาพถ่ายสวยเพลินตามากๆ ครับ

... โฮ่ว รวดเร็วฉับไวจริงๆ ...
... ขอบคุณมากๆเลยครับ ...

จ๊วบ

เจ๋งมากเลยครับ  กึ๋ยๆ

อันออนไลน์นี่ สคริปที่ใช้เจ๋งมากเลยครับ

... ผมทำไม่เป็นครับ เลยใช้บริการ issuu.com เอา ...
... ที่เห็นนั่นแค่ upload pdf ขึ้นไปเอง เค้าทำที่เหลือให้หมดเลย ...

แป๊ะยิ้ม

ดีมากเลยค่า อ่านแล้วอยากเลิกทำงานไปเป็นชาวเกาะจะได้ว่ายน้ำกับเต่าทะเล  (อิอิ) (อิอิ) (อิอิ)
หน้า: [1]