หน้า: [1] 2 3 4

ผู้เขียน หัวข้อ: ไดรฟ์อ่าน CD หายค่ะ  (อ่าน 35403 ครั้ง)
อยู่ๆ ไดรฟ์ก็หายต๋อมไปเลยค่ะ
ลองใส่ซีดีเข้าเครื่องก็มีเสียงอ่านแต่ว่าไม่มีอะไรเกิดขึ้นอะค่ะ (เหงื่อแตกพลั่ก)
เพราะว่าเครื่องเสียหรือว่าอะไรอ้ะคะ

จะลองลงไดรฟ์เวอร์ก็ไม่รู้ว่าต้องดูอะไรตรงไหน
ดูอาการเบื้องต้นอะไรได้บ้างป่าวคะ ขอความกรุณาด้วยค่า

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
เย้ หายเหมือนกัน แต่อ่านดีวีดีได้นะ กรี๊ดดดดด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ทั้งซีดีและดีวีดีไม่ได้เลยพี่แอน (เหงื่อแตกพลั่ก)
บางแผ่นมีเสียงอ่านแต่ไม่มีอะไรขึ้นมาเลย
บางแผ่นเสียงครืดๆๆๆๆ ตึกๆๆๆ กลัวเจ๊งเลยรีบดึงออกมาก่อน ฮือๆ~

ลองคลิ๊กขวาที่ My Computer เลือก Properties
แล้วไปที่ Hardware เลือก Device Manager
สังเกตดู DVD/CD-ROM Drives ว่าปกติรึเปล่า
ถ้าไม่ปกติคือจะไม่มี sub ย่อยออกมา
หรือ icon หน้า sub มี X สีแดงขีดอยู่

ไม่ได้ไปทำอะไร
ก็หายไปเฉยๆเหรอจ้ะ อู้ย..

Las Noches Rubicundior
ลองคลิ๊กขวาที่ My Computer เลือก Properties
แล้วไปที่ Hardware เลือก Device Manager
สังเกตดู DVD/CD-ROM Drives ว่าปกติรึเปล่า
ถ้าไม่ปกติคือจะไม่มี sub ย่อยออกมา
หรือ icon หน้า sub มี X สีแดงขีดอยู่

ไม่มีอย่างที่บอกเลยแหละค่ะ
มันเป็นแบบเนี้ย

แต่ laptop มีเครื่องอ่านดีวีดีจริงๆ นะ ฮือๆ~

note book ใช่มั้ย  ไอ้มืดหมี

เครียดเลยแบบนี้  (เหงื่อแตกพลั่ก)

จะคิดว่าสายแพร์หลุดก็เป็นไปได้ยาก(มาก)
เดี๋ยวมันคงกลับมาเองมั้งครับ  เอือม

ลองลงไดรฟ์เวอร์ดูใหม่หรือยังครับ

เคยเป็นเหมือนกัน โดนไวรัสไป ลงไดรฟ์เวอร์ใหม่ก็กลับมาเลย

ตรง other device นี่คือคอมมันยังไม่รู้จักหรือเปล่าครับ?

ลงไดรฟ์เวอร์ไม่ครบหรือเปล่า

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
http://community.thaiware.com/thai/index.php?showtopic=303314

กรี๊ดดดดด จะเหมือนกันไหมนะ

Las Noches Rubicundior
เดี๋ยวจะลองดูนะคะพี่เฟิร์น กรี๊ดดดดด ขอบคุณค่า บวกๆ บวกเอ็มด้วย เอิร์ธด้วย

ตะกี้ตูตัดสินใจจะฟอร์แมตเครื่องใหม่อีกรอบ
ปรากฏว่าทำไม่ได้ เพราะเครื่องมันไม่อ่านแผ่นซีดี
เรียกว่าบูตจากซีดีก็ไม่ติด เห็นแต่ดีวีดี

พอ หมดกัน ซื้อใหม่ดีกว่า ฮือๆ~

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ถอดเครื่องอื่นมาเสียบก็ได้นี่ เครื่องข้างหลังเจ้าของไม่อยู่ ก็รื้อเลยๆ  (อิอิ)
อ๋า มันเป็นเครื่องในแล็ปท็อปค่า ฮือๆ~
(พยายามจะเรียกว่าแล็ปท็อปแทนโน้ตบุ๊กละ เพราะจริงๆ มันไม่ได้เรียกว่าโน้ตบุ๊กใช่ไหม)

เคยลองเรียกแล็บทอปเหมือนกัน แต่ฟังดูกระแดะ เลยโน้ตบุ๊กเหมือนเดิม กร๊าก

เคยลองเรียกแล็บทอปเหมือนกัน แต่ฟังดูกระแดะ เลยโน้ตบุ๊กเหมือนเดิม กร๊าก

กร๊าก/ ผมมีคนมาว่าเลยครับไม่ได้รู้สึกเองด้วย

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
หน้า: [1] 2 3 4