หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากรูปที่ไหนดี  (อ่าน 5718 ครั้ง)
สมมุติว่าเราจะสร้างอัลบั้มของตัวเอง แบบ picasa แต่จะเอาภาพเหล่านั้นไป post ตามบอร์ดด้วย

รู้สึกของ picasa เวลาเอาไปโพสต์จะเห็นมั่งไม่เห็นมั่งไม่รู้เพราะอะไร
แล้วใครใช้เจ้าไหนอยู่มั่งครับ  ไหว้

นักเขียนการ์ตูนรายปี
มัลติพลาย กับ โฟโต้บัคเก็ตค่ะ  กรี๊ดดดดด
ถ้าจะเอาง่ายสุดก็ Photobucket ครับ

แต่ถ้าจะเอาแบบที่เอาไปต่อยอดได้หลายอย่างมากๆๆๆๆๆๆ
และเป็นเว็บที่จะอยู่กับเราไปอีกนานแสนนาน ก็แนะนำ Flickr จ้ะ
อ้อ อย่าลืมลง อทช ลิงน้อย Greasemonkey และลงสคริปต์ที่ชื่อ Allsize+ นะ
แล้วชีวิตจะง่ายขึ้นมากๆ เกย์ออก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
flickr มันเต็มอ่ะ  กร๊าก

นักเขียนการ์ตูนรายปี
แอ้ใช้ imageshack.us มาสองสามปีแล้วค่ะ
ไม่ค่อยมีปัญหานะคะ แค่เก็บรูปแล้วโพสต์อย่างเดียวเลย..  อ๊าง~

วางเครื่องที่ IDC เล้ยย  โวย
flickr มันเต็มอ่ะ  กร๊าก

ถ้าเกิน 200 ภาพแล้วมันจะแสดงแค่ 200 ล่าสุดครับ
แต่ภาพก็ไม่ได้โดนลบไปไหนนะ ยังอยู่เหมือนเดิม

ผมจ่ายมันปีละ 800 จะได้แสดงภาพไว้ตลอด+ฝากและอัปได้ไม่อั้น
นี่เป็นเว็บเดียวในโลกที่ยอมจ่ายตังค์ให้มันเลยเนี่ย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ยอมจ่ายเลยเหรอ ไม่น่าเชื่อ  กรี๊ดดดดด
สงสัยค่ะแอน ใน flickr ของพี่ไม่กล้าฝากเยอะค่ะ เพราะไม่เข้าใจ
อย่างถ้าเกิน 200 ภาพแล้ว ภาพเก่าที่เราส่ง url ไปแปะไว้ตามบอร์ดมันจะแสดงไหมคะ
คือนานๆ จะใช้ flickr สักที ก็เพราะความไม่เข้าใจนี่แหละ แต่ชอบที่มันโหลดไวดี

ภาพเก่าๆ แสดงตามปกติครับ ไม่มีวันลบด้วยแหละ
ข้อดีของ Flickr คือมันให้พื้นที่เราไม่จำกัด
แต่(สำหรับผู้ใช้ฟรี)จำกัดอัตราการอัปโหลดวันละเท่าไหร่ๆ ก็ว่าไป
แต่ถ้้าจ่ายมันแล้วก็จะไม่จำกัดอะไรเลย ใช้ไปเลยพ่อคุณแม่คุณ

ย้ำอีกทีว่าชอบตรงที่มันเป็นเว็บอันดับหนึ่ง ที่เว็บอื่นหรือโปรแกรมอื่นดึง API ไปใช้ได้ตามใจชอบ
เลยมีคนพัฒนาเครื่องมือเอย ปลั๊กอินเอยเอาไว้เล่นกะมันมากมายไม่อั้น ไม่อั้น ไม่อั้นนนนนนน

(ถ้าใครใช้แล้วลองสมัครเข้า http://www.flickr.com/groups/f0nt/ ด้วยนะครับ เกย์ออก)

ขอบคุณนะค้า..
จะนำไปพัฒนาวิธีการใช้ต่อไปค่ะ
 ไหว้

ผมก็อยากจ่ายตังค์ใช้ flickr เหมือนกันนะเนี่ย กรี๊ดดดดด

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~
ภาพเก่าๆ แสดงตามปกติครับ ไม่มีวันลบด้วยแหละ
ข้อดีของ Flickr คือมันให้พื้นที่เราไม่จำกัด
แต่(สำหรับผู้ใช้ฟรี)จำกัดอัตราการอัปโหลดวันละเท่าไหร่ๆ ก็ว่าไป
แต่ถ้้าจ่ายมันแล้วก็จะไม่จำกัดอะไรเลย ใช้ไปเลยพ่อคุณแม่คุณ

ย้ำอีกทีว่าชอบตรงที่มันเป็นเว็บอันดับหนึ่ง ที่เว็บอื่นหรือโปรแกรมอื่นดึง API ไปใช้ได้ตามใจชอบ
เลยมีคนพัฒนาเครื่องมือเอย ปลั๊กอินเอยเอาไว้เล่นกะมันมากมายไม่อั้น ไม่อั้น ไม่อั้นนนนนนน

(ถ้าใครใช้แล้วลองสมัครเข้า http://www.flickr.com/groups/f0nt/ ด้วยนะครับ เกย์ออก)

เรียบร้อยยยยย  :หิว:

เกือบลืมไปเลยว่าเคยแนะนำตัว
http://gallery.icez.net/ ฮิ้ววว (แต่ยังไม่มีระบบ code เอาไปแปะหน้าเว็บเลย T_T)

ผมขาประจำใช่ไอซ์นี่แหละ  เกย์ออก

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
หน้า: [1] 2