หน้า: 1 2 [3] 4 5

ผู้เขียน หัวข้อ: มีวิธีบล็อกบิทในแลนไหมคะ  (อ่าน 46401 ครั้ง)

เคยประสบปัญหานี้เหมือนกันครับ  หน้ามึน

มันคือห้องเยื้องๆกับผมนี่เอง เมื่อก่อนโหลดบิททุกวัน พอสักสามทุ่มเน็ตจะล่มแล้ว
บางทีผมก็แอบฟังเสียงว่ามีเสียงปิดประตูห้อง แล้วเน็ตล่มหรือเปล่า พอจับบ่อยๆเข้าก็เป๊ะครับ  ฮิ้ววว

สุดท้ายหาโปรแกรมมายิงเครื่องมัน ( ยิงปุ๊บเน็ตติดปั๊บน่าอัศจรรย์ใจ ) สนุกสนานร่าเริง  :หิว:

ต่อมามันเปิด firewall ครับ ยิงไม่ได้ เลยพาเพื่อนอีกสามคนไปเคาะห้องมัน แล้วถามว่าโหลดบิทหรือเปล่าครับ
มันก็บอกว่าเปล่านี่ครับ แต่พอกลับห้องแล้วเน็ตก็ใช้ได้ตามปกติ ( คาดว่ามันกลัวเลยปิดบิท )

สุดท้ายทนไม่ไหวเลยไปบอกออฟฟิศข้างล่าง เลยปรับห้องมันซะ  ฮิ้ววว

perfectionist
tip: วิธีโหลดบิตไม่ให้รบกวนเพื่อนบ้านมาก

1) จำกัด speed ขา upload ไม่เกิน 5 KB/s
2) จำกัด speed ขา download ไม่เกิน 50% ของความเร็วเน็ต
3) ใช้โปรแกรม cfosspeed ช่วย
4) ลง DU Meter ดูการใช้งานเน็ตไม่ให้มากผิดปกติ

เวลาเรานั่งบ่นๆ ด่าๆ เรื่อยเปื่อย เค้าก็ไม่สนใจ  เอือม
เป็นลูกของคนใหญ่ๆโตๆ มีการพูดว่าเน็ตเป็นอะไรเหรอคับ ผมเล่นไม่ได้เลย

อ๋อแน่สิ  โวย
ก็มึงเอาแบนวิธไปโหลดบิทหมดแล้ว

โวย โวย โวย โวย โวย

// แก้ไขค่ะ บอกเจ้าตัวแล้ว ยังไม่สนใจเลย
เราด้านแค่ไหน เค้าด้านกว่าเยอะค่ะ เล่นอยู่คนเดียว

แล้วคนใหญ่ๆ โตๆ ในบริษัทเค้าไม่มีปัญหาว่าใช้เน็ตไม่ได้บ้างเหรอ
ที่บริษัทพี่เข้าใจนะ เวลาผู้บริหารจะส่งเมล๋ธุรกิจด่วนแล้วส่งไม่ได้ เจอพวกโหลดไม่ดูเวลาเนี่ย พี่บอกไปเลยว่าใครโหลดบิต ไม่รอดแน่ๆ
แล้วคนใหญ่ๆ โตๆ ในบริษัทเค้าไม่มีปัญหาว่าใช้เน็ตไม่ได้บ้างเหรอ
ที่บริษัทพี่เข้าใจนะ เวลาผู้บริหารจะส่งเมล๋ธุรกิจด่วนแล้วส่งไม่ได้ เจอพวกโหลดไม่ดูเวลาเนี่ย พี่บอกไปเลยว่าใครโหลดบิต ไม่รอดแน่ๆ

เค้าไม่ค่อยได้เล่นค่ะ
เพราะเค้าใช้พวกหนูทำ  เอือม
พี่ออกกฎห้ามโหลดบิตด้วยน่ะ บอกไปเลยว่าโหลดแล้วทำปัญหากับคนส่วนใหญ่อย่างไรบ้าง ซึ่งทั้งผู้บริหารและคนส่วนใหญ่ที่ใช้งานก็เห็นด้วยว่ามันเป็นปัญหาของทุกคน
ถ้าคนไหนโหลด พี่ก็แจ้งหัวหน้าเค้าจัดการไป ถ้าหัวหน้าเค้าไม่นำพา คนที่ใหญ่กว่านั้นก็จะจัดการ

ส่วนที่ router ก็ block port , block web
ถ้าเจอก็จะ block ip ไม่ก็ถอดสายแลนคนนั้นออก

อยากโหลดก็ไปนู่น นอกเวลาทำงาน
เคาะ ห้องถาม นี่
ระวังเจอสวน นะครับ
อันตราย

บ่นทุกวันเริ่มรู้ตัวแล้วค่ะ  น้องดำ
เห็นว่าจะติดเน็ตเล่นคนเดียวแล้ว  ฮิ้ววว
กรี๊ดดดดด เข้ามาช้าไปหน่อย เหมือนว่าจะเคลียร์แล้ว

น้ำ พี่แนะนำให้ติดโปรแกรมแอดมินแม่ส่องพฤติกรรมเครื่องลูกในวงแลนเลย ยิ้มเหี้ยมเกรียม
ทีนี้อยาก Kill Process เครื่องลูกอะไรยังไงก็ว่ากัน ยิ้มเหี้ยมเกรียม
(รายชื่อโปรแกรมเดี๋ยวรอเซียนๆ มาตอบ)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
MS word

นักเขียนการ์ตูนรายปี
นั่นแหละๆ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
กรี๊ดดดดด เข้ามาช้าไปหน่อย เหมือนว่าจะเคลียร์แล้ว

น้ำ พี่แนะนำให้ติดโปรแกรมแอดมินแม่ส่องพฤติกรรมเครื่องลูกในวงแลนเลย ยิ้มเหี้ยมเกรียม
ทีนี้อยาก Kill Process เครื่องลูกอะไรยังไงก็ว่ากัน ยิ้มเหี้ยมเกรียม
(รายชื่อโปรแกรมเดี๋ยวรอเซียนๆ มาตอบ)

ตอนนี้พี่คนนึงเค้ายิงIP อ่ะค่ะ
แบบขึ้น บลูสกรีน  (เหงื่อแตกพลั่ก)

น้องไม่ได้โหลดของที่มีประโยชน์ด้วยสิ ง่ะ

เคยใช้ยิงบลูสกรีนนี่แหละ ยิงใส่ห้องตัวการ

ยิงเสร็จได้ยินเสียงมันลากเก้าอี้ดังครืด พร้อมเสียงโวยวาย  อู้ย..

ยิงมาก็สวนเลยครับ สร้างสงคราม network กันเลย  กร๊าก

ง่ะ แต่ทางที่ดี ไปคุยดีๆ ดีกว่าครับ ว่าเราเล่นอะไรเกินไปไหม ควรอยู่ในระดับไหนดี จะได้ไม่อึดอัดด้วยครับ
ส่วนไอ่ที่มาแล้วโหลดๆ บิทแบบเต็มสูบนี่ อันนี้ก็สมควรโดนแล้วครับ
เคยใช้ยิงบลูสกรีนนี่แหละ ยิงใส่ห้องตัวการ

ยิงเสร็จได้ยินเสียงมันลากเก้าอี้ดังครืด พร้อมเสียงโวยวาย  อู้ย..

ยิงใส่กันยังไงเหรอครับ งง

กรอกไอพี ยิง

ฝ่ายโดนจะขึ้นจอฟ้ามรณะครับ  ฮิ้ววว

หน้า: 1 2 [3] 4 5