หน้า: [1] 2

ผู้เขียน กระจู๋: ช่วยหนูด้วย เรื่องฟอนต์ในโลตัส  (อ่าน 6480 ครั้ง)
0 สาวก และ 1 ขาจร กำลังดูกระจู๋นี้
ฟอนต์ที่ใช้ทำเมนูในฟู้ดคอร์ตเทสโก้ โลตัส อ่ะค่ะ
ที่มีพื้นสีน้ำตาลๆ อ่ะ
ไม่รู้ว่าชื่อฟอนต์อะไร
ใครรุ บอกหนูที
http://www.anuthin.com/2008/04/tesco-lotus.html

(แจ๋ว แจ๋ว) (แจ๋ว แจ๋ว) (แจ๋ว แจ๋ว) (แจ๋ว แจ๋ว)
แล้วหนูจาเอามาจากไหนได้ล่ะทีนี้
ส่งเมลล์ไปที่โลตัสแล้ว
เงียบ ง่ะ
เข้าไปอ่าน เหมือนเค้าทำขายนะครับ ไม่ได้ทำแจก

กระแทก กระแทก>.<
นี่มัน

นี่มัน

นี่มัน

นี่มัน

นี่มันอะไรอะ  น้องดำ
คือ ทางโลตัส เค้าจ้างเขียนฟอนต์ชุดนี้ขึ้นมาใช้เอง ไว้สำหรับทำสื่อต่างๆ ของเค้าน่ะครับ
คงหาไม่ได้ที่ไหน และคงไม่มีแจก อะครับ
ซื้อโลตัสเลยครับ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ที่ปากคลองนะ ถูกดี กำละ 5 บาท
ตูไปโลตัสบ่อยจนซื้อเครื่องกรองน้ำเพียว น้ำผลไม้ทิปโก้แล้วเนี่ย
(ไม่เชื่อลองเดินๆ ดูจะได้ยินเพลงสองเพลงนี้เปิดสลับสะกดจิตตลอดเวลา)

อาชีพปัจจุบันคือเปิดร้านสกรีนเสื้อครับ ช่วยอุดหนุนด้วยเด้อ
เครื่องกรองน้ำ ไม่แน่ใจ แฮะ
แต่น้ำทิปโก้ นี่หลอนมาก

ทิปโก้ สควีส~ ........ สตรอเบอรี่ บลูเบอรี่ .........  ง่ะ
เปิดสะกดจิต  กร๊าก กร๊าก กร๊าก

Las Noches Rubicundior
เพียว เครื่องกรองน้ำ ต้องเพียว ใช้เครื่องกรองน้ำจากเพียว

ทิปโก้เวจจี้น้ำผลไม่แท้ร้อยเปอร์เซ็น บลาๆ

น้องดำ
ถ้าพี่แอนไม่บอกก็ไม้่ทันคิดนะเนี่ย

พ่อผมเคยสับสนระหว่าง สบู่เหลวของลัก กับของเทสโก้
ที่ปากคลองนะ ถูกดี กำละ 5 บาท

นั่นมันดอกบัว  น้องดำ

ว้า ไม่มีใครตบมุกเลย  ไม่ล่ะ

[ FACT HOSTING ] [ บ้านโฮมฮัก ]
Today you , Tomorrow me.
โอ้เอ้ ซาบซึ้ง 
หน้า: [1] 2