หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยหนูด้วย เรื่องฟอนต์ในโลตัส  (อ่าน 22203 ครั้ง)
ฟอนต์ที่ใช้ทำเมนูในฟู้ดคอร์ตเทสโก้ โลตัส อ่ะค่ะ
ที่มีพื้นสีน้ำตาลๆ อ่ะ
ไม่รู้ว่าชื่อฟอนต์อะไร
ใครรุ บอกหนูที
 (แจ๋ว แจ๋ว) (แจ๋ว แจ๋ว) (แจ๋ว แจ๋ว) (แจ๋ว แจ๋ว)
แล้วหนูจาเอามาจากไหนได้ล่ะทีนี้
ส่งเมลล์ไปที่โลตัสแล้ว
เงียบ ง่ะ
เข้าไปอ่าน เหมือนเค้าทำขายนะครับ ไม่ได้ทำแจก

กาก
นี่มัน

นี่มัน

นี่มัน

นี่มัน

นี่มันอะไรอะ  น้องดำ
คือ ทางโลตัส เค้าจ้างเขียนฟอนต์ชุดนี้ขึ้นมาใช้เอง ไว้สำหรับทำสื่อต่างๆ ของเค้าน่ะครับ
คงหาไม่ได้ที่ไหน และคงไม่มีแจก อะครับ
ซื้อโลตัสเลยครับ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ที่ปากคลองนะ ถูกดี กำละ 5 บาท
ตูไปโลตัสบ่อยจนซื้อเครื่องกรองน้ำเพียว น้ำผลไม้ทิปโก้แล้วเนี่ย
(ไม่เชื่อลองเดินๆ ดูจะได้ยินเพลงสองเพลงนี้เปิดสลับสะกดจิตตลอดเวลา)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เครื่องกรองน้ำ ไม่แน่ใจ แฮะ
แต่น้ำทิปโก้ นี่หลอนมาก

ทิปโก้ สควีส~ ........ สตรอเบอรี่ บลูเบอรี่ .........  ง่ะ
เปิดสะกดจิต  กร๊าก กร๊าก กร๊าก

Las Noches Rubicundior
เพียว เครื่องกรองน้ำ ต้องเพียว ใช้เครื่องกรองน้ำจากเพียว

ทิปโก้เวจจี้น้ำผลไม่แท้ร้อยเปอร์เซ็น บลาๆ

น้องดำ
ถ้าพี่แอนไม่บอกก็ไม้่ทันคิดนะเนี่ย

พ่อผมเคยสับสนระหว่าง สบู่เหลวของลัก กับของเทสโก้
ที่ปากคลองนะ ถูกดี กำละ 5 บาท

นั่นมันดอกบัว  น้องดำ

ว้า ไม่มีใครตบมุกเลย  ไม่ล่ะ

Today you , Tomorrow me.
โอ้เอ้ ซาบซึ้ง 
หน้า: [1] 2