หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: สูตรเกมส์แฟมิค่อมเก่าๆ ขอแปะไว้นะ  (อ่าน 27539 ครั้ง)
พอดีหา พาสเวิร์ดเกมส์นี้มาหลายปีแล้ว เพื่งหาเจอ  น้องดำ
 กรี๊ดดดดด ดีใจๆๆ กลัวลืมอีก เอามาแปะไว้หน่อยนะ
จำได้เลือนๆว่ามีสูตรด้วย แต่นึกไม่ออก

เกมส์  Kunio Kun no Jidaigeki Dayo Zenin Shuugou
หรือ คุนิโอะ ย้อนยุค ของแฟมิค่อม หรือ NES  ( ใช้ Emulator เล่น ) โหลดอีมุได้ที่นี่ รอมโหลดที่ไฟล์แนบนะ

เป็นเกมส์ที่เล่นไม่เคย 100% สักที ( เล่นไปหลายสิบรอบ ใน 10 ปีที่ผ่านมา  )
เก็บท่าไม่ครบน่ะ  ฮือๆ~ ขาดไปหลายอันเลย เลยใช้สูตรซะเลย ด้วยความโมโห  โวย

โวย - ครบทั้งตัวเรา และเพื่อนเรา ทำตอนไหนก็ได้ด้วย แถม เงิน 990999 เต็ม

สูตรคือ  ยิ้มน่ารัก เข้าในโหมดเลือกตัว กด select เข้าโหมดตั้งชื่อ แล้วตั้งตามนี้เลย ทั้งสองเวอร์ชั่น เลือกเอาเลย
แนะนำให้ลบชื่อเดิมออกก่อนนะ แล้วค่อยใส่ชื่อใหม่  ยิ้มน่ารัก

ที่มาของสูตร _http://www.gamefaqs.com/console/nes/code/577192.html
เกมส์แฟค ไม่เคยทำให้ผิดหวัง  โวย

กระทู้เช็คอายุเลยนะเนี่ย
ใครมีสูตรเครื่องเกมส์เก่าๆ เน้นว่า เก่าๆ พวก Famicom super Pc Megadrive ฯลฯ พวก อีมุ ทั้งหลายน่ะ
เอามาแบ่งกันมั่งนะครับ ไว้เล่นมันส์ๆ นึกถึงวัยเด็กน่ะ เชื่อว่ายังมีอีกหลายคนที่ยังชอบและหลงรักเกมส์พวกนี้อยู่นะครับ

ตอนเล่นผมได้ครบแหละ  หมีโหด~
แต่เพื่อนจะได้ไม่ครบ เพราะว่าท่ายกของให้ลอยขึ้นทั้งฉาก แล้วปา มันต้องได้จากบอสเท่านั้น

สูตร มีเยอะอะครับพี่ แต่ก่อนซื้อพวก ทอนโบะ แม็กกาซีน
เดี๋ยวนี้หายหมดแล้ว  ฮือๆ~
ผมขาดแค่ท่า ตดระเบิด กะยกของอ่ะ  ฮือๆ~ แค้นมาก
ผมยังจำได้อีกหลายอัน เดี๋ยวค่อยๆ เอามาลง กลัวลืมหมด

คูนิโอะ  กรี๊ดดดดด

....(= - =")..   .3dsMax  .  ..(๐ Q")<<<<<..
คูนิโอะนี่เรียกได้ว่า เกมรวมกลุ่มเพื่อนๆ เลยนะ เล่นมันทุกภาคจริงๆ

1. Kunio Downtown (Nekketsu Monogatari) { J }
2. Kunio Downtown Special (Kunio Kun no Jidaigeki Dayo Zenin Shuugou) { J + E }
3. Kunio Street Basket ( Nekketsu! Street Basket  [Ganbare Dunk Heroes] ) { J + E }
4. Kunio Dodgeball ( Nekketsu Koukou Dodgeball Bu ) { J }
5. Kunio Hockey ( Ike Ike! Nekketsu Hockey Bu [Subette Koronde Dai Rantou] ) { J + E }
6. Kunio Soccer (Nekketsu Soccer League) { J + E }
7. Kunio Varity Sports ( Nekketsu Koushin Kyoku [Soreyuke Daiundoukai] ) { J + E }
8. Kunio Olympic ( Bikkuri Nekketsu Shin Kiroku! [Harukanaru Kin Medal] ) { J }
9. Kunio Fighter ( Nekketsu Kakutou Densetsu [Riki Kunio] ) { J + E }
10. Kunio xxx ( Nekketsu Kouha ) { J }

เผื่อจะเอาไปหาชื่อสูตรเกมหรือตัวเกมนะครับ
 กรี๊ดดดดด ขอบคุณครับ +

ภาคแรก มันส์สุดๆ เล่นไม่มีเบื่อ จำสูตรใด้ขึ้นใจ  ยิ้มน่ารัก เล่นบ่อยมากๆๆๆๆ

Kunio Downtown (Nekketsu Monogatari)

สูตรเพิ่มพลัง และเงินเต็ม

เข้าโหมดใส่พาสเวิร์ด
ให้ผ่านคุนิโอะไป กดตัวสุดท้ายขวาล่าง

ถึง ริกิ  ให้เปลี่ยนพาสกัน โดยกดตัวนั้น  ก่อนสุดท้าย
แล้วกด start ( กดตัวสุดท้ายขวาล่าง )

เงินจะเต็ม พลังจะเพิ่ม ทีนี้ก็ ลุยยยย  โวย

// รู็สึกภาคอังกฤษ riv city อะไรเนี่ยแหล่ะ จะทำไม่ได้ครับ ถึกอย่างเดียว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 เม.ย. 2009, 01:20 น. โดย ej_sing » บันทึกการเข้า

เคยเล่น ผมชอบเล่นให้เตะเพื่อน เป็นไงหรือ ก้นระเบิดเลย กร๊าก
เกมนี้เล่นไม่เป็นอ้ะ
เป็นความทรงจำอันเลวร้ายตอนเด็กเลยที่เล่นปั๊บแพ้เพื่อนทันที ฮือๆ~

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ผมขาดแค่ท่า ตดระเบิด กะยกของอ่ะ  ฮือๆ~ แค้นมาก
ผมยังจำได้อีกหลายอัน เดี๋ยวค่อยๆ เอามาลง กลัวลืมหมด

ตดระเบิด มันเป็นท่าเฉพาะ ของตัวที่ใส่แว่นนี่ครับ
ที่พลังเหลือน้อยๆ ถ้าโดยต่อยแล้วยังไม่ล้มมันก็จะตดกระเด็นทั้งฉากพวกเดียวกันก็ไม่เว้น  ง่ะ

ส่วนดาวน์ทาว ภาคแรกนี่ มีสูตร ม 5 ตัว อีกอัน (ภาษาญี่ปุ่นตัวที่คล้าย ม)
พิมพ์แล้วพลังจะเพิ่มมัง ถ้าจำไม่ผิด

เกมแฟมิคอม ขอให้บอก เล่นเยอะพอสมควรเลยล่ะผม  อ๊าง~
เด็กๆ มี ตลับแท้ด้วย ตอนนี้ไปไหนแล้วไม่รู้  ฮือๆ~
 กรี๊ดดดดด เอามาลงบอกกันมั่งสิครับ ผมลืมๆไปเยอะเลยเสียดาย
เอามาเล่นอีก ก็ยังสนุกอยู่เลยเกมส์พวกนี้

ภาคKunio Downtown มันใช่อันเดียวกับไอ้ RiverCity เปล่าครับ จำไม่ค่อยได้

ถ้าใช่เคยไปแวะซื้อของลับที่เป็นฉากอุโมงค์อะครับ เดินชนๆผนังไปเรื่อยๆ

เคยได้ท่าก้อนหิน ที่ขดตัวกับพื้นแล้วมันจะตีไม่เข้า แต่พี่ผมเอาผมมาใช้แทนอาวุธพาดชาวบ้านเึค้่าแทน

กับอีกท่าคือ จาวาลินแมน อันนี้โดนบ่อยโดนพี่จับเป็นหลาวปาพุ่งใส่ศัตรู  ไถ่ไปกับพื้นเลย เหวอ

"...ถ้าสายตาเราชินกับในที่มืดแล้ว คงยากที่จะเพ่งมองโลกภายนอกได้..."
 กรี๊ดดดดด เคยเล่นจน 100 % สมัยเด็ก ๆ

ว่างจัด วิ่งมันทุกฉาก

เกมรถถัง อรสร้างเกราะเหล็กล้มนกไว้เลย  หมีโหด~
แล้วก็สร้างทางบังคับให้ฝั่งตรงข้าม ขับมาให้เรายิง  กึ๋ยๆ

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
ภาคKunio Downtown มันใช่อันเดียวกับไอ้ RiverCity เปล่าครับ จำไม่ค่อยได้

ถ้าใช่เคยไปแวะซื้อของลับที่เป็นฉากอุโมงค์อะครับ เดินชนๆผนังไปเรื่อยๆ

เคยได้ท่าก้อนหิน ที่ขดตัวกับพื้นแล้วมันจะตีไม่เข้า แต่พี่ผมเอาผมมาใช้แทนอาวุธพาดชาวบ้านเึค้่าแทน

กับอีกท่าคือ จาวาลินแมน อันนี้โดนบ่อยโดนพี่จับเป็นหลาวปาพุ่งใส่ศัตรู  ไถ่ไปกับพื้นเลย เหวอ

เกมเดียวกันจ้ะ
เกมรถถัง อรสร้างเกราะเหล็กล้มนกไว้เลย  หมีโหด~
แล้วก็สร้างทางบังคับให้ฝั่งตรงข้าม ขับมาให้เรายิง  กึ๋ยๆ

ด้วย \หมีโหด~

สร้างทะเลกั้นไม่ให้ศัตรูข้ามมาด้วย ฮี่ๆ

Reading Learning & Sharing
หน้า: [1]