หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: **UPDATE** Teaser หนังยาวเรื่อง กาล-เดินทาง  (อ่าน 7538 ครั้ง)
ลิงค์ข่าวเก่า http://www.thaishortfilm.com/board/viewtopic.php?t=4321

นี่คือทีเซอร์หนังสั้นของเพื่อนครับ ชื่อเรื่อง "กาล-เดินทาง"
หนังขนาดยาวเรื่องแรกในชีวิต
เขาลองตัด Scene สั้นๆมาเป็นทีเซอร์ให้พี่ๆน้องๆในนี้ได้ติชม
ตามสบายนะครับผม

ขอบคุณล่วงหน้าทุกท่านครับ

http://www.youtube.com/watch?v=cq5SfJkSrcs#ws-lq-lq2-hq-vhq-hd

ขอขอบคุณ Smallroom และ SLUR ครับ

ตุลาคมนี้ ได้ดูแน่นอนครับ
by Film Students of Rangsit University

อัพเดทครั้งที่ 2 : 09.AUG.09

อัพเดทครั้งที่ 3 : 01.SEPT.09

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ก.ย. 2009, 21:12 น. โดย inspired » บันทึกการเข้า

GREAT PEOPLE WERE INSPIRED TO DO GREAT THING.
ทีเซอร์หนังสั้นของหนังขนาดยาว

ดูแล้วไม่ได้อะไรเลย  กร๊าก

จะรอชมครับ  เจ๋ง

เพลงโรคจิตเวอร์ชันนี้เพราะอ้ะ กรี๊ดดดดด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เพลงโรคจิตเวอร์ชันนี้เพราะอ้ะ กรี๊ดดดดด

ใช่ๆๆ
เห็นด้วยครับ กรี๊ดดดดด

เวอร์ชั่นที่เคยฟังไม่ชอบเลย = =

지금은 소녀시대 , 앞으로도 소녀시대 , 영원히 소녀시대

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
เบื้องหลังครับ

GREAT PEOPLE WERE INSPIRED TO DO GREAT THING.
ลุ้นให้ปากผู้หญิงเจ่อแบบพีคอยู่  กร๊าก

พระเอกเร้าใจมากค่า  :หิว:

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
ทีเซอร์มันไม่มีอะไรมาตบให้เห็นภาพรวมชัดกว่านี้ ดูไปจะคล้ายๆตัวอย่าง MV มากกว่า
ภาพปล่อยผ่านไปแล้วจบดื้อๆ แต่ย้อมสีใช้ได้
ใช้กล้อง DV ตอนถ่ายในร่มที่ต้องเห็นท้องฟ้าด้านนอกอย่างที่ตัดมาให้ดูนี่
ท้องฟ้ามันจะติดขาวเว่อร์เป็นปกติของกล้อง ต้องจัดแสงช่วยหน่อยนึง
จริงๆปัจจุบันใช้พวกกล้อง DSLR ที่ถ่ายวิดีโอ อย่างพวก D90 จัดแสงจัดหัวไฟถ่ายไปเลยก็ได้
ถ่ายช่วงกลางวัน+หัวไฟ นี่ D90 ถ่ายเอาอยู่สบายๆ แต่ต้องขยัน Mark จุดโฟกัสด้วยมือแม่นๆนิดนึง เพราะมัน Auto Focus ไม่ได้
ทำถึงๆถึกๆนี่ สวยกว่าใช้กล้อง DV แน่ แต่จะต้อง set ฉากกับตัวแสดงเนี๊ยบหน่อย

ตกลงไอ้สองคนนี้เป็นเพื่อน รึเป็นคู่เกย์กัน อีกคนมันหึงเพื่อนชิมิ น้องดำ

ใช้กล้อง DV

อ้อ กล้อง DV ที่เห็นอยู่ใช้ต่อกับไมค์บูม SINC เสียงอ่ะครับ กลัวใช้เทปไม่คุ้มเลยเอามาถ่ายเก็บเบื้องหลังตอนอัดเสียงด้วยคัรบ
ส่วนกล้องที่ใช้ถ่ายจริงคือกล้อง HD อ่าคัรบ

D90 นี่อยากได้มากเลยคัรบ

ขอบคุณมากคัรบพี่ ยิ้มน่ารัก (แจ๋ว แจ๋ว)

ตกลงไอ้สองคนนี้เป็นเพื่อน รึเป็นคู่เกย์กัน อีกคนมันหึงเพื่อนชิมิ น้องดำ

งั้นเหรอ ยิ้มน่ารัก

เอาทีเซอร์มาให้ดูต่อครับ ผู้กำกับเขาเพิ่งตัดสดๆร้อนๆ

I've put the MV.

หน้า: [1]