หน้า: 1 ... 3 4 5 6 7 8 9 [10]

ผู้เขียน หัวข้อ: [Fontlab 5] หัดทำฟอนต์กันเถอะเรา  (อ่าน 177211 ครั้ง)
เข้ามาบอกว่าขอบคุณมากครับ
เคยอ่านบทความอื่นๆมานานแล้ว แต่ไม่เคยจบ   เหวอ
วันนี้ต้องศึกษาโปรเจ็คทำเว็บ(ผมอยู่ม.ปลาย เขียนร่วมกะพี่ๆมหาลัย ไปเจอบทความพวก CSS แล้วเจอเรื่องฟอนต์เฟส ไทป์ เลยนึกได้ว่าเคยเข้าฟอนต์.คอมพ์มาเมื่อนานมากแล้ว มาสูบน่ะครับ  กร๊าก แวะมาครั้งนี้ แวะมาเจอ)

อ่านแล้วลองไปทำดู เลยมีฟอนต์แรกในชีวิตแล้ว ขอบคุณหลายๆ(แต่คงหนทางอีกยาวไกล  เจ๋ง  ฮิ้ววว)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 เม.ย. 2014, 16:37 น. โดย KanisthaFont » บันทึกการเข้า

เดือนช่วง เด่นฟ้า ดาดาว...
เจ๋ง ลุยครับ ม.ปลายนี่แหละพลังเยอะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ผม ม.ต้นหง่า                          เศร้า เศร้า เศร้า

เว็บส่วนตัว www.ijiryu.com
ขอบคุณครับ ขอตามอ่านไปเรื่อยก่อนครับ
 (เหงื่อแตกพลั่ก) ใช้ template Np อยู่น่ะครับไม่ทราบว่ามันแก้รูปทรงสระได้มั้ยครับ พวกสระอิ บลาๆ คือผมหาไม่เขอหรือมันไม่มีหว่า
แก้ได้ทุกทรงจ้ะ สงสัยยังไงลองถามละเอียดๆ
มีภาพด้วยยิ่งดี จะได้เข้าใจคำถามและตอบได้ถูกต้องครับ
(โพสต์ถามในห้อง ว.เทคนิคครับ)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
พอดีทำตามขั้นตอนมาทุกอย่างแล้ว พอ generate font แล้ว ชื่อไฟลเขียนเป็นชื่อฟ้อนเรานะครับ แต่พอกด ดับเบิ้ลคลิกเพื่ออินสตอล มันกลับเป็น ชื่อ  NP NAIPOL TEMPLATE น่ะครับพี่ ตรง FONT INFO ก่อนจะ GENERATE ผมก็เช็คแล้วนะครับ [แก้ไขได้แล้วครับ] ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ และวิธีการทำจ้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 พ.ค. 2016, 15:33 น. โดย apollo7 » บันทึกการเข้า
ขอบคุณคร้าบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 พ.ค. 2016, 15:33 น. โดย apollo7 » บันทึกการเข้า
NaipolTemplate  แล้วเปิดไม่ได้ ทำอย่างไรดี

2504
ขอบคุณครับ
หน้า: 1 ... 3 4 5 6 7 8 9 [10]