หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: 「L-CHANNEL™」  (อ่าน 8901 ครั้ง)
พอดีเห็นโปสเตอร์จากหนังเรื่อง Ninja Assassin ทำออกมาได้เรียบไปหน่อยผมก็เลยนำมาละเลงใหม่

ก็ ฝากตัวด้วยนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มิ.ย. 2011, 10:22 น. โดย 「L™」 » บันทึกการเข้า

นับ หนึ่ง สอง สาม แล้วพูดว่า เซโน๊ะ!
ทำออกมาเนี้ยบดีครับ แต่ติงนิดนึงว่าไม่น่าใส่ก๊อปปี้ไร้ท์ของตัวเอง เพราะเป็นภาพจากสื่อที่มีที่มาชัดเจนครับอาจเป็นเรื่องได้ในภายหลัง(นอกจากจะขอเขาแล้วนะครับ)
ขอบคุณที่ตินะครับ จะได้ระวังในจุดนี้   เศร้า

นับ หนึ่ง สอง สาม แล้วพูดว่า เซโน๊ะ!
ระวังจุดเลี้ยวด้วยนะครับ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ลุงอ๋าห์ กร๊าก

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~
ดูจากอวตาร-ลายเซ็น-ตัวงานแล้ว
พบว่าสไตล์งานมีทิศทางดีครับ เจ๋ง

ว่าแต่เอาลายเซ็นออกเหอะ มันรก ฮือๆ~

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หยุดทั้งที นาน ๆ จะมีเวลาส่วนตัว ได้วาดได้ละเลงอะไรนานที่ต้องใช้เวลานาน ๆ

วันที่ 1 ร่างแบบ ลงสี

วันที่ 2 ลงสีล้วน ๆ

วันที่ 3 ปรับแต่ง ลงสี เหลือเก็บรายละเอียดอีกบางส่วน แต่โดยรวม ถือว่าเสร็จ

ว่าจะปิดงานแล้วนะ แต่ดูขัด ๆ เลยลงสีตาใหม่ แล้วก็เพิ่มรายละเอียดผิวเนื้ออีกนิด

ปรับรูปอีกนิด เห็นหน้ามันกว้าง ๆ เลยจับมายืดแล้วก็ต่อผม

และแก้ไขตัวสุดท้าย

โดยรวมยังมีจุดที่ยังไม่ถูกใจ แต่เพื่อให้ได้งานที่ดูดิบ ๆ ก็ต้องประมาณนี้หละผมว่า ว่าแต่ถ้าจะใช้ลงหนังสือ font นี่ได้ม่ะครับ *-* ถ้าได้จะดีใจมากเลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 มิ.ย. 2010, 13:37 น. โดย LUCIFERinDESIGN » บันทึกการเข้า

กรี๊ดดดดด

ตูรู้สึกว่าฟอนต์มันทำลายงานน่ะครับ ฮ่าๆ ฮือๆ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 โวย ป๋าว่าไงนะ

เกย์แอบ งั้นทำตัวหนังสือให้หนูสิ

เกย์แอบ หยิบงานเก่ามาปรับปรุง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ต.ค. 2010, 13:02 น. โดย 「L™」 » บันทึกการเข้า

ผมว่าลองทำภาพอื่นมั่งก็ดีนะครับ จะได้เห็นงานหลายๆมุม

นักเขียนการ์ตูนรายปี
 ชิ เอางานใหม่ ๆ มาลงมั่ง ภาพใหญ่สะใจหน่อยนะครับ

ล่างสุดก็ทำเป็๋นแบบหนังสือ

ภาพไม่ได้ต่างกันมาก น่าจะเอาพระเอก (ภาพที่ชอบ)มาภาพเดียวน่าจะดีกว่านะครับ
เยอะๆซ้ำๆแบบนี้ดูความน่าสนใจลดไปเยอะเลย

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ใช่ครับ เยอะแล้วก็ใหญ่ เลยกดดูผ่านๆ ฮือๆ~

เป็นไปได้ ลดความกว้างให้พอดีกับบอร์ดดีกว่าค่ะ (ยังไงก็ติดกรอบอยู่แล้วอะนะ)

นานาว่าคุณลูซิเฟอร์ (ให้เรียกว่าไรดีอะ) ดูแม่นเทคนิคพอสมควร
การใช้เท็กซ์เจ้อ เล่นแสง สเปเชียลเอฟเฟค คู่สีในภาพที่สอง
อะไรพวกนี้ทำให้งานที่เสร็จแล้วออกมาดูทีดีเดียว  เจ๋ง (ดูดีทีเดียว!)

แต่ถ้าจะให้พูดถึงเรื่องการวาดตัวคาร์เรคเต้อจริงๆ
ยังต้องหัดอีกพอสมควรนะคะ
ถึงจะดูออกเป็นผู้เป็นคน มีตัวมีแขนมีขามีตา
แต่รายละเอียดเบลอมากกกก โดยเฉพาะตอนเอามาแสดงเป็นภาพใหญ่ๆเนี่ย
แม้จะใช้เทคนิคต่างๆกลบข้อด้อยได้บ้าง   แต่จะดีกว่าถ้าพัฒนาการวาดไปด้วยค่ะ  ยิ้มน่ารัก

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
หน้า: [1] 2