หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 ... 68

ผู้เขียน หัวข้อ: โจทย์ประจำยุคสมัยเรา:ออกแบบสังคม  (อ่าน 393998 ครั้ง)
แจกเพลินไปหน่อย แผ่นต้นฉบับหายไปแล้ว  ฮือๆ~
โถ   ดา  กร๊าก
เนอะ  หยี

อ๊าง~

เข้าใจค็อนเส็ปพี่โก้ละ อธิบายด้วยภาพ กร๊าก

เมื่อสักพัก ผู้ประสานงานของกลุ่มเครือข่ายสันติวิธีติดต่อมาครับ
ว่าขอเอาโครงการนี้นำไปเผยแพร่ต่อ ถือวิสาสะนำมาลงให้ทราบกัน

แอบอ้าง
สวัสดีค่ะ

นภาดูแลเว็บไซต์ของเครือข่ายสันติิวิธี http://nonviolencenetwork.com/
สนใจอยากจะรวบรวมงานนักออกแบบเพื่อสังคมในช่วงเวลานี้ เพื่อสื่อต่อไปยังคนในสังคมค่ะ ก็โดยใช้เว็บไซต์เป็นหลักค่ะ

ได้ตามเข้าไปดูงานในเว็บ http://www.f0nt.com/forum/index.php/topic,17624.15.html ด้วย
ประทับใจเลย เพราะให้แรงบันดาลใจกับคนที่สนใจสันติวิธีได้ดี

ก็เลยจะขออนุญาติก่อนค่ะ รวมถึงจะถามว่าจะขออนุญาตไปถึงคนอื่นๆได้อย่างไรด้วย

ขอบคุณค่ะ

เอามาลงกลางแจ้งไว้ เพื่อขออนุญาตเจ้าของงานทุกท่านที่นำมาลงไว้ล่วงหน้า
ว่างานทั้งหมดที่นำมาลง สามารถเผยแพร่ต่อได้โดยสะดวก โอเคนะครับ เจ๋ง

I ROCK , THEREFORE I AM
เยี่ยม  เจ๋ง

ผมมองว่าการทะเลาะกัน ไม่ใช่เรื่องผิด
เรื่องที่น่ากลัวกว่าการทะเลาะกันคือ ความไม่สามัคคีกัน
เหมือนในประวัติศาสตร์ที่ผ่านมาตั้งกะบรรพบุรุษ

เสียกรุง
ตกเป็นเมืองขึ้น

น่ากลัวนะ ถ้าไม่ร่วมมือกันซะตั้งแต่วันนี้ ประเทศตกเป็นของคนไม่หวังดีแน่ๆ
หากว่าเราอยู่บนพื้นฐานของคำว่า
"สามัคคี" และ "เข้าใจ"
ในวันข้างหน้าเเราสามารถทะเลาะกันอีกได้ครับ
จะกี่ครั้งก็ได้ ผมว่าไม่มีวันพัง เพราะเราเข้าใจกัน

ไหว้ ไหว้

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
มีสัญญาอนุญาตอันนึงที่เคยถาม mk (เจ้าของ blognone)
ว่ามีอะไรที่มันเข้าใจง่ายกว่า Creative Commons ไหม
mk ตอบว่ามี เขียนง่ายและเข้าใจง่ายมาก

"ผลงานนี้ อยากเอาไปทำเหี้ยอะไรก็เชิญครับ"
เราเอาแบบนี้ละกันครับ

(ของเต็มๆ ต้องพูดภาษาประกิตมี mother fucker อะไรด้วย แต่ mk จำไม่ได้)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เอานะ ผมทำไปแล้ว 1 เหี้ย
ในการลง facebook ของผม
หวังว่าพลังเล็กๆ อย่างเราๆ
น่าจะช่วยอะไรให้มันดีขึ้น

ปล. ไม่สิ 2 เหี้ยแล้ว อันแรกลง blogspots  หมีโหด~

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
เอาไปทำเหี้ยอะไรก็ได้ >> ที่ไม่ใช่การบิดเบือน ตีความหมายผิด
(ไม่เข้าใจ แปลไม่ออกให้ถามเจ้าของงาน หรือผู้รู้จริง)  หมีโหด~

เราเป็นเช่นเราเชื่อ    :: tK ::    :: สีมา ::
ว่าแล้วก็ลืมเอาของตัวเองมารวมไว้ที่นี่

อันแรกสุดที่ทำ

"สันติ,สันติ,สันติ"

"ล้าง"

"ต่างฝัน"
อันนี้ทีแรกทำพื้นเปล่าๆ แล้วก็คิดว่ามีรูปคนอยู่ก็น่าจะดี
พอดีไม่มีเน็ตตอนนั้น เลยวาดเอา
ไม่มีใครคุ้นนายแบบในรูปเลยเหรอครับ กร๊าก

อีกอัน อันนี้ไม่เกี่ยวกับช่วงนี้ เป็นเรื่องของจ่าเพียร
ประโยคยกมาจากเนื้อเพลงของลูกชายแก

แอบอ้าง
เพลงที่แต่งโดย Wild Seed ชุมพล เอกสมญา
ลูกชายคนโตของ พ.ต.อ.สมเพียร เอกสมญา
ไม่ว่าจะไกลออกไปยังสุดปลายประเทศ หรือที่กลางกรุง
ไฟ ก็ยังทำหน้าที่ล้างไฟอยู่อย่างขมักขะเม้น

ฉันก็ยังหวังอยู่ ฉันจะเป็นน้ำ

เขาว่าไว้งั้นนะครับ ผมเลยเอาสองประโยคนั้นมาเขียนด้วยหมึก
สะบัดพู่กันทีเดียวก็เอามาแสกน เป็นหนึ่งในเหตุการณ์ที่กระทบกระเทือนความรู้สึก
ของการใช้ชีวิตอยู่ในประเทศนี้มาก เริ่มคิดแล้วว่า นี่เหรอประเทศที่เราต้องอยู่
คุณชุมพลคนแต่งเขาไม่ได้เสียพ่อเพราะฝีมือผู้ก่อการร้ายหรอก
เขาเสียพ่อให้กับประเทศนี้ต่างหาก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 เม.ย. 2010, 17:10 น. โดย เก้อ » บันทึกการเข้า

I ROCK , THEREFORE I AM
 กรี๊ดดดดด สวย
วางรวมๆ กันแล้วโคตรสวยเลยครับ เจ๋ง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
"ต่างฝัน" ใส่สีแล้วสวย  กรี๊ดดดดด

เราเป็นเช่นเราเชื่อ    :: tK ::    :: สีมา ::
โอ้วเดี๋ยวทำส่งด้วย

นี่คงเป็นสิ่งที่ทำแล้วไม่ต้องระแวงว่า
ความเห็นของเราจะไปสนับสนุนอารมณ์รุนแรงของใคร ได้ดีเลยทีเดียว

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย

มาดูได้ๆ เสาร์นี้สักบ่ายสองแหละ ไม่ได้นัดใครเป็นพิเศษ
รับได้สัก 10 คนมั้ง (ตอนนี้ก็มี 5-6 คนละ)
ไม่งั้นมันเบียดกัน กร๊าก

เริ่มเร็วกว่าที่คิด ไงถ้าเสร็จธุระแถวนวมินทร์เร็ว
เดี๋ยวโทรไปหาเน้อ  เกย์ออก

อันที่เป็นสันติ ของเก้อ พอมีจุดตรงอันสุดท้าย แล้วรู้สึกแปลกๆ แฮะ
สวยมากทั้งนั้น กรี๊ดดดดด

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
เอาไปเผยแพร่ต่อเน่อ  ไหว้

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 ... 68