หน้า: 1 ... 60 61 62 63 64 65 66 [67] 68

ผู้เขียน หัวข้อ: โจทย์ประจำยุคสมัยเรา:ออกแบบสังคม  (อ่าน 393848 ครั้ง)

ชื่อผลงาน :  ผู้คนมากมาย

แนวคิด :

ผู้คนมากมาย
หลากหลายสีสัน
แต่งเติมคืนวัน
สร้างสรรค์ก้าวไป

จุดเล็กๆที่แตกต่างหากปรองดองและแบ่งปันจะรวมกันเป็นภาพใหญ่ที่สดใส
โดย : โบซ-ซึ (วุฒิกร สุทธิอาภา)

ทำอะไรอยู่ในสังคมไทย : ทำตัวเป็นนักเดินทาง

คติพจน์ : จงอย่ามัวนับวินาทีที่กำลังจะเข้ามา แต่จงรู้จักทุกวินาทีที่ผ่านไป

If the world is playground, Play together.
โห งานนี้เอาใจไปเลยครับ เจ๋ง

(แมคหรือเดือนที่เป็นแอดมินของ designthailand.exteen.com ฝากอัปเดตด้วยจ้ะ (เหงื่อแตกพลั่ก))

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ผมเคยแต่วาดแล้วตอนล่างๆ คนมันจะตัวใหญ่+ช่องถ่างขึ้น  กร๊าก

ชอบครับชอบ  หยี
โปะ

เอา Lego Digital Designer ต่อแทบตาย
โอ้ว สมัยนี้มีคนเก็ตเลโก้ด้วย กรี๊ดดดดด
(แต่สมัยตูเด็กๆ ก็ไม่มีตังค์ซื้อเลยนะ)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เพิ่งทำวันนี้ เอามาส่งเพิ่มครับ  ฮิ้ววว

:)
ไปเม้นในบล็อกมาแล้วแหละ เจ๋งอะ  กรี๊ดดดดด

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
แหม ตัว P แรกดันแย่งความเป็น E ไปซะแล้ว เสียดายๆ กรี๊ดดดดด

ลองหัดทำค่ะ

ลองหัดทำค่ะ

ลองแก้ดูนะครับ รูปไม่ขึ้น

ลองหัดทำค่ะ

ช่วยแปะรูปค่ะ
ถ่ายเองรึเปล่าคะ จังหวะสวยมากเลยนะเนี่ย

สวยนะ กรี๊ดดดดด

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
สวยนะ กรี๊ดดดดด
ช่วยแปะรูปค่ะ
ถ่ายเองรึเปล่าคะ จังหวะสวยมากเลยนะเนี่ย
ถ้าจำไม่ผิด รูปนี้จะมาจากสำนักข่าว Boston ครับ

:)

ชื่อผลงาน :  ผู้คนมากมาย

แนวคิด :

ผู้คนมากมาย
หลากหลายสีสัน
แต่งเติมคืนวัน
สร้างสรรค์ก้าวไป

จุดเล็กๆที่แตกต่างหากปรองดองและแบ่งปันจะรวมกันเป็นภาพใหญ่ที่สดใส
โดย : โบซ-ซึ (วุฒิกร สุทธิอาภา)

ทำอะไรอยู่ในสังคมไทย : ทำตัวเป็นนักเดินทาง

คติพจน์ : จงอย่ามัวนับวินาทีที่กำลังจะเข้ามา แต่จงรู้จักทุกวินาทีที่ผ่านไป

ชอบอันนี้จังเลย
สุดยอด  เจ๋ง

yuii...^^ คนรักอิสระ...
หน้า: 1 ... 60 61 62 63 64 65 66 [67] 68