หน้า: [1] 2 3 4

ผู้เขียน หัวข้อ: ตะรุเตากำลังจะโดนระเบิดทิ้ง!  (อ่าน 13301 ครั้ง)
ขณะนี้รัฐมีโครงการจะระบิดเกาะตะรุเตา เพื่อทำเมืองอุตสาหกรรม  โห และท่าเรือน้ำลึก โดยรัฐบาลเตรียมถอดอุทยานเพื่อรองรับแผนการหมื่นล้านนี้โดยเฉพาะครับ  ความจริงเป็นเ่ช่นไรลองดู นี่ครับ

เปิดปม : ปากบารา เมืองอุตสาหกรรม (30 ส.ค. 53)

http://www.thaipbs.or.th/s1000_obj/front_page/page/1058.html?content_id=269525&content_detail_id=735052&content_category_id=711

ปล. เราจะทำอย่างไรกันดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ก.ย. 2010, 20:41 น. โดย Atom110 » บันทึกการเข้า
 ง่ะ จะระเบิดจริงใช่มั้ยเนี่ย เอาอะไรคิดฟะ

ได้ยินข่าวนี้มาเป็นสิบปีแล้วเหมือนกัน
เอาจริงๆ คือครั้งแรกก็ช่วงพี่แม้ว(ปีหนึ่ง)กำลังมานั่นแหละ
ซึ่งก็เหมือนโครงการระดับแสนล้านของคนที่มานั่งเป็นรัฐบาลทุกสมัย
ที่ถ้ามองแบบที่ยืนพื้นว่า(นัก)การเมืองไทยใสซื่อมือสะอาด มันก็จะโคตรช่วยเศรษฐกิจมากๆ
แต่ก็แลกมาด้วยทรัพยากรธรรมชาติที่หายไป ไม่ว่าจะเป็นบ้านกรูด เขาใหญ่ หรือแก่งเสือเต้น
ส่วนถ้ามองแบบสายตาเราๆ ธรรมดา ที่อคติต่อโครงการแบบนี้กันอยู่แล้ว
มันก็น่าเอามาตีให้เป็นเรื่องใหญ่ขึ้นอีกเยอะๆ นะครับ

ว่าแต่ ถึงขนาดระเบิดเลยเหรอครับ งง ยังไม่ได้ดูคลิป เน็ตทาก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ถ้าจะสร้างประโยชน์ประเทศชาติจริงๆ มีทางเลือกอีกเป็นล้านแปด ที่ไม่จำเป็นต้องแลกด้วยอะไรที่ชดเชยไม่ได้
สรุป.. ไม่เชื่อว่าใครจะทำอะไรแบบนี้ได้สำเร็จ หมีโหด~

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
เรื่องแก่งเสือเต้นนั่นอยากให้ทำนะ หมีโหด~

ตะรุเตา

จริงๆ โครงการนี้
มีมาตั้งแต่ ป๋าเปรมแล้วครับ ยิ้มน่ารัก

ท่าเรือน้ำลึกปากบารา
แถมมีรถไฟเชื่อมสองฝั่ง
เป็นโครงการเดียวกับท่อก๊าซไทย-มาเลย์ ด้วยนะ

เรื่องแก่งเสือเต้นนั่นอยากให้ทำนะ หมีโหด~

เหมือนกัน จากคนแพร่  หมีโหด~

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
จากทั้งมุมที่เป็นคนภายนอก
และคนที่เคยอยู่สวรรคโลกปีที่น้ำท่วมมาก่อน

แต่ผมเสียดายตะรุเตา หลีเป๊ะนะ  ฮือๆ~ มันสวยมากอะ มีเงินเป็นแสนล้านก็ทำขึ้นใหม่ไม่ได้

ถ้ามาสร้างที่ชุมพรบ้านผม ผมก็คัดค้านครับ
และตอนนี้ที่ชุมพรก็จะมีโรงไฟฟ้าเหมือนกัน
ไม่รู้จะนิวเคลียร์ไหม

คนนอกสนับสนุนก็สนับสนุนกัน
คนในค้านแน่นอน

แต่ถ้าโรงไฟฟ้านิวเคลียร์จะมาลงบ้านผม ผมไม่ค้านนะ
ดีออก พลังงานสะอาดกว่าอย่างอื่นตั้งเยอะ
นิวเคลียร์ยังไม่ลงครับ
โดนต่อต้าน
แต่ภาคใต้มีแว่วๆ มา  9 แห่ง  ตามแฟนเสร็จภายใน ปี 62-73
เป็นโรงไฟฟ้าถ่านหิน
ที่สำรวจก็มีนครฯ  สุราษฯ ชุมพร 

ขอขอบคุณมา ณ โอกาสนี้
ถ้าถ่านหินนี่ ต่อต้านครับ  ไม่ล่ะ
แต่ถ้าโรงไฟฟ้านิวเคลียร์จะมาลงบ้านผม ผมไม่ค้านนะ
ดีออก พลังงานสะอาดกว่าอย่างอื่นตั้งเยอะ

นั่นสิน่าไปลงไชยา  คริคริ

ผมไม่กลัวความสกปรก ผมกลัวเหมือนเชอร์นาบิว

แต่ผมเสียดายตะรุเตา หลีเป๊ะนะ  ฮือๆ~ มันสวยมากอะ มีเงินเป็นแสนล้านก็ทำขึ้นใหม่ไม่ได้

เจ๋ง
วัตถุนิยม หรือจะสู้คุณค่าแห่งธรรมชาติ

ตัวคนเดียว :]
หน้า: [1] 2 3 4