หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอนเอยขอนแก่น กิน กิน กิน!!!!  (อ่าน 44148 ครั้ง)
เป็นคนเหนือ แต่โตโคราช ทำซะเหมือนเป็นคนโคราชเต็มร้อย  กร๊าก กร๊าก

เบลล่าเรียนที่ไหนเหรอ  กรี๊ดดดดด

เราเป็นเช่นเราเชื่อ    :: tK ::    :: สีมา ::
เฮ้ย คุยกันแบบสนใจเจ้าของจู๋หน่อยสิ  กร๊าก กร๊าก

ลูกบักเต้ยน่ารักอะไรก็ว่าไป  กร๊าก
เบลล่าเรียนที่ไหนเหรอ  กรี๊ดดดดด

เรียน ปวช ที่มารีย์บริหาญฮะ สมัยพี่ติ้กน่าจะยังไม่เปิด  กร๊าก

มาช่วยพี่เก้อคอนเฟริม จากการไปกินที่ขอนแก่นมาก่อน

ก๋วยจั๊บอุบลอร่อยกว่าเยอะค่ะ  คริคริ

ท่องเที่ยวเป็นงานหลัก ถ่ายรูปเป็นงานรอง
วาดรูปเป็นงานอดิเรก ขายยาเป็นงานประจำ
รู้สึกจะเปิดตอนพี่อยู่ ม.5 หรือ ม.6 นี่แหละเบลล่า
เพราะมีเพื่อนๆ รุ่นเดียวกันย้ายไปเรียนเพียบ  อ๊าง~

เฮ้ย คุยกันแบบสนใจเจ้าของจู๋หน่อยสิ  กร๊าก กร๊าก

ลูกบักเต้ยน่ารักอะไรก็ว่าไป  กร๊าก

แล้วใครเป็นเจ้าของกระทู้ว้าาาา  กร๊าก

เราเป็นเช่นเราเชื่อ    :: tK ::    :: สีมา ::
คุยกันไม่สนใจลูกอีเต้ยเลย แปลว่าอีสานจะครองโลกซินะ เกรียน

ก็ดูชื่อกระจู๋เซ่  กร๊าก

ก๋วยจั๊บอุบล
แหนมเนืองอุดร-หนองคาย
 :หิว: :หิว:
เพิ่งเข้ามาอ่าน ขอแอบอ้างจากหน้าสองหน่อยนะ

ถ้าอยากเห็นลูกสาวสวย ต้องเดินไปสุดโต้รุ่ง แถวๆพวกขายแผ่นผีจะเจอร้านไส้กรอกอีสาน ลูกสาวน่ารักมากกก

อยากอร่อยไปเซ็นทรัลขอนแก่น ร้านเจลาโต้ เจ้าของร้านน่ารักมากก

มาที่หลังมอ มีร้านนม เป็นซุ้ม แถวทางไป CSK ลูกสาวน่ารักมาก
แถวฝั่งกังติดมอ มีร้านปลาเผาชื่อกินอิ่ม ลูกสาวน่ารัก อร่อยด้วย

--
เหมือนมาแนะนำร้านลูกสาวสวยนะ

อันนี้ลูกสาวเค้าเอ็กซ์ครับ ไม่เน้นสวย กร๊าก
เอ็กซ์จริงๆ นะ หื่น

ส่วนแบบสวยๆ ก็มิ่งเจริญนั่นแหละ
ตอนนี้โหวตให้เป็น 1 ใน 5 สุดยอดลูกสาวร้านอาหารริมทางแห่งประเทศไทยไปแล้ว

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ต่อๆ หลังจากที่ไม่มีใครสนใจลูกอีเต้ยเลย กร๊าก
มื้อสุดท้าย ที่โคราช ที่เบลล่ายืนยันว่า พ่อขอนแก่น
ร้านไก่ท่าช้างคู่ขาของเบลล่า

ส้มตำปูปลาร้า ที่เบลล่าบอกว่าไม่ใช่ส้มตำปลอมแบบขอนแก่น

ส้มตำไทย (แต่รสชาติไม่เหมือนภาคกลางนะ) ร้านนี้ทำอร่อยกว่าตลาดโต้รุ่งขอนแก่น

ไก่ย่างของดังของที่ร้าน ก็โอนะ

ข้าเหนียวใบตอง เท่มาก หยี

ชอบข้าวเหนียวห่อใบตองมากๆ กรี๊ดดดดด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

ปลาช่อนเผาเกลือ โคตรอร่อย

อันนี้น้ำจิ้ม

ไก่ย่างตาก-ลม  เกรียน
ตำไทยต้องใส่ถั่วลิสงด้วยเซ่

แต่ก็นะ ทำสดใหม่มันก็ไม่ทันกิน  ฮ่าๆ ฮือๆ

// ขอย้อนนิดนึงนะคะ

ไปขอนแก่นไม่ได้กินเนื้อ.. กินแต่ปลาน้ำโขงลวกจิ้ม
เพราะญาติอรไม่กินเนื้อ และเป็นเก๊าท์  ฮ่าๆ ฮือๆ

ไว้ไปคราวหน้าอ้อนให้พาไปซื้อดีกว่า อยากกินเนื้ออร่อยๆ  กรี๊ดดดดด

อันบัน ♥
หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8