หน้า: 1 ... 23 24 25 26 27 28 29 [30] 31 32 33 34 35 36 37 ... 94

ผู้เขียน หัวข้อ: รวมโปรแกรมฟรี ที่สามารถใช้งานแทน  (อ่าน 725902 ครั้ง)
ใครใช้ Open Office 2.0.0.4 บ้างครับ  เป็นโปรแกรมทดแทน Ms Office ที่ดีมาก  เสียอย่างเดียวตัวตรวจสอบศัพท์และไวยกรณ์ภาษาไทย  ห่วยบรม  พิมพ์แล้วผิดทุกคำ  ใครมีวิธีแก้บอกด่วน

อีกอย่างคือ Open Office Writter เนี๊ยะไม่สามารถแทรกรูปทรงพื้นฐานแบบลูกศร วงกลม Flow chart แบบใน Ms Word เหรอครับ  ใครรู้ช่วยแถลงด้วย  ตอนนี้กำลังหัดใช้อยู่

โล่ง
ผมปิด spelling ไปเลยครับ  ไอ้มืดหมี

Today you , Tomorrow me.
จริงๆอยากปิดอยู่ครับ  แต่มันติดแล้ว  เพราะเวลาร่างสัญญา  หรือเขียนบทความเนี๊ยะ  การสะกดคำสำคัญสุดๆเพราะผมพิมพ์สัมผัสครับ  เลยมีการพิมพ์ผิดอยู่เยอะทีเดียว  ถ้าไม่มีการตรวจสะกดคำก็เบลอไปเลย  จะแย่หนักเอาตอนร่างสัญญานี่แหละ   ไอ้มืดหมี

โล่ง
จริงๆ เวลาพิมพ์สำผัสนี่ เราก็มองจอไปเลยสิครับ แล้วก็ดูเอาว่าคำไหนถูก คำไหนผิด

คาดว่าที่มันผิดรวด น่าจะมาจาก libthai พวกที่ไว้ตัดคำไทยของ OO.o น่ะครับ

มันมองจออยู่ตลอดก็จริง  แต่พิมพ์งานรวดเดียว 30-50 หน้านี่ก็เบลอได้เหมือนกันนะ  เพราะรายงานพี่ส่วนใหญ่ก็ต้องทำประมาณนั้นอ่ะไอซ์

โล่ง
เอาเข้าเวิร์ดครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
ถ้าต้องเอาเข้า Ms word  มันก็ไม่ใช่โปรแกรมฟรีที่สามารถใช้งานแทน Ms Word ซิครับ

โล่ง
มาแนะนำเว็บครับ

http://www.giveawayoftheday.com

อุดมการณ์ของบล็อกนี้คือ จะแจก license โปรแกรมที่โดยปกติเป็นโปรแกรมเสียตังค์ วันละ 1 โปรแกรม ให้ใครก็ได้ดาวน์โหลดกันไปใช้ฟรีๆ แต่ต้องรีบกันหน่อย เพราะเค้าให้ดาวน์โหลดกันได้แค่ภายใน 24 ชั่วโมง หลักจากที่เอามาโพสต์

โดยโปรแกรมพวกนี้มักจะเป็นโปรแกรมเล็กๆที่ไม่ค่อยมีคนรู้จัก และแน่นอน... นั่นคือขายไม่ออก
ทีนี้คนสร้างโปรแกรมก็เลยเอามาปล่อยในบล็อกนี้ซะ คนใช้ก็เอาไปใช้ได้ฟรี คนสร้างโปรแกรมก็เผยแพร่โปรแกรมตัวเองให้เป็นที่รู้จัก win-win ทั้ง 2 ฝ่าย

อย่างเช่นวันนี้เค้าแจกโปรแกรม Flash Decompiler
เป็นโปรแกรมแฮ็กดูโค้ดแฟลช คล้ายๆกับ Sothink SWF Decompiler
http://www.giveawayoftheday.com/flash-decompiler/

ใครอยากใช้ license ที่ถูกต้อง รีบดาวน์โหลดกันหน่อยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ก.ค. 2007, 17:39 น. โดย มิตร สัมพันธ์ » บันทึกการเข้า
แหล่มเลย

Today you , Tomorrow me.
โอว แจ่มๆ

แหล่มล่วย กรี๊ดดดดด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ใครพอจะทราบมั่งว่ามันคือโปรแกรมชื่อว่าอะไร
เป็นโปรแกรมที่ใช้ดูขนาดไฟล์ในเครื่องเราชนิดนึงครับ
มันจะเป็นเหมือนแถบพลังอ่ะครับ
โฟลเดอร์ไหนหนักก็แถบยาว  ไอ้มืดหมี ไอ้มืดหมี

กำลังโหลดข้อมูล .....
Disk space Explorer รึเปล่าครับ  งง

ในกูเกิ้ลเพียบเลย

(ไม่เคยใช้ไม่รู้จะแนะนำตัวไหนดี)

i'll walk until i find u.
ใครโหลดตัวนี้ไปแล้ว

เข้าไปโหลดใหม่นะครับ เขาออกตัวแก้บั๊กนิดนึงมาละ
ใช้ได้ดีไม่มีปัญหา

แล้วไปโหลดจากไหนครับ  หาไม่เจอ  ใช้กับXP ได้ใช่ไหมครับ  รบกวนของlink load ด้วยครับ

"คุณอาจจะได้พบความสุขเมื่อคุณหยุดค้นหามัน"
เอ้อ (เหงื่อแตกพลั่ก)
อยู่ไปนานๆ โพสต์เยอะๆ เดี๋ยวลิงก์โหลดก็จะแสดงขึ้นมาเองครับ (เหงื่อแตกพลั่ก)
(หรือใครเอาไปฝากที่ files.icez.net ให้หน่อยดิ)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หน้า: 1 ... 23 24 25 26 27 28 29 [30] 31 32 33 34 35 36 37 ... 94