หน้า: 1 ... 52 53 54 55 56 57 58 [59] 60 61 62 63 64 65 66 ... 94

ผู้เขียน หัวข้อ: รวมโปรแกรมฟรี ที่สามารถใช้งานแทน  (อ่าน 725469 ครั้ง)
//ขออนุญาต เบิ้ล

การใช้งานฉบับ ~ZephyR~ ครับ

ก่อนอื่นคือ โหลดโปรแกรมซะ

เมื่อโหลดโปรแกรมเสร็จเรียบร้อย ให้แตกไฟล์ ออกมาได้โฟลเดอร์แบบนี้

หลังจากนั้น สร้าง shortcut ขึ้นมา

เปิด property ของ shortcut ขึ้นมา

ถ้าเปิด property แล้วไม่มีตรงนี้ ลองลบชื่อ shortcut แล้วเปลี่ยนเป็นชื่ออื่นๆ แทน

ซึ่งเราจะต้องเพิ่ม id ต่อท้ายในช่อง target
id ก็คือชื่อ ที่เราตั้งขึ้น จะพิมพ์เป็น shortcut001 ก็ได้
เพียงแต่ shortcut ที่เราต้องการให้ลิ้งก์ ไปที่อื่น จะต้องมี id ไม่ซ้ำกัน

และ option ก็คือ option (บอกกันตรงๆ ไม่เข้าใจ option มัน ถ้าอยากรู้ ก็ให้ double click ดู ที่ตัว exe เลย)

ให้เราลองเปิด shortcut ที่แก้ไข target เสร็จแล้วดู
ผมไม่ไปยุ่งกับ tab globalฯ อะไรนั่นนะ

ตรงนี้ผมปรับคือ จะให้ลิ้งก์ ไปที่โฟลเดอร์ไหน (ในช่อง Folder)
แล้วก็เรียงลำดับอย่างไร (sort) สุดท้ายคือหน้าตาที่มันเด้งขึ้นมาเวลาเปิด shortcut (mode)

อ้อถ้าสร้างไว้แล้วจะแก้ไข
กด ctrl หรือ shift ค้างไว้เวลาเปิด shortcut ก็จะเปิด หน้าต่างนี้ขึ้นมานะครับ

แล้วเราก็เอา shortcut อันที่ทำ ไปไว้ที่ไหนก็ได้ (ผมไว้ที่ Rocket Dock ของผม) แล้วก็ใช้งานตามปกติสุข

จบครับ....เฮ้อ...cap หน้าจอเหนื่อยแฮะ

ปล. ลองเข้าไปเปิดดูในไฟล์ Setting.ini  เล่นๆ ดูก็ได้นะ

ปอ. ขอบคุณสำหรับของเล่นชิ้นใหม่ อิอิ  ฮี่ๆ

edit: รูปไม่ขึ้น ขึ้นเป็นลิ้งก์ เว้ย ง่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ธ.ค. 2008, 01:12 น. โดย ~ZephyR~ » บันทึกการเข้า

เกือบลืมไปเลยว่าเคยแนะนำตัว
ขอบคุณครับเดี๋ยวลองทำดูอีกที
 ไหว้ +

edit ทำได้แล้วครับ
ตอนแรกทำไม่ได้ เพราะเอาโฟลเดอร์โปรแกรมไปไว้ที่ desktop
พอย้ายมาที่ไดรฟ์ C มันก็ได้ซะงั้น  แป๊ะยิ้ม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ธ.ค. 2008, 09:49 น. โดย คิ้วหนา กะ หนูบี » บันทึกการเข้า
พี่ศักดิ์เล่นเกม Pure ด้วยเหรอ กรี๊ดดดดด

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~
พี่ศักดิ์เล่นเกม Pure ด้วยเหรอ กรี๊ดดดดด

บ่จั้ย เด้อ
มันคืองานฟรีแลนซ์ ร้านขายยาเพรียวใน บิ๊กซีน่ะ

ว่าแต่เกม pure มันเป็นไงหว่า  งง
เกมแข่งรถ ATV น่ะครับ กร๊าก

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~
ออ ตอนนี้ไม่ได้เล่นเกมอะไรมานานมาก
เลยไม่ค่อยรู้จักเกม ซักเท่าไหร่

แต่ ปีใหม่ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด (โบนัส)ก็ว่าจะถอย wii ไว้เอามาออกกำลังกายซักเครื่อง  แป๊ะยิ้ม
ไฮโซอ้ะ ซื้อวีมาออกกะลังกาย ชิ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
อยากเล่น wii sport นี่นา  กรี๊ดดดดด
อยากเล่นปังย่า ด้วย  กรี๊ดดดดด
ขอบคุณสำหรับวิธีใช้จ้ะ กรี๊ดดดดด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ขอบคุณสำหรับวิธีใช้จ้ะ กรี๊ดดดดด

ไม่มีปัญหาครับ  ฮี่ๆ

ไว้ผมสนใจ ของเล่นชิ้นไหนที่พี่แอนเอามาแปะไว้  เจ๋ง (อย่างเช่นชิ้นนี้)

ผมช่วยแงะ วิธีใช้ ได้นะครับ

เกือบลืมไปเลยว่าเคยแนะนำตัว

Free Video Converter Edits and Converts Your Video Files

เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง
โปรแกรมแปลงและตัดต่อวิดีโอฟรี

http://www.extensoft.com/?p=free_video_converter
โหลดโลด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
Office ชัดๆ กร๊าก

ribbon  อู้ย..

แต่ก็ขอบคุณครับ  ไหว้

อู้ย.. โอ้ น่าใช้ๆ

มันคือ movie maker เวอร์ชั่น แปลงไฟล์ได้หลายแบบใช่มั๊ยครับ

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
หน้า: 1 ... 52 53 54 55 56 57 58 [59] 60 61 62 63 64 65 66 ... 94