หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอขอบคุณทุกกำลังใจ ฟอนต์ใหม่ ศาลาย  (อ่าน 9517 ครั้ง)
ผมได้โพสไปในกระทู้ก่อน เรื่องฟอนต์ใหม่ ตอนนี้ใกล้เสร็จแล้ว
ขอบคุณทุกกำลังใจนะครับ  ไหว้ 

อาจจะไม่สวยมากมาย แต่คิดว่าจะอุ่นเครื่องเร็วๆ นี้

อุ๊ป ขออภัยพิมพ์หัวข้อตกไปช่วง 'ศาลายา' ไหว้
หลงรักแน่นอนครับ กรี๊ดดดดด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
สวย~ กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
งามงด กรี๊ดดดดด

น่าจะมีหลายๆ Weight นะครับ จะได้เลือกใช้ แต่แค่นี้ผมก็หลงรักแล้วครับ
กำลังตามมาครับ Regular และ Bold Confirmed ครับ  เจ๋ง
ขอบคุณงั๊บๆ  ไหว้
งามมากครับ ให้กำลังใจ

เปลี่ยนแนวคิดเพื่อการใช้ Typography ให้ถูกต้องตามหลักสากล
งามมากครับ  กรี๊ดดดดด

จะตายอย่างวีรบุรุษ หรือจะอยู่นานพอที่จะเห็นตัวเองกลายเป็นวายร้าย
รอ bold  กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>
สวยมากครับ
รอใช้ๆ  เกย์ออก

กำลังโหลดข้อมูล .....
งดงามมากครับ

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ด ค อาจจะสับสนกันได้นะครับ เพราะมีรากฐานเหมือนกันมากไป
legibility สำคัญนะครับ เวลาใช้ตัวไม่ใหญ่มาก อาจสร้างความสับสน

ส่วน ห แล้วแต่รสนิยมคนออกแบบ และคนใช้งานครับ
ถ้ามี ห 2 Glyph ให้ผู้ใช้เลือกได้จะดีมากครับ จะเวิร์คทั้งตอนทำเป็น Headline หรือทำเป็น พารากราฟ
คือมีทั้ง ห.ประเพณี และ ห. ตัว K

เปลี่ยนแนวคิดเพื่อการใช้ Typography ให้ถูกต้องตามหลักสากล
ขอบคุณ คุณ ItemSafety มากครับ  เจ๋ง เดี๋ยวผมจะลงเอาไปคิดดูนะครับ

ขอบคุณทุกกำลังใจครับ มีใครพอรู้บ้างไหมครับ ว่าทำไม copy แปะจาก CS 5 ใน Fontlab ไม่ได้ ฮือๆ~ ตอนใช้ CS10 ขี้เกียจสลับไปมา
มีวิธีบ้างป่าวเอ่ย  ไหว้

เดี๋ยวพอ Ultralight ปล่อยแล้วจะตามด้วย Bold นะ  เจ๋ง
หน้า: [1] 2