หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: ฟอนต์ สุดหล่อ หรือ ZoodLor  (อ่าน 10938 ครั้ง)
ฟอนต์ สุดหล่อ หรือ ZoodLor จ้า

ลองกลับมาทำฟอนต์อีกครั้ง หลังจากห่างหายไปนาน
คราวนี้ เอาฟอนต์ Oceania มาพัฒนาดู .....หล่อไปเลย

ทุ่ม ทับ ขับ หัก .... ล้วง ลัก ขยับ บีบ
หล่อโดนใจจริงๆ ครับ
 หยี

ต๊กต๋าเปิ้นเป๋นดีไค่หัว ต๊กต๋าตัวเป๋นดีไค่ไห้
ให้อารมณ์ฟอนต์ DB ดีนะครับ

perfectionist
 กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด มาอีกแล้ว

นักเขียนการ์ตูนรายปี
โดยรวมแล้ว  เจ๋ง ครับ

ชื่นชอบ ฐ ฟอนต์นี้เป็นพิเศษ

ส่วนใหญ่คนไม่ค่อยทำ ฐ. ให้ดูได้สวยกันมากนัก

อืมมมมห์

sometimes you need to let things go.
หล่อมวาก  กรี๊ดดดดด

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>
หล่อมวาก  กรี๊ดดดดด

ชอบตัว ฬ  หยี

กรี๊ดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

ข้อสังเกต ของผมคือ ถ ถุงดูไม่เข้าพวก อ๊าง~

ต๊กต๋าเปิ้นเป๋นดีไค่หัว ต๊กต๋าตัวเป๋นดีไค่ไห้
อย่างหล่อ กรี๊ดดดดด

Reading Learning & Sharing
ส่วนตัวแล้วไม่ชอบ ล. ส. ครับ นอกนั้นก็เมพขิงริงมายเบลล์เลยทีเดียว

เราสนุกกับการออกแบบ แต่ไม่สนุกกับการ Kerning นะ
โวย หล่อจริงจัง

เหลือพวกปรับขยับตวัดโค้งให้ลงตัวอีกหน่อย เช่น ตูด ญ อะไรงี้ครับ
ส่วน จ ชอบแบบแรกมากกว่า

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

รายละเอียดยิบย่อย

• ล ส โค้งล่าง มันแปลกๆ ครับ ดูเขย่งๆ
• หัวขมวดหน้า ตระกูล ภ มันดูโค้งแบบครึ่งๆ กลางๆ ครับ
• หัว ถ ถุง โดดออกมาชัดเจน
• ธ ดูอึดอัดนะครับ เหมือนพุงมันเชิดๆ
• ระวังพวกหัวของ ผ ฝ หรือตัวอื่นๆ ที่ใช้วิธีการตัดจากวงกลมนะครับ มันจะมีแหลมๆ ออกมา

ภาพรวม + ความเห็นส่วนตัว

ผมว่าน่าจะลองใส่บุคลิกอะไรที่มันจัดจ้านขึ้นอีกนิด
เพื่อให้ฟอนต์ชุดนี้แลดูแตกต่างจากฟอนต์อื่นๆ ที่จัดอยู่ใน category เดียวกันนี้น่ะครับ

perfectionist
หน้า: [1] 2