หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8]

ผู้เขียน หัวข้อ: dhammadha typeface  (อ่าน 65340 ครั้ง)
กร๊าก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
แวะมาฝากอักษรชุดใหม่ฮะ

ตัวแรก เป็นละตินของชุด "สามเสน" ฮะ

ตัวสอง เป็นตัวอย่างชุดแรกของ "ชวนชิม"
(ชื่อชุด ณ ตอนนี้ อาจเปลี่ยน / มีที่มาจากเชลล์ชวนชิม)

ชวนชิมจะเป็น pay what you want font
ยังไม่รู้ว่าจะทั้งชุด หรือแยกเป็นชุดเต็มและชุด pwyw
แต่จะเป็น pwyw แบบมีขั้นต่ำ (แน่ ๆ)
// ถ้าจะฝากทาง f0nt.com ประชาสัมพันธ์ด้วย จะสะดวกไหมฮะ

คืบหน้าแล้วจะค่อยมาแปะเพิ่มเติมฮะ
ช่วงนี้เหงา จะมาหาเพื่อนคุย  กร๊าก

ติดตาม และช่วยส่งเสียค่าเลี้ยงดูได้ที่ ธรรมดาสตูดิโอ
สวยงามอีกตามเคยครับ (แจ๋ว แจ๋ว)

โชว์ห่วยฟอนต์ของผมครับ https://www.facebook.com/jjfontjames/
ได้ครับๆ เจ๋ง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ได้ครับๆ เจ๋ง
ขอบคุณฮะ ฝาก สามเสน ไปเข้าคิวแล้ว  เกย์ออก

============================================

พัก ชวนชิม ไว้ก่อน
แวะมาทำ ฮูก

เพิ่งจะเสร็จไปแค่สองน้ำหนัก
ยังไม่ได้ทดสอบอะไรมากเลย

ทำฟอนต์ชุดนี้ เลยต้องทำ class kerning เพราะติ่งมันชนกัน
จากที่ไม่เคยทำ kerning มาก่อน
ทำให้รู้ว่า class kerning นี่สะดวกดีเหมือนกันนะฮะ
จัดกลุ่มตัวอักษรไว้แล้วจัดปึ๊งเดียว เรียบร้อยเลย  กร๊าก

ติดตาม และช่วยส่งเสียค่าเลี้ยงดูได้ที่ ธรรมดาสตูดิโอ
 (แจ๋ว แจ๋ว) (แจ๋ว แจ๋ว) (แจ๋ว แจ๋ว)

ติดตามผลงานได้ที่ www.facebook.com/cm28design

มีปรับดีไซน์นิดหน่อย
ตอนนี้เริ่มพิมพ์ทดสอบแล้วฮะ  ยิ้มน่ารัก

ตัว t พิมพ์เล็กผมว่าอัตราส่วนยังดูยากไปหน่อยครับ  เจ๋ง

perfectionist
ตัว t พิมพ์เล็กผมว่าอัตราส่วนยังดูยากไปหน่อยครับ  เจ๋ง

ขอบคุณมากฮะ  เกย์ออก

=======================
เพิ่มเติม : ลองปรับแก้ตามที่แนะนำฮะ ออกมาประมาณนี้

น่าจะเข้ารูปเข้ารอยขึ้น
ขอบคุณมากฮะ  ยิ้มน่ารัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 พ.ค. 2017, 09:22 น. โดย dhammadha » บันทึกการเข้า

ตัวหนาสุดนี่โดดเด่นมากครับ สวย เจ๋ง

เอ๊ะ Class Kerning นี่ใช้แสดงผลกับโปรแกรมอย่าง Photoshop ได้ใช่ไหมครับ

ตัวหนาสุดนี่โดดเด่นมากครับ สวย เจ๋ง

เอ๊ะ Class Kerning นี่ใช้แสดงผลกับโปรแกรมอย่าง Photoshop ได้ใช่ไหมครับ

เพิ่งเห็นข้อความ เลยลองทดสอบดู

ปรากฏว่าใช้งานได้ปกติดีฮะ (โชคดี  กร๊าก)
ใช้งานกับ cc 2017 (ใช้ได้ทั้งสอง text engine)
windows 10 นะฮะ

ส่วนเวอร์ชั่นอื่น กับ OS อื่นนี่ คิดว่าไม่น่ามีปัญหานะ (รึเปล่า ?)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 พ.ค. 2017, 08:41 น. โดย dhammadha » บันทึกการเข้า

กรี๊ดดดดด

หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8]