หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: มีวิธีทำตัวหนาสำหรับฟอนต์ที่ไม่มี  (อ่าน 2920 ครั้ง)

บ้างตัวมีแต่ตัวธรรมดา และถ้าต้องทำเป็นตัวหน้า มีวิธีทำอย่างไรครับ ใครมีเทคนิคช่วยแชร์ด้วยครับ ขอบคุณครับ
ใช้ในโปรแกรมอะไรล่ะครับ  งง
ใช้ illutrator ครับ คือ ฟอนต์บางฟอนต์ ไม่มีตัวหนา หรือตัวเอียง มีแต่ตัวธรรมดา เลยอยากทราบว่าพอมีเทคนิคอะไรบ้างทำให้มันหนาได้ครับ  ชิ
ตอนนี้ใช้ ฟอนต์ "มหานิยม เบา 1.2" อยู่ครับ มันไม่มีตัวหน้า  ชิ
ผมใช้วิธีเพิ่มสโตรค เอาอะครับ+ปรับตัวให้กว้างขึ้นนิดนึง
ก็พอจะใช้ได้นะฮะ ส่วนตัวเอียง ถ้าไม่เยอะมาก ก็ shear tool ปรับเอียงเอา
ตอนนี้ใช้ ฟอนต์ "มหานิยม เบา 1.2" อยู่ครับ มันไม่มีตัวหน้า  ชิ

ก็ใช้มหานิยมหนักเลยครับ กรี๊ดดดดด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ค่ะ กรี๊ดดดดด

ตัวเก่าถูกลืมโดยสมบูรณ์  ฮือๆ~

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ผมใช้วิธีเพิ่มสโตรค เอาอะครับ+ปรับตัวให้กว้างขึ้นนิดนึง
ก็พอจะใช้ได้นะฮะ ส่วนตัวเอียง ถ้าไม่เยอะมาก ก็ shear tool ปรับเอียงเอา

ปาดดดดดดด!!! สุดยอดครับ เหมือนกับปัญหาปลายคิ้วจริงๆ ขอบคุณมากๆครับ เจ๋ง ไหว้
ตัวเก่าถูกลืมโดยสมบูรณ์  ฮือๆ~

แบบว่าเปิดเจอตัวไหน ก็ใช้โลดเลยครับ ขี้เกียดหา มันเยาะ!!!
หน้า: [1]